• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

habaolinh

Super V.I.P
Tình hình là con n82 của e sau khi tắt nguồn và mở nguồn khoảng 2,3 lần thì nó báo cái theme bị lỗi corrupt nên k mở đc nữa,mặc dù trước đó vẫn xài đc,hiện tại e mở nguồn lên nhưng bị đứng ở logo nokia,k biết trường hợp này có flash lại fw ở chế độ dead phone đc k?hay là flash fw bình thường,mong các mod hỗ trợ e trong tg sớm nhất.
Đã 4mat,tháo pin,tháo thẻ nhưng vẫn bị đứng ở logo nokia.
Flash lại máy ở chế độ dead usb.

vuvantuan59

bạn định bán bao nhiêu thế, mình chỉ cần cái vỏ sau thôi, nhưng phải có cả cái cục nam châm đó, nay đem đến nhà mod habaolinh anh ấy xem mất xừ cục nam châm, nên đành nối tạm, giờ kd camera không auto nữa mà phải thủ công, anh ây bảo h không bán rời cục nam châm con con ấy, nếu bạn có thì để lại cho mình

Bán rẻ thôi nhưng phải xuống ND MẤT 40 KM mình nhờ 1 việc nếu bạn giúp mình tặng luôn !

haipro138

mấy bác ơi tình hình là em đang học quân sự và bị nhốt trong doanh trại 1 tháng nên em không thể nào lên Facebook được.bác nào có phần mềm cho N82 lên facebook được thì giúp em với.thank mấy bác trước.à,nếu không có thì cũng trả lời cho em nha,để em khỏi chờ đợi í mà

tuan0212

mấy bác ơi tình hình là em đang học quân sự và bị nhốt trong doanh trại 1 tháng nên em không thể nào lên Facebook được.bác nào có phần mềm cho N82 lên facebook được thì giúp em với.thank mấy bác trước.à,nếu không có thì cũng trả lời cho em nha,để em khỏi chờ đợi í mà

Dùng OperaMini 5.1 mà vào. Mình vẫn vào được mà. Nếu không vào được thi đổi DNS đi. Mà bạn dùng 3G hay Wifi. 3G thì dùng mạng nào ?

angel9z

Đt k sạc là do đâu z các mod?lúc sạc đc lúc lại k,lúc trước mình cắm sạc xong để z có khi 15-20' nó sạc liền,có khi cả ngày mới sạc,hiện tại đã cắm 2 ngày nhưng tình hình vẫn thế,mong các mod và ae pda giải quyết thắc mắc dùm,thank

mr_quoc

Anh em nào là thợ hay đã từng tự thay loa N82 hướng dẫn em thay loa với.Em muốn tự khám phá nên địng mua loa về thay,epost bài này xin được tư vấn trước khi thay.Loa dưới của emnghe nhỏ lắm,không tắt hẳn mànghe quá nhỏ phải áp sát tai thì mới nghe được,không biết do tiếp xúc kém hay hỏng loa nữa.Anh em giúp mình với nhé,loại loa và giá của loa nữa nhé! Cảm ơn anh em trước.

vuvantuan59

Đt k sạc là do đâu z các mod?lúc sạc đc lúc lại k,lúc trước mình cắm sạc xong để z có khi 15-20' nó sạc liền,có khi cả ngày mới sạc,hiện tại đã cắm 2 ngày nhưng tình hình vẫn thế,mong các mod và ae pda giải quyết thắc mắc dùm,thank

giống mình ngày xưa đó pin đó chắc chắn pin bác gần hỏng rồi !thay pin sài bình thường à ! Hoặc bạn kiểm tra sạc va tháo máy kiểm tra chỗ tiếp xúc nếu không được đem ra hàng !ok !

có việc gì thế bạn

Mua hộ mình cái tai nghe !(mình giả tiền ) HS45 đi theo máy N78,81,95,86,79,... Ấy !nếu được ok ! Tại mình mới làm đứt tai nghe khổ quá nối lại chập chờn nghe tức lắm !nếu được mình cho địa chỉ !ok !

Anh em nào là thợ hay đã từng tự thay loa N82 hướng dẫn em thay loa với.Em muốn tự khám phá nên địng mua loa về thay,epost bài này xin được tư vấn trước khi thay.Loa dưới của emnghe nhỏ lắm,không tắt hẳn mànghe quá nhỏ phải áp sát tai thì mới nghe được,không biết do tiếp xúc kém hay hỏng loa nữa.Anh em giúp mình với nhé,loại loa và giá của loa nữa nhé! Cảm ơn anh em trước.

ngày xưa mình đã từng thay nói chung là rất dễ có điều nếu loa theo máy thì thay còn tạm chứ thay loa zin hay 100zin nghe như dt tầu ấy !không nên thay và chú ý khi cậy màn hình nên rất nhẹ nhàng nếu không là đi đấy !ok !

tuan0212

0973 187 287. call mình hướng dẫn cụ thể. pót bài thế này khó nói:
3G Viettel vào bình thường mà. Cứ dùng OperaMini mà vào thôi.
Nếu không vào được thì:
Settings -> Connection -> Access points -> Chọn Viettel GPRS ->Options -> Advanced settings -> DNS trong IPv4.

Đổi thành: 208.67.222.222
208.67.202.202

angel9z

giống mình ngày xưa đó pin đó chắc chắn pin bác gần hỏng rồi !thay pin sài bình thường à ! Hoặc bạn kiểm tra sạc va tháo máy kiểm tra chỗ tiếp xúc nếu không được đem ra hàng !ok !
p/s: đã thử cục pin khác trong tình trạng là đầy,nhét vô thử -> cắm sạc nhưng k sạc,cục sạc thì vẫn bt vì máy khác vẫn sạc tốt ( mình dùng 2 máy)

magicter

Mua hộ mình cái tai nghe !(mình giả tiền ) HS45 đi theo máy N78,81,95,86,79,... Ấy !nếu được ok ! Tại mình mới làm đứt tai nghe khổ quá nối lại chập chờn nghe tức lắm !nếu được mình cho địa chỉ !ok !

ngày xưa mình đã từng thay nói chung là rất dễ có điều nếu loa theo máy thì thay còn tạm chứ thay loa zin hay 100zin nghe như dt tầu ấy !không nên thay và chú ý khi cậy màn hình nên rất nhẹ nhàng nếu không là đi đấy !ok !

cái này thì khó rồi, nếu bạn lên đây thì mình để lại cho, mình có cái của n95 tại dạo này mình đang bận ôn thi quá

shine89

Anh nào biết tốc độ 3G cua n82 la bao nhiêu không

3.6Mb bạn à

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

có bạn nào biết cách tắt tiếng chụp hình cho camera mà không cần đùng phần mền hay can thiệp vào hệ thống không :D

Chỉnh sửa cuối:

toan_829

3.6Mb bạn à

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

có bạn nào biết cách tắt tiếng chụp hình cho camera mà không cần đùng phần mền hay can thiệp vào hệ thống không :D

tắt tiếng chụp hình thì đơn giản quá..máy hack rồi này,cài rom patcher..copy file allin1.rmp mình đính kèm (xóa đuôi .7z nha) vào thư mục patches ở ổ C hoặc E..Vào Rom patcher apply file allin1 đó là ok..
Nói thì dài nhưng làm nhanh lắm :D

free_life1710

có bác nào biết giá cái màn hình của N82 không vậy , em mới làm bị hỏng cái màn hình rùi nhưng chưa biết giá cả thế nào cả bác nào đã thay hoặc có màn hình thì giúp em cái giá nhé

JS_AnhTuan

Active Member
có bác nào biết giá cái màn hình của N82 không vậy , em mới làm bị hỏng cái màn hình rùi nhưng chưa biết giá cả thế nào cả bác nào đã thay hoặc có màn hình thì giúp em cái giá nhé

mình mới thay cho đứa bạn hàng lô mất 400k. Hàng zin mình nghĩ đến khỏang 1triệu đấy.

trunganh0412

Ai có patch để ảnh full màn hình khi có cuộc gọi đến mà k fải cài thêm pm nào nữa k?Cho tớ xin với.

Status
Không mở trả lời sau này.