• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

manle

Các bạn cho mình hỏi, tại sao máy của mình nút gọi có lúc bấm mà nó không gọi được. Có nghĩa là cái nút xanh ấy, bấm lần 1 thì nó ra Nhật kỳ cuộc gọi. Nhưng khi bấm lần nữa để gọi thì không được. Kể cả khi vào danh bạ rồi nhấn gọi đi nó cũng không thực hiện. Khi khởi động lại máy thì lại được, nhưng sau đó một hồi lại không được. Không biết nó lỗi gì hay là xung khắc với phầm mềm nào. Trong máy mình có cài cái Vhome và cái Socecer. Không bit có phải do 2 cái này không. Các bạn giúp mình
4mat lại đi bạn. Và bạn xem trong máy bạn có cài chương trình gán phím ko? Ví dụ như magic key.

duytnt

N82 là khá lắm rồi, mình xài qua cũng vài máy đến cuối cùng cũng kiếm lại con N82 này để xài.
Chụp hình: 10/10
Nghe nhạc: 8/10
Soft: 8/10
Còn nhiều lắm, tóm lại là ok, chỉ có cái bàn phím hơi nhỏ

hoainamss

Các bạn cho mỉnh hỏi: N82 có 1 lỗi hơi dở là nó tự động cài volum cho mỗi số điện thoại là khác nhau. Các bạn thử bấm gọi cho 1 người nào đó thì sẽ thấy xuất hiện mức âm lượng. Gọi cho 1 người khác sẽ thấy mức âm lượng đó lại thay đổi. Có số điện thoại thì mức tối đa, có số thì đc 3,4 vạch.
Có cách nào chỉnh tất cả đều to hết cỡ không ạ.
PS: Đây không phải là âm lượng của chuông điện thoại đâu nhé!

lnq2510

Member
Bác nào có pm chặn cuộc gọi thì chia sẻ cho em, tải mấy pm bên ứng dụng của S60 về toàn bị lỗi. Máy e đã hack, cài các ứng dụng khác vẫn được. lnq2510@gmail.com

habaolinh

Super V.I.P
Các bạn cho mỉnh hỏi: N82 có 1 lỗi hơi dở là nó tự động cài volum cho mỗi số điện thoại là khác nhau. Các bạn thử bấm gọi cho 1 người nào đó thì sẽ thấy xuất hiện mức âm lượng. Gọi cho 1 người khác sẽ thấy mức âm lượng đó lại thay đổi. Có số điện thoại thì mức tối đa, có số thì đc 3,4 vạch.
Có cách nào chỉnh tất cả đều to hết cỡ không ạ.
PS: Đây không phải là âm lượng của chuông điện thoại đâu nhé!
Làm gì có, cái này chắc do bạn khi gọi cho người nào đó lại ngữa tay bấm vào nút điều hướng trái nên mới bị giảm âm lượng thôi.

shjdoku

mấy bro cho e hỏi có ai đem máy vô Nokia Care thay vỏ chưa? vỏ như thế nào ? giống lúc mới mua không?

tại máy của e cũ rồi, mà vỏ bán ngoài cửa hàng thì kém chất lượng quá, nhìn như đồ mủ, e tính đem máy đi thay vỏ

chicken0508

Cho mình hỏi về Accelerometer của N82 .Cảm biến xoay của N82 của mình xoay được mỗi một hướng thôi (xoay sang trái )là do máy mình hay N82 như thế nhỷ ?

Thanks!

habaolinh

Super V.I.P
Cho mình hỏi về Accelerometer của N82 .Cảm biến xoay của N82 của mình xoay được mỗi một hướng thôi (xoay sang trái )là do máy mình hay N82 như thế nhỷ ?

Thanks!
Máy chỉ hỗ trợ thế thôi.

habaolinh

Super V.I.P
Thanks bạn ,cho mình hỏi thêm là có thế làm cho máy xoay được các hướng không , sẽ phải dùng tool j hả bạn ?
Tìm trong ứng dụng thử xem có pm nào hỗ trợ Accelerometer ko nhé. Mình ko chuyên về ứng dụng cho lắm.

zidane89

Chỗ bác habaolinh còn bàn phím cho N82 Black không? Máy của thằng bạn em chơi game nhiều nên trông kinh quá.

manle

Thanks bạn ,cho mình hỏi thêm là có thế làm cho máy xoay được các hướng không , sẽ phải dùng tool j hả bạn ?
Ko thể xoay tất cả các hướng được bạn ạ. Chỉ xoay màn hình ngang sang trai và màn hình dọc khi đứng thôi. Ko có tool gì để làm được điều đó đâu. Chỉ có thủ thuật làm cho màn hình chính của N82 xoay ngang thôi.

khoa123

Ko thể xoay tất cả các hướng được bạn ạ. Chỉ xoay màn hình ngang sang trai và màn hình dọc khi đứng thôi. Ko có tool gì để làm được điều đó đâu. Chỉ có thủ thuật làm cho màn hình chính của N82 xoay ngang thôi.

có pm lanscape 3.0 j đó xài cảm ứng ch động mà.

chicken0508

Có pro nào biết làm cho cột sóng và cột Pin của N82 thành nằm ngang không ?Tìm themes mà hình như không có :-ss

Thanks!

manle

có pm lanscape 3.0 j đó xài cảm ứng ch động mà.

Cái đó thì cũng như dùng cái cảm biến có sẵn trong máy thôi. Nó có làm xoay được tất cả các hướng đâu. Nó cũng ko làm xoay ngang được màn hình chính luôn. Mình đã nói rồi ko có thủ thuật và soft nào có thể làm cho N82 xoay được tất cả các hướng đâu. Chỉ có thủ thuật xoay ngang được màn hình chính mà bác kojro đã úp file patch thôi.

mikka_bangbang

Bác nào có vỏ zin gốc của N82 black không, share lại cho minh đi, giá bao nhiêu? minh mua hàng linh kiện xài, không hài lòng tý nào. Pro nào có, pm dum minh và cho biết giá cả để cân nhấc. phone 0974.556.222. Thanks much!!!

Status
Không mở trả lời sau này.