• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

AndyCuong

Supper Moderators
cho mình hỏi là minh hack máy bang hello OX 2.02 sau khi hack xong no tự cài ROMpatcher nhung sao cái ROMpatcher này nó lại
không tự khởi động nhỉ cứ mỗi lần restart lại phải vào bật lại
mình dùng N73
FW V4.0839.42.0.1

bạn vào ROMpatcher chọn chế độ Add to auto là được.

Auto

Muốn auto pacth nào thì bạn vào chọn cho pacth đó chế độ auto nhé!

Faint

Mình thấy N73 không tự khởi động bất cứ 1 chương trình gì dù trong setting có chọn Auto start on boots. có lẽ là không có cách nào khác đâu bạn à, mình muốn đổi máy lắm rồi mà đời sinh viên nghèo không có tiền :((

nguyenhuuphong

Mình thấy N73 không tự khởi động bất cứ 1 chương trình gì dù trong setting có chọn Auto start on boots. có lẽ là không có cách nào khác đâu bạn à, mình muốn đổi máy lắm rồi mà đời sinh viên nghèo không có tiền :((

hjhj.mình cũng muốn đổi từ lâu rồi nhưng chua có điều kiện khi nào ra trường đổi vậy

DinhTuan

@Faint @nguyenhuuphong neu muon tu khoi dong 1 chuong trinh nao do,2 ban co the dung jbak taskman de gan che do nay cho tung pm.e post bang dt

tsbv1701

các đồng chí ơi, N73 ME vừa khởi động thì dc 17MB free ram , nhưng nếu để chút nửa ram từ từ đi xuống, lượng free ram giảm ghê gớm luôn , có cách nào khắc phục k vậy

z01222282682

các đồng chí ơi, N73 ME vừa khởi động thì dc 17MB free ram , nhưng nếu để chút nửa ram từ từ đi xuống, lượng free ram giảm ghê gớm luôn , có cách nào khắc phục k vậy

tắt bớt pm chạy ẩn là được àh :D

simhoang

các bác ơi cho e hỏi sao máy N73 của e code lại là 0539397 vậy? cái này mặc định là của vodafone nhưng vẫn dùng 3G bình thường. ae nào cho mình biết mình phải đổi code là bao nhiêu để dùng 3G ở việt nam?
thanks

Kojiro

Super V.I.P
các bác ơi cho e hỏi sao máy N73 của e code lại là 0539397 vậy? cái này mặc định là của vodafone nhưng vẫn dùng 3G bình thường. ae nào cho mình biết mình phải đổi code là bao nhiêu để dùng 3G ở việt nam?
thanks

Vẫn dùng bình thường tại đâu vậy bạn? Vậy là máy bạn chưa dùng tại VN được à?

simhoang

Dùng ở việt nam chứ đâu nữa bác kojiro! Máy vẫn dùng 3G bình thường tại việt nam nhưng khi xem code thì tren navifw k thấy có code đó,vậy mới hay chứ.đã thế 3G chạy vèo vèo mới ghê!giờ e fải đổi code nào để có font tiếng việt và vẫn dùng được 3G vậy các bác!

habaolinh

Super V.I.P
Font TV thì ko có đâu, chỉ hỗ trợ đọc TV thôi. Nếu máy bạn đã đọc đc TV thì thôi khỏi cần đổi code và upate làm gì.

simhoang

nói như habaolinh cũng đúng.nhưng mà up lên chác có cái hay hơn chứ,cái của mình là của vodafone nên dùng mãi cũng chán.nếu cứ để code vậy thì lại k up lên được vì của vodafone chỉ có fw 4.012 là cao nhất mà bình thường thì 4.085 rồi thì fải.

chymchyk

nhưng phần mềm nào chạy ẩn có thể tắt đi đc vây các bác ?
với cho e xin cái phần mềm đổi tên ứng dụng giianh cho n73 đc kô
thax 4 sharre

MinhThang

Manager
nhưng phần mềm nào chạy ẩn có thể tắt đi đc vây các bác ?
với cho e xin cái phần mềm đổi tên ứng dụng giianh cho n73 đc kô
thax 4 sharre

Bạn sang box VH tìm có bản VH luôn rồi đó, còn tắt các ứng dụng chậy ẩn thì bạn có thể tắt các ứng dụng nào không cần thiết, mỗi ngưồi một kiểu dùng không ai chỉ cho bạn là phải tắt cái gì đâu.