• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenTu

Super V.I.P
Topic này là nơi để các bạn thắc mắc chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi các vẫn đề liên quan khi sử dụng Điện Thoại NOKIA N95 - N95 8G.

Topic này thay thế cho Topic Này vì đã quá dài. Các bạn tiếp tục tham gia thảo luận ở đây và khi tham gia hãy chấp hành nghiêm Nội qui bài viết tại khu vực cũng như DD.

Warkiller

Em đang xài Nokia N95 8G Firm v31 đã hack thành công bằng hello OX

Máy em kết nối Wifi và dowload các file về từ các trang web nhưng sau khi dowload về thì File toàn bị hư không sử dụng được ? Các file này hoàn toàn sử dụng được khi dowload bằng Computer

Các anh cho hỏi là máy bị gì vậy và cách nào khắc phục được không vậy ?

Cám ơn trước và sẽ click thanks khi có bài viết

TomRyan8891_2009

thằng N95 8GB ngu quá , trượt phím xuống , nó chẳng chịu kết thúc cuộc gọi gì cả . anh em nào có ứng dụng hỗ trợ trượt phím của N95 8GB thì cho em xin với ạ .

Kojiro

Super V.I.P
Em đang xài Nokia N95 8G Firm v31 đã hack thành công bằng hello OX

Máy em kết nối Wifi và dowload các file về từ các trang web nhưng sau khi dowload về thì File toàn bị hư không sử dụng được ? Các file này hoàn toàn sử dụng được khi dowload bằng Computer

Các anh cho hỏi là máy bị gì vậy và cách nào khắc phục được không vậy ?

Cám ơn trước và sẽ click thanks khi có bài viết

File bạn down có kèm pass ko? Chưa kế máy bạn có hỗ trợ để xem định dạng đó ko nữa :) Phone ko như PC đâu mà so sánh nha.

thằng N95 8GB ngu quá , trượt phím xuống , nó chẳng chịu kết thúc cuộc gọi gì cả . anh em nào có ứng dụng hỗ trợ trượt phím của N95 8GB thì cho em xin với ạ .

Tìm SlideHelper xem sao :) Ngu gì mà ngu, quá ngu :))

start2110

Kojiro cho mình cảm ơn nhiều lắm nhe,con n95_1 của mình bây giờ đã up Fw lên 31.0.017 thành công rồi và cũng đã hack phone xong bằng link HelloOX 103 của bạn đưa :).

bkute3100

cần giúp đỡ

các bác cho em hỏi là ở hà nội thì mua vỏ ,phím mutil, bàn phím n95-2gb ở đâu là chất lượng nhất ? bác nào biết được giá thì cho em biết lun với nhé .
Tiện thể cho em hỏi là màn hình n95-2gb trên thị trường giờ có mấy loại ,giá cả thế nào..con n95 của em bị hỏng màn hình nhưng chưa tìm được chỗ thay..đi mấy chỗ người ta bảo thay hết 500k-600k còn lên care thì em không đủ can đảm

binhseu

Chất lượng và đảm bảo nhất thì có lẽ lên Care là tốt nhất, ko thì bạn nên ghé qua thegioiphukien.net xem, mình trc có mua hộ bạn 1bộ vỏ+phím+xương cho 5320 xong, hàng cũng rất chất lượng :D

Warkiller

File bạn down có kèm pass ko? Chưa kế máy bạn có hỗ trợ để xem định dạng đó ko nữa :) Phone ko như PC đâu mà so sánh nha.

File nhạc .mp3 tải từ zing.vn :(

Nhân tiện cho hỏi cái

Tại sao khi sử dụng chức năng quay video thì được khoảng 1phút thì đèn flash chớp tắt liên tục đồng thời màn hình liên tục bị đứng khoảng 1s theo độ chớp tắt của đèn flash

Xin hỏi máy bị gì vậy ? Khắc phục bằng cách nào ? :(:)(:)(:)((
Mới mua máy chính hãng từ Phước Lập

Ai biết hướng dẫn em dùm:(:)(:)((
Mang ơn nhiều lắm

IPHONE12

File nhạc .mp3 tải từ zing.vn :(

Nhân tiện cho hỏi cái

Tại sao khi sử dụng chức năng quay video thì được khoảng 1phút thì đèn flash chớp tắt liên tục đồng thời màn hình liên tục bị đứng khoảng 1s theo độ chớp tắt của đèn flash

Xin hỏi máy bị gì vậy ? Khắc phục bằng cách nào ? :(:)(:)(:)((
Mới mua máy chính hãng từ Phước Lập

Ai biết hướng dẫn em dùm:(:)(:)((
Mang ơn nhiều lắm

bạn lên fomat lại máy xem sao.trước mình cũng bị tình trạng quay fim bị giật như bạn.fomat xong là hết.còn vế nhạc mp3 thì theo mình mình biết ở trang đó nó load nhạc ở nhiều nguồn # nhau có bài đúng là mp3 nhưng lại không nghe đc là vì nó là mp3 chất lượng cao.bạn muốn nghe thì cài phần

mềm Coreplay ý nhạc gì cũng nhảy luôn:D

ht6868

các bro ơi có bít chỗ nào ở hà nội bán N95 8g xách tay ko nhỉ? mình đang tìm mua 1 con lên web giao vặt mua ko yên tâm. bác nào bít chỉ em với .

tuxedo075

Ủa mình nhớ trượt phím xuống là nó tự bắt cuộc gọi mà :|

đâu có phải cài cái slide hang up thì trượt xuống tắt máy ,mình dùng rồi ,cũng đc nhưng khi cài nhiều pm vào thì bị lỗi ko còn tác dụng nữa , tốt nhất là ko cần ,vì có thể gọi mà ko cần trượt lên mà . :p:p

Warkiller

bạn lên fomat lại máy xem sao.trước mình cũng bị tình trạng quay fim bị giật như bạn.fomat xong là hết.còn vế nhạc mp3 thì theo mình mình biết ở trang đó nó load nhạc ở nhiều nguồn # nhau có bài đúng là mp3 nhưng lại không nghe đc là vì nó là mp3 chất lượng cao.bạn muốn nghe thì cài phần

mềm Coreplay ý nhạc gì cũng nhảy luôn:D

Tui format bằng 4 ngón vẫn xảy ra tình trạng giật như vậy ? Có người nói cần reinstall lại Firmware.Em đang xài V31.15 vậy có cần reinstall lại không vậy ?
Hướng dẫn dùm:(:)((
Hic.không khắc phục được tình trạng giật mà dữ liệu máy bị mất sạch, nhưng mà trong App manager vẫn còn, không biết cách nào format lại như mới luôn.hic

IPHONE12

đó là bạn fomat bộ nhớ máy thôi.còn bộ nhớ flash vẫn còn nguyên mà.những ứng dụng java sẽ không mất đi nhưng cũng không mở đc và 1 số ứng dụng nó sẽ tưn install lại và có những ứng dụng không thể install lại đc nằm ở E/Private/10202dce bạn xóa hết những file trong đó(phai hack mới xóa đc:D.hihi.bạn thử copy hết giữ liệu ra pc rồi fomat tất cả bộ nhớ trong và thẻ flash nữa xem sao.

ngovandang

Em dùng song song N78 và N95 8G nhưng mà thấy rõ ràng N95 ram lớn hơn bộ nhớ trong lớn hơn nhưng mà vẫn chậm hơn N78

Cleonardo

cho mình hỏi gấp,mình muốn xóa icon của mấy game đi thì làm sao, mình bấm c để xóa đi nhưng nó báo ko xóa đc???giúp mình nha,thank.

hqviet89

Nếu cài lại mà vẫn ko xóa đc thì tốt nhất là dùng explorer, vào Private, tìm game đó mà xóa bạn ạ

ljttle_chjcken

Em dùng song song N78 và N95 8G nhưng mà thấy rõ ràng N95 ram lớn hơn bộ nhớ trong lớn hơn nhưng mà vẫn chậm hơn N78
bởi vì N78 là FP2 mà bạn,với lại N78 có fw mới hơn N95 8g nên nhanh hơn là phải.bạn thử lấy cái E71 mà có fw 300.x ra mà xem,nhanh hơn N95 8g nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.