• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

hailong259

Cho mình hỏi tí sao mình vào trình duyệt web của máy nó báo lỗi "already in use" :(

Thanhxdcd

với lỗi này tức là máy bạn đang dùng web rùi. bạn thử bấm giữ phím menu xem chương trình web dùng chưa ? hay bạn thử dùng phần mềm khác để vào web xem có bị lỗi thế k nhé! thân

hailong259

Mình bấm phím menu thì không thấy chương trình web đang chạy, mà lệnh *#7780# là lệnh format hả chị tuyetha

Kojiro

Super V.I.P
Mình bấm phím menu thì không thấy chương trình web đang chạy, mà lệnh *#7780# là lệnh format hả chị tuyetha

Đó là lệnh 4mat, còn lệnh *#7370# nữa nhưng mạnh nhất là 4mat 4 ngón bạn à.

congtoanvl

Sao mình dùng trình duyêt cua máy download cú duoc 1M là dùng laj.ai bíêt tai. sao ko.mang mobj

hailong259

Em không dám 4mat lại máy đâu, nhiều phần mềm bây giờ 4mat cài lại mệt lắm, có ai có cách khác giúp em với

tuyetha

Lệnh *#7780# thì chỉ reset lại máy ! Lệnh *#7370# là 4mat may (dùng cho một số đời máy không thể 4mat 4 ngón) !
Hoặc bạn có thể vào setting/phone/general/orig.Phone settings để reset lại máy nhé !

hailong259

Chị tuyetha ơi, em bấm *#7780# thì hắn bắt nhập mật khẩu, em nhập mãi mà k trúng, chán :(, chị có biết mật khẩu của n73 khong

Auto

4mat 4ngón đi cho sạch sẽ bạn!
Pass thì bạn có thay đổi lần nào k?
K có đổi thì là mã mặc định của nokia đó!

nguyenhuuphong

cho em hỏi với,em đang dùng N73 dạo này nó bi chập chập sao ý cứ 1 đến 2 tiêng là nó lai restart lại máy không hiểu tại sao
máy em đang cài :
X-plore 1.42
vnTelex
Smartsetting 3.03
LCG jukebox 2.65
MobiReader
Ola 3FX
Opera VN
shMessenger 3.19 vi
TTpod 3.63
Handy.Taskman v2.02
SISBOOM 6.5
Crystal JapaneseFont Magnifier
Python cài trên thẻ nhớ
KillMe v1.36(Tiết kiệm pin & tối ưu hóa hệ thống)
Các pác giúp em với!!
Thanks các pác trước nhé!

hailong259

4mat 4ngón đi cho sạch sẽ bạn!
Pass thì bạn có thay đổi lần nào k?
K có đổi thì là mã mặc định của nokia đó!

Em mua lại máy của người khác, không biết họ có đổi không nữa, mà pass mặc định của nokia là gì hả bác?

nguyenhuuphong

mình fomat mấy lần rồi dùng lệnh *#7370# sau đó cài lại những phần mềm đó thì vẫn bị
không biết là tại máy hay do xung đột phần mềm nhỉ?

Auto

Thôi 2bạn 4mat 4ngón máy với thẻ đi cho sạch sẽ mới tinh mượt mà đi :D

nguyenhuuphong

cho mình hỏi nếu 4mat 4ngón thì máy trở lại như lúc mới xuất xưởng ah
có nghia la FW cũng quay về FW lúc xuất xưởng ha bạn

Auto

Tắt nguồn, nhấn giữ 3phím (* , 3 , call), sau đó nhấn giữa nút nguồn!
30s là xong!

nguyenhuuphong

cho mình hỏi là minh hack máy bang hello OX 2.02 sau khi hack xong no tự cài ROMpatcher nhung sao cái ROMpatcher này nó lại
không tự khởi động nhỉ cứ mỗi lần restart lại phải vào bật lại
mình dùng N73
FW V4.0839.42.0.1