• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

pekuon

@pekuon:
Mình không xài mấy pm uninstall nên cũng ko rõ.
Máy mình dùng phần mềm của LCG đều ổn. Trừ phonebook chưa dùng. Bạn bị hiện tượng này từ khi nào ?
Mình hồi trước ít dùng smart , tại mua key nên mới cài vô thôi. Giờ không update được,cũng hơi bất tiện.

khanhdbp

Hiện tượng j, mình cũng xài mấy pm như thế, nhưng là bản đã mod cuả anh, em pda. Xài cho các máy đều ổn, có mỗi E63, nó cứ ì ì, đến khó tả. Nhìn ram, mình thiết nghĩ, em nó phải xài vài chục pm, mà vẫn bon bon ý chứ. Ai zè, có 1,2 pm, mà đã đờ ra rùi

Trungls

@pekuon:
Bạn thử lên trang chủ LCG tải bản SM 4.15 cài xem. SM 4.15 là mới nhất. Nó ít nâng cấp nên bạn ko cần dùng nhiều chức năng update đâu.
Vẫn xem video ổn là được.

@khanhdbp:
Mình chẳng rõ bạn xài phần mềm thế nào nên chẳng biết chia sẻ ra sao.
Mình dùng máy này thấy ổn. Chưa gặp vấn đề gì nghiêm trọng lắm.

pekuon

Nói chung E 63 cài phần mềm thì chạy không mượt lắm, theo mình đánh giá thì là vậy. Ram,bộ nhớ máy còn free rất nhiều, nhưng vô mấy soft cảm giác thật là chậm, dùng opera mobile là thấy rõ nhất.
Mình đã dùng 5530 nên so sánh thì thấy 5530 chạy mượt hơn nhiều, mặc dù ram free khoảng >30mb thôi.

tenchu_712

cho mình hỏi, mình dùng e63, wifi báo found và đã connected, ko hiểu sao vào mạng thì ko thể vào được, kể cả dùng opera hay google map ( tất nhiên là mình chọn connection ở các pm này là wifi rồi ) :(

Trungls

Bạn có lướt web bằng trình mặc định của máy qua kết nối wifi đó ko?
Vào bằng gprs/3g vẫn bình thường?

Trungls

Bạn đã thử với wifi khác chưa?
Mình nghĩ là do mạng wifi đó thôi.

khanhdbp

Có lẽ nên tiến hành biện pháp mạnh, xem sao. 4mat máy, cài đặt lại fw. 4mat thẻ, hack lại phonne. Ko biết em nó có khá hơn ko . Từ lúc mua về, mình chưa đụng chạm j đến fw, do đây là fw mới. Có khi nào, khi mới mua về, fw bị lỗi ko nhỉ ?

Trungls

Bạn gõ *#7370#.
Hoặc format bằng 4 phím: Tắt máy. Giữ phím Gọi+3+*, giữ tiếp phím Đỏ.

khoa125

có nên đổi E63 lên E52 ko anh em , ai dùng wa 2 con này rồi cho mình ý kiến với, thanks

leepek

Em mới mua E 63. Em thấy trên mạng ng` ta bảo sạc pin lần 1,2,3 thi` nên sạc 10tieng. Có đúng ko các anh.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em mới mua E 63. Em thấy trên mạng ng` ta bảo sạc pin lần 1,2,3 thi` nên sạc 10tieng. Có đúng ko các anh.

Hoàn toàn chính xác. 3 lần sạc đầu nên sạc từ 8-10 tiếng rồi use đến khi báo pin yếu thì hạy sạc. Cách này giúp pin sạc đủ dung lượng.

pekuon

có nên đổi E63 lên E52 ko anh em , ai dùng wa 2 con này rồi cho mình ý kiến với, thanks

Nếu bạn là người bạn rộn, ít có thời gian thì E52 là lựa chọn đúng đắn cho bạn. Vì bàn phím thích hợp khi vừa làm gì đó vừa nt bằng 1 tay. Còn rảnh rỗi như mình thì mình dùng E 63.
Với lại mang tiếng là serie E mà không xài bàn phím QWERTY thì phí quá.

bvht

Các Bác cho e hỏi với : Làm cách nào, ấn phím nào để chuyển đổi cái phần đăng nhập tài khoản trong Chat của nokia, máy e63 với ah.

Cụ thể là e vào nó cứ vào luôn màn hình đăng nhập của OVI chứ ko cho chọn màn hình đăng nhập bằng tài khoản của Yahoo messger
Mong các Bác chỉ giúp với ah.
Thanks.

leepek

Em lỡ tay ấn ẩn các dòng ở màn hình chính. bây giờ em muốn hiện lên thi` phải làm cách nào ak
Phần mềm vitalk. Em dùng nhưng lại ko gõ đc số. ấn j` để gõ số bây gio` các anh

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em lỡ tay ấn ẩn các dòng ở màn hình chính. bây giờ em muốn hiện lên thi` phải làm cách nào ak
Phần mềm vitalk. Em dùng nhưng lại ko gõ đc số. ấn j` để gõ số bây gio` các anh

Bạn vào cài đặt>Bình thường>Cài đặt riêng>Chế độ chờ>Chủ đề màn hình chủ>Hoạt động là xong, các menu sẽ hiện đầ đủ lại.

nicky205

ai hướng dẫn mình hack vĩnh viễn Ê63 với, mỗi lần 4mat lại là hack ko đc, dù đã dùng mọi biện pháp :(