• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

vuvantuan59

giúp mình với ! Hôm qua tư dưng mua bộ vỏ mới về lắm bây giờ gạt nắp đẩy camera nó không nhận nửa ! Lam thế nào đây ! ?
Bạn nào biết giúp mình với
Thanks !

thiensu_email

giúp mình với ! Hôm qua tư dưng mua bộ vỏ mới về lắm bây giờ gạt nắp đẩy camera nó không nhận nửa ! Lam thế nào đây ! ?
Bạn nào biết giúp mình với
Thanks !

kiểm tra lại xem đã tháo cái cục nam châm ở bộ vỏ cũ gắn qua chưa, bạn chịu khó lên google.com seach, hình như trong topic có 1 bài hướng dẫn lỗi này ^^,sr mình lười kiếm nhưng chắc mình nhớ là đúng ^^

lehoaitam

kiểm tra lại xem đã tháo cái cục nam châm ở bộ vỏ cũ gắn qua chưa, bạn chịu khó lên google.com seach, hình như trong topic có 1 bài hướng dẫn lỗi này ^^,sr mình lười kiếm nhưng chắc mình nhớ là đúng ^^

mình cung bi như vậy nhưng không tin thấy cục nam cham nào cả !và khi tháo vỏ mình bi hư mất màn hình.huhumanh2 hình dan keo 2 mặt nạy hoài nên bi nứt.các bác có biết giá màn hình bao nhiêu xin chỉ dùm em

thiensu_email

mình cung bi như vậy nhưng không tin thấy cục nam cham nào cả !và khi tháo vỏ mình bi hư mất màn hình.huhumanh2 hình dan keo 2 mặt nạy hoài nên bi nứt.các bác có biết giá màn hình bao nhiêu xin chỉ dùm em

Thì đúng òi, nạy ra k khéo dễ hư màn hình lắm, máy mình thay màn hình rồi, nếu TQ loại 1 thì cỡ 250k, còn nếu màn hình zin lấy trong hãng thì cỡ 450k-500k, mình thay cách đây 2 tháng thì phải, bạn có thể đến 81 trần quang khải q1, nhờ ngta thay dùm, nói là thay dùm đồ zin, đồ TQ thì màn hình nó tối hơn so vs màn hình zin bạn để ý kĩ sẽ thấy sự khác biệt liền à

lehoaitam

em đã tháo máy tới bước này xin các bác chỉ giúp em cục nam châm để em bớt căng thăng vì sợ hư wa!

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

vlphuong

Các bác cho em hoi tí.em n82 trên thegioididong nó báo cpu speed là 332MHz.trong khi em n82 cûa em dùng xplore thì chî thãy 206MHz thôi.vây thông sõ cua nó là thê nào dãy ah.chi dùm em vói

vuvantuan59

Các bác cho em hoi tí.em n82 trên thegioididong nó báo cpu speed là 332MHz.trong khi em n82 cûa em dùng xplore thì chî thãy 206MHz thôi.vây thông sõ cua nó là thê nào dãy ah.chi dùm em vói

Thông số thì đúng bạn à ! Cpu 206 mhz thôi !

vuvantuan59

em đã tháo máy tới bước này xin các bác chỉ giúp em cục nam châm để em bớt căng thăng vì sợ hư wa!

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Tối hôm qua mình cũng tìm mỏi cả mắt mà không thấy cục nam châm chẳng nhẻ lại lắp vào vỏ củ à !

neoneo2806

có 1 cách back up danh bạn siêu đơn giản..Máy bạn có thẻ nhớ chứ?CÒn trống 1 chút chứ..ok..vậy thì chỉ cần vào contacts,mark all..copy to memory card.Sau này toàn bộ contacts bạn back up nằm ở trên thẻ nhở mục Others/Contacts///Chúc bạn thành công :D

Thank pác nhìu lém, nhưng sau nè wa máy kc cũng là nokia em làm thế nào để restore danh bạ lại vậy pác? Hì, phiền pác e gà wa!

vivian_2512

Phone máy mình đã bị hư, có bạn nào biết chỗ nào bán mà giá phải chăng ko, hôm nay vô tgdd coi thử nhưng mắc quá tận 215k nhưng nghe ko hay lắm

toan_829

Thank pác nhìu lém, nhưng sau nè wa máy kc cũng là nokia em làm thế nào để restore danh bạ lại vậy pác? Hì, phiền pác e gà wa!
Bác cắm thẻ vào Contacts/Options chọn copy from memory card.Xong !
MÌnh đang đau đầu đây..Có cái thẻ microSD đang dùng tự nhiên sau 1 dêm máy hết pin,sáng dậy bật máy nó đòi pass thẻ..Mình nhớ trc đó k hề set pass cho nó..Giờ mình k biết phá ntn..A e có cao kiến nào giúp mình với..Cái chính là muốn giữ dữ liệu..bất đắc dĩ mới phải 4mat thôi :(

01686539527

Chào mọi người, mình có 1 cái n82 tự nhiên gần đây nó ko chụp hình đc, lúc kéo nắp đậy camera ra thì nó báo biểu tượng nạp đèn flash góc trên bên trái và màn hình đen thui. Cái này là do hư camera hay do flash vậy? Mong mọi người hướng dẫn cho mình với. hic :((

Nó bị giống thế này nhưng màn hình thì đen thui.
cái biểu tượng đấy lúc em mở camera ra vẫn báo nhưng chụp hình vẫn bình thường mà :D. lạ thật

quachphuthien_1

N82_Cho mình hỏi vì sao cài Game vào..khi gỡ không được...

Mình sử dụng máy N82...có cài game Devil May cry....cài vào nhưng chơi không được...khi xóa thì không thể nào xóa...nó cứ thông báo là không thể xóa..mình đã dùng phần mềm PyUninstaller nhưng cũng không thể gỡ được...Vậy Anh em nào có kinh nghiệm xử lý trường hợp này thì xin chỉ giúp mình gỡ nó nha...Thanks..Best Regard...

toan_829

Có cái thẻ microSD đang dùng tự nhiên sau 1 dêm máy hết pin,sáng dậy bật máy nó đòi pass thẻ..Mình nhớ trc đó k hề set pass cho nó..Giờ mình k biết phá ntn..A e có cao kiến nào giúp mình với..Cái chính là muốn giữ dữ liệu..bất đắc dĩ mới phải 4mat thôi :(
K ai giúp e vụ này ạ?Lẽ nào 4mat thẻ?hjxhjx

quachphuthien_1

Mình sử dụng máy N82...có cài game Devil May cry....cài vào nhưng chơi không được...khi xóa thì không thể nào xóa...nó cứ thông báo là không thể xóa..mình đã dùng phần mềm PyUninstaller nhưng cũng không thể gỡ được...Vậy Anh em nào có kinh nghiệm xử lý trường hợp này thì xin chỉ giúp mình gỡ nó nha...Thanks..Best Regard...

toan_829

Các bác cho e hỏi cái thẻ 8GB của e bị khóa pass.Giờ cho vào máy tính thì k nhận,bỏ vào máy 4mat thì máy treo >.<"..Vậy e phải làm ntn?Công toi mất 350k cái thẻ sao ạ :((

Status
Không mở trả lời sau này.