• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

ng0kketaz

dùng quickhack mất 1 phút :D tất cả về n73 từ gõ tv tới... pm nhờ VIP Giuse29111985 nhé.
hù!ngta dùg thu thay dc nen pao kau ay thu.k dc ha?1 phút ko phaj chua toj 5 phút ak!laj thjx chem ruj day.Tinh ka tjme kd laj dt xem het bnhju lau.

3rauvlvn

tình hình là con N73 của mình bay h lạ lắm, cài jukebox 2.42 vao thì xài được thời gian là văn ra ngoài
Một số ứng dụng Java thì ko vào được lun, ko biết firmware cũ quá hay sao ma cứ format xog lại bị lại
Bác nao có tình trạng tương tự cho mình ý kiến với "cũng rất may là bây giờ tậu được E71 rồi, xài 2 cái lun chứ ko chán lắm"

thuglife18

Well-Known Member
ai gjup jum mjh vs .c0n n73me mjh cai 1 pm network j do ben box vh,thj ko len mang dc.4mat lai thj len dc.nhug cac pm thj ko tu dog chay nua.phai lam thu cong hjxhjx.nhu vhome,autulook,jtaskman,...ai jup jum voi khan cap.len = dt ko bo dau dc

JS_AnhTuan

Active Member
ai gjup jum mjh vs .c0n n73me mjh cai 1 pm network j do ben box vh,thj ko len mang dc.4mat lai thj len dc.nhug cac pm thj ko tu dog chay nua.phai lam thu cong hjxhjx.nhu vhome,autulook,jtaskman,...ai jup jum voi khan cap.len = dt ko bo dau dc

vào thẻ nhớ xóa 4 thư mục private, resource, sys, system nếu ko hết thì xóa thêm Data, other và những folder có tên lạ lạ. Dùng xplore để xóa, trước khi xóa phải hack đt, rồi bật open4all thì mới xóa đc.

thuglife18

Well-Known Member
vào thẻ nhớ xóa 4 thư mục private, resource, sys, system nếu ko hết thì xóa thêm Data, other và những folder có tên lạ lạ. Dùng xplore để xóa, trước khi xóa phải hack đt, rồi bật open4all thì mới xóa đc.

ua sao gjog 4mat the wa vay b.hjx 4mat may lan lun.vua may vua the ma bi thj van bi.chan that do

tranhuutoan

Ai giúp với!! Kon n73 kủa em hôm nọ kài photobook, bị hết hạn nên xóa đi, mà ko sao xóa đc, treo máy luôn, phải format lại. Giờ phải hackphone laị. Trước hack ngon bằng secman, hnay hack lại như mọi khi vẫn làm, đợi khởi động lại rồi mà vẫn ko đc, ko kài đc phần mềm cần hack. Hjx. Format kả thẻ nhớ lẫn dthoại đều ko đc. Ai biết chỉ gjúp

MinhThang

Manager
Ai giúp với!! Kon n73 kủa em hôm nọ kài photobook, bị hết hạn nên xóa đi, mà ko sao xóa đc, treo máy luôn, phải format lại. Giờ phải hackphone laị. Trước hack ngon bằng secman, hnay hack lại như mọi khi vẫn làm, đợi khởi động lại rồi mà vẫn ko đc, ko kài đc phần mềm cần hack. Hjx. Format kả thẻ nhớ lẫn dthoại đều ko đc. Ai biết chỉ gjúp

N73 Hack 3 giây nha bạn, focmat bằng lệnh * + 3 + Gọi + Nguồn. sau đó Hack theo Link:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?33022-Hack-c%C5%A9-m%C3%A0-m%E1%BB%9Bi-d%C3%A0nh-cho-OS9-1-OS9-2-v%C3%A0-OS9-3!

rosejaooh

N73ME đang dùng gói ngôn ngữ APAC, em muốn chuyển sang gói ngôn ngữ châu Âu thì làm thế nào?
Ai biết chỉ dùm! Em cảm ơn!

JS_AnhTuan

Active Member

xem bài này nhé http://www.pdaviet.net/showthread.p...3-và-N73-ME.&p=1502862&highlight=#post1502862

daodinhcuong

help me server n73

các bạn có ai có kinh nghiệm cho mình hỏi chút!
mình mất cái cabt nên giờ không cắm vào pc up firmware được, mình đọc hướng dẫn của nokia thì có nói vào tools\dev.mgr rồi có thể up được! nhưng khi vào đó nó bắt mình tạo 1 cái profile bao gồm server name, server id... mà mình ko biết phải điền cái gì vào đó! bạn nào biết chỉ cho mình với nhé! thank các bạn rất nhiều!

habaolinh

Super V.I.P
mình mất cái cabt nên giờ không cắm vào pc up firmware được, mình đọc hướng dẫn của nokia thì có nói vào tools\dev.mgr rồi có thể up được! nhưng khi vào đó nó bắt mình tạo 1 cái profile bao gồm server name, server id... mà mình ko biết phải điền cái gì vào đó! bạn nào biết chỉ cho mình với nhé! thank các bạn rất nhiều!
Tốt nhất bạn nên mua lại cáp vì nếu muốn tạo profile lại phải tìm thông số tùy theo từng mạng, sau đó lại mất tiền 3G( hay GPRS) để up online.

JS_AnhTuan

Active Member

Mua cái cáp ca-53 khoảng mấy trục ngàn thoải mái up. Mình dùng fw mới chạy mượt lắm.

bluedragon0307

Mình mở BT trên N73 thì mày báo lỗi "Unable to perform bluetooth operation", format 4 ngón vài lần rồi nhưng vẫn ko dc, ko hiểu có phải do phần cứng ko, ai chỉ giùm mình với

habaolinh

Super V.I.P
Mình mở BT trên N73 thì mày báo lỗi "Unable to perform bluetooth operation", format 4 ngón vài lần rồi nhưng vẫn ko dc, ko hiểu có phải do phần cứng ko, ai chỉ giùm mình với
Chạy lại FW trc đi, ko đc mới làm đến HW