• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

pekuon

mọi người ơi mình mới mua conn E63 đc vài ngày mà mình có xem cách hack trong 4rum,mà sao mình làm giống vậy máy báo tập tin bi lỗi là sao vậy ( mình xóa tải lại mấy lần rồi cũng y vậy )

bạn tải helloox2.03,lấy cer và key rồi sign helloox. Vô phần quản lý ứng dụng,ở phần cài đặt chọn tất cả rồi cài helloox là được thôi mà.
Bạn vào link này rồi tải helloox 2.03 nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?63049-HelloOX2-2-1-C%C3%A1ch-hack-c%C3%A1c-FW-m%E1%BB%9Bi-%C4%91%C6%A1n-gi%E1%BA%A3n-nh%E1%BA%A5t!!!

khanhdbp

kái quan trọng, là bạn đã hack phone thành công chưa, mới quan trọng. Còn nếu cài helloOx mà báo như thế, thì có lẽ đk ứng dụng chưa thành công, lỗi ở đâu đó, hoặc file key và cer of bạn ko đúng chăng. Bạn thử đk lại hello và cài laị 1,2 lần xem.
@Auto: bác xúi em hay quá, rất chi là ngại 4mat máy, và nhất là thẻ nhớ. Máy ram thì trâu, mà cứ lỗi hoài, ức chế quá đi.

Auto

Nhưng sợ là ola java nó nặng máy wá đó!
Máy mình chơi wake 3 ram còn 5 6mb vẫn bắn ì ì, mà vô ola thì giật X-(

NBLam

Mình hay dùng Opera nhưng cài bản 5.1 beta vào máy vẫn ko nhận là phần mềm lướt web default, mỗi khi mở 1 link từ email hoăc đôi khi download cái IE lại bật lên. Có cách nào để cái Opera thành default ko các bác.

Auto

Bạn phải copy link rồi vào opera mà paste thôi. K có cách nào đâu :D

dkfancis1988

kái quan trọng, là bạn đã hack phone thành công chưa, mới quan trọng. Còn nếu cài helloOx mà báo như thế, thì có lẽ đk ứng dụng chưa thành công, lỗi ở đâu đó, hoặc file key và cer of bạn ko đúng chăng. Bạn thử đk lại hello và cài laị 1,2 lần xem.
@Auto: bác xúi em hay quá, rất chi là ngại 4mat máy, và nhất là thẻ nhớ. Máy ram thì trâu, mà cứ lỗi hoài, ức chế quá đi.

làm cả chục lần luôn mà nó vẫn báo là tập tin bị lỗi.
dk ký id + pass mới của opda lun òi,mà khi load về thì nó cũng báo là tập tin bị lỗi nữa.
ko bít nó bị gì luôn,máy mới mua chưa hack lần nào hết :((
pác nào ở bến tre thì lại net 90 hướng dẫn e với

Chienkon88

dk ký id + pass mới của opda lun òi,mà khi load về thì nó cũng báo là tập tin bị lỗi nữa.

bạn 4mat cả thẻ và máy đi , rồi hack xem có được không !

chúc vui !

pekuon

Bạn down về bằng máy tính hay điện thoại, mình nghĩ bạn nên down về bằng máy tính, rồi chép vô thẻ nhớ cài sẽ tốt hơn.

khanhdbp

Ô thế thù thế này nhé, bác qua topic xin file cer vs key, cho nó tiện, xin xong đi, xong qua đây, anh em đk hello cho , xong bạn copy vô thẻ, cài, vậy là hack xong, đơn giản, mình đoán bạn chưa hack bao giờ, nên còn sai sót ở đâu đó òi@auto:ram bây giờ of tui, Là 70, mà cứ ì ì ý, thỉng thoảng nuột đc tý, đợt nọ xài 95 1, ram có 24, mà chạy vẫn nuôtj, tg bạn dùng 6120 cũng thế. Mang tiếng máy cpu khủng hơn, mà kém hơn ak .

khanhdbp

Ui xời go luck. Nếu thấy khó khăn quán, thì bác hack vĩnh viễn luôn đi, cho nó đỡ ngaị.

pekuon

Ô thế thù thế này nhé, bác qua topic xin file cer vs key, cho nó tiện, xin xong đi, xong qua đây, anh em đk hello cho , xong bạn copy vô thẻ, cài, vậy là hack xong, đơn giản, mình đoán bạn chưa hack bao giờ, nên còn sai sót ở đâu đó òi@auto:ram bây giờ of tui, Là 70, mà cứ ì ì ý, thỉng thoảng nuột đc tý, đợt nọ xài 95 1, ram có 24, mà chạy vẫn nuôtj, tg bạn dùng 6120 cũng thế. Mang tiếng máy cpu khủng hơn, mà kém hơn ak .

Ram mình còn free 63,3 mb. Giờ không biết làm sao cho nó tăng ram lên nữa. Mà không hiểu sao ram free 63,3 mà vô smartmovie xong,chọn update là đứng máy. Trước mình dùng 5530 ram free>30mb mà vẫn dùng bt.

khanhdbp

Ram mình còn free 63,3 mb. Giờ không biết làm sao cho nó tăng ram lên nữa. Mà không hiểu sao ram free 63,3 mà vô smartmovie xong,chọn update là đứng máy. Trước mình dùng 5530 ram free>30mb mà vẫn dùng bt.

Đấy, kái đó mới là kái mình quan tâm, xem CPU máy, thì chả có kái j, mà mình thua kém 2 thằng bạn cả N95, 6120, N82, Ram hơn, speed cpu cũng hơn ( 386 Mhz) nhìn có vẻ rất là khủng, so với n 95 trc' đây mình xài, nhưng nó chậm khiến cái suy nghĩ đó .
Kái kiểu ram còn free 60, xong onl ola, qua mở ttpod, đứng máy là chuyện cơm bữa. Mình đang xem nguyên do có phải là do máy ko , đang có ý định 4 mat tất tần tật, nhưng đang xem xét, vì dữ liệu mình nhiều, làm lại từ đầu, mệt lắm. Hạn chế đc từng nào, hay từng nấy. Nhưng cứ chậm như thế này, ta phải có giải pháp thôi, mong xin đc nhiều ý kiến và kinh nghiệm sử dụng hơn của các bậc đàn anh !

Trungls

Các bạn xem lại phầm mềm mình cài.
Mình không Ola, không TTPod.
Nhưng cũng thường xuyên Music Player, Nimbuzz, Opera Mini chạy cùng lúc. Đứng máy mình gặp hơi hiếm.

@pekuon: Bạn bị treo ở Smart Movie,thử cài lại xem. Mình vừa thử update ko thấy vấn đề gì cả. Có lẽ do lỗi phần mềm thôi.

Rain123

Máy em dạo này cài nhìu ứng dụng lung tung wá nên giờ chậm rì em mún cài trắng lại máy y như cài lai win ấy với firmware mới nhất có dc ko vậy các anh các chị, nếu được thì hướg dẫn giúp em cách làm với , thanks nhìu ;;)

AndyCuong

Supper Moderators
Máy em dạo này cài nhìu ứng dụng lung tung wá nên giờ chậm rì em mún cài trắng lại máy y như cài lai win ấy với firmware mới nhất có dc ko vậy các anh các chị, nếu được thì hướg dẫn giúp em cách làm với , thanks nhìu ;;)

bạn 4mat máy là hết PM trên máy , còn muốn up firmware mới nhất , thì bạn qua chổ này xem nhé! http://www.pdaviet.net/showthread.php?75361-FW-v400-của-E71-E63-E66

Rain123

oh zậy mấy cái phần mềm theo máy có sẵn khi mua có mất ko anh , Ex : như Youtube, office..

pekuon

Các bạn xem lại phầm mềm mình cài.
Mình không Ola, không TTPod.
Nhưng cũng thường xuyên Music Player, Nimbuzz, Opera Mini chạy cùng lúc. Đứng máy mình gặp hơi hiếm.

@pekuon: Bạn bị treo ở Smart Movie,thử cài lại xem. Mình vừa thử update ko thấy vấn đề gì cả. Có lẽ do lỗi phần mềm thôi.

Mình thử cài lại mấy lần mà vẫn vậy, bạn biết làm thế nào để gỡ ra hoàn toàn không, vì mình gỡ ra nhưng lúc cài lại thì nó vẫn giữ đăng kí lúc trước. Có cách nào xóa triệt để, để khi cài lại thì đăng kí lại không nhỉ?
Đấy, kái đó mới là kái mình quan tâm, xem CPU máy, thì chả có kái j, mà mình thua kém 2 thằng bạn cả N95, 6120, N82, Ram hơn, speed cpu cũng hơn ( 386 Mhz) nhìn có vẻ rất là khủng, so với n 95 trc' đây mình xài, nhưng nó chậm khiến cái suy nghĩ đó .
Kái kiểu ram còn free 60, xong onl ola, qua mở ttpod, đứng máy là chuyện cơm bữa. Mình đang xem nguyên do có phải là do máy ko , đang có ý định 4 mat tất tần tật, nhưng đang xem xét, vì dữ liệu mình nhiều, làm lại từ đầu, mệt lắm. Hạn chế đc từng nào, hay từng nấy. Nhưng cứ chậm như thế này, ta phải có giải pháp thôi, mong xin đc nhiều ý kiến và kinh nghiệm sử dụng hơn của các bậc đàn anh !

Nhìn vào free Ram thì yên tâm thật so với lúc dùng 5530, nhưng không hiểu vì sao lại dễ bị đứng máy vậy, mình vô photobook,x-plore( đều của LCG) thì update bình thường, nhưng vô smartmovie thì không update được mà bị treo, có cảm giác như là nặng quá nó treo vậy.Mặc dù lúc đó mình vào mỗi smartmovie, đã thử cài đi cài lại mấy lần đều vậy.

Trungls

@Rain123:
Nếu có mất thi cũng cài lại đc bạn ạ. Quickoffice dòng E đc sử dụng miễn phí. Còn Youtube bạn dùng trình duyệt web vào để tải về cũng đc.

@pekuon:
Mình không xài mấy pm uninstall nên cũng ko rõ.
Máy mình dùng phần mềm của LCG đều ổn. Trừ phonebook chưa dùng. Bạn bị hiện tượng này từ khi nào ?