• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

hoainamss

Các bạn cho mình hỏi, khi chụp ảnh thì nhấn như thế nào để được ảnh tốt nhất vậy? Dùng N82 lâu rồi mà chỉ biết là mở máy lên là chụp. Có phải là: nhấn từ từ, đợi tiếng bip kêu rồi mới chụp hay không? :))

manle

Có aj .huong dan mình choi full game ngage tren n82 v31 + hieu ung menu transition giong n81 , tks . I'm mobjle .
Đã có topic chuyên hướng dẫn về game N-Gage cho N82 rồi mà bạn. Bạn sang đó xem có hướng dẫn chi tiết và có cái file patch rack game đấy, máy nào thì chọn file của máy ấy cho phù hợp, cài vào thì chữ trial game sẽ mất đi.
Các bạn cho mình hỏi, khi chụp ảnh thì nhấn như thế nào để được ảnh tốt nhất vậy? Dùng N82 lâu rồi mà chỉ biết là mở máy lên là chụp. Có phải là: nhấn từ từ, đợi tiếng bip kêu rồi mới chụp hay không? :))

Chính xác là nút chụp ảnh của N82 có 2 nấc. Bạn muốn chụp đẹp thì ấn nút chụp ảnh nhẹ thôi để nó lấy nét, khi máy kêu tiếng bíp và cái khung nhắm trên màn hình chuyển sang màu xanh thì hãy ấn nút chụp hình xuống luôn. Khi chụp tránh để rung máy.

doublekill99

Đã có topic chuyên hướng dẫn về game N-Gage cho N82 rồi mà bạn. Bạn sang đó xem có hướng dẫn chi tiết và có cái file patch rack game đấy, máy nào thì chọn file của máy ấy cho phù hợp, cài vào thì chữ trial game sẽ mất đi.
Bạn có thễ cho mình xin link topic đó đc ko :(

haipro138

mấy bác ơi,tình hình là cái màng hình trong của máy em mới bị bể.h em mún thay mà hông biết giá cả thế nào hít.bác nào biết giá thì giúp em với

haipro138

Bác nào pro bày em làm sao để mỗi lần lưu số ai vào điện thoại thì nó lưu vào sim lun i.em mò quài mà không thấy.mấy cái dòng khác thì em có thấy có chỗ để mình cài đặt là lưu ở đâu nhưng N82 thì em tìm quài mà hông thấy.bác nào bày em với.

manle

Bác nào pro bày em làm sao để mỗi lần lưu số ai vào điện thoại thì nó lưu vào sim lun i.em mò quài mà không thấy.mấy cái dòng khác thì em có thấy có chỗ để mình cài đặt là lưu ở đâu nhưng N82 thì em tìm quài mà hông thấy.bác nào bày em với.

Bạn muốn lưu số vào sim thì vào danh bạ/danh bạ sim/danh mục sim/số liên lạc sim mới là số sẽ được lưu vào sim

khoa123

Bạn muốn lưu số vào sim thì vào danh bạ/danh bạ sim/danh mục sim/số liên lạc sim mới là số sẽ được lưu vào sim

ý bạn ấy là mỗi lần mình lưu trong log ra á. Khỏi phải vô danh bạ xong vào danh mục sim rồi bất tiện lắm.

hiboy_tn

hiện tại em đang dùng em n82 nhưng không biết tại sao bây h máy em không chạy đc youtube nữa trc đây vẫn chạy bình thường nhưng bây h vào xong tự bật ra bác nào biết giúp em với

MinhThang

Manager
hiện tại em đang dùng em n82 nhưng không biết tại sao bây h máy em không chạy đc youtube nữa trc đây vẫn chạy bình thường nhưng bây h vào xong tự bật ra bác nào biết giúp em với

Xóa đi cài lại bạn à.

haipro138

zậy cứ mỗi lần lưu số vào máy là phải làm như zi hả bạn.không chỉ định là lưu trong sim thôi không được hả.nhưng vẫn thank bạn ha

manle

zậy cứ mỗi lần lưu số vào máy là phải làm như zi hả bạn.không chỉ định là lưu trong sim thôi không được hả.nhưng vẫn thank bạn ha

Đúng. N82 ko hổ trợ lưu trực tiếp vào sim. Chỉ có cách như mình thì mới lưu trên sim được. N82 chỉ hổ trợ lưu trực tiếp vào danh bạ của điện thoại thôi!!

hoainamss

Các bạn cho mình hỏi, tại sao máy của mình nút gọi có lúc bấm mà nó không gọi được. Có nghĩa là cái nút xanh ấy, bấm lần 1 thì nó ra Nhật kỳ cuộc gọi. Nhưng khi bấm lần nữa để gọi thì không được. Kể cả khi vào danh bạ rồi nhấn gọi đi nó cũng không thực hiện. Khi khởi động lại máy thì lại được, nhưng sau đó một hồi lại không được. Không biết nó lỗi gì hay là xung khắc với phầm mềm nào. Trong máy mình có cài cái Vhome và cái Socecer. Không bit có phải do 2 cái này không. Các bạn giúp mình

magus

a e ơi júp mình với,kg hiểu sao camera fía sau của con 82 của mình kg hoạt động được nữa rồi,gạt nút xuống nó kg chạy nữa,mặc dù mình chưa thay vỏ máy,vỏ vẫn nguyên zin,mình fải làm sao đây

habaolinh

Super V.I.P
a e ơi júp mình với,kg hiểu sao camera fía sau của con 82 của mình kg hoạt động được nữa rồi,gạt nút xuống nó kg chạy nữa,mặc dù mình chưa thay vỏ máy,vỏ vẫn nguyên zin,mình fải làm sao đây
Chắc là hỏng nút gạt rồi, mang ra hàng kiểm tra mới biết chính xác đc.

Status
Không mở trả lời sau này.