• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

tiephien1

các bạn cho mình hỏi 1 tí. mình đang dùng N95-2Gb0, fw 31.0.17 khi mình vào các chương trình như nhật kí máy, danh bạ, bộ sưu tập thì khi mình đã thoát ra nhưng khi dùng jbaktaskman thì thấy nó vẫn chạy ẩn. còm khi mình vào phần tin nhắn thì ấn nút đỏ cho nó chạy ẩn thì nó tự out luôn. khiến mấy lần mình đang nt dở, rồi lại phải vào phần hộp thư nháp để viết tiếp. rất bất tiện. không biết do máy mình lỗi hay máy nào cũng vậy. thank all!

minhduc512

AE giúp em với, con N95 8G của em lúc nào cứ vào nhật ký cuộc gọi để nhắn tin thì toàn bị văng ra (nhấp vào số người # để nhắn là văng). Tình trạng này cũng xuất hiện ở con 5700 của em. Hai con này đều hack 2 cách # nhau. Cho em hỏi thêm N95-1 8G, N95-2 8G là sao hả ae?

whisky89

File nhạc .mp3 tải từ zing.vn :(

File nhạc tải từ mp3.zing.vn thường có chất lượng khá cao với bitrate từ 128kbs-192kbs, thậm chí có file có bitrate đến 320kbs, và thường là được nén đúng chuẩn MP3 thông dụng, có lẽ do bạn tải trúng file nhạc đc nén theo variable bitrate(tần số thay đổi liên tục) nên đt k thể đọc dc, cũng k loại trừ khả năng file nhạc đó đã bị lỗi! Bạn hãy thử convert file nhạc đó lại bằng 1 chương trình nghe nhạc như JetAudio chẳng hạn, hoặc tải từ website khác xem sao.

tiephien1

giờ máy mình còn không vào được wifi nữa mới chán chứ. lúc tìm thì tìm thấy. nó hiện liên chữ là thiết lập điểm truuy cập. thiết lập xong rồi nhưng khi vào web và chọn điểm truy cập là wifi thì nó bào là không kết nối. mà mạng wifi này không có pass nhé.hic!
không biết cái này là do phần cứng hay phần mền nữa. nhưng mình đoán chắc là phần mềm bị lỗi. ngày trước cũng thấy 1 bạn bị như thế nhưng giò không tìm lại được bài viết đó. bạn nào biết thì giúp mình với. thank all!

whisky89

giờ máy mình còn không vào được wifi nữa mới chán chứ. lúc tìm thì tìm thấy. nó hiện liên chữ là thiết lập điểm truuy cập. thiết lập xong rồi nhưng khi vào web và chọn điểm truy cập là wifi thì nó bào là không kết nối. mà mạng wifi này không có pass nhé.hic!
không biết cái này là do phần cứng hay phần mền nữa. nhưng mình đoán chắc là phần mềm bị lỗi. ngày trước cũng thấy 1 bạn bị như thế nhưng giò không tìm lại được bài viết đó. bạn nào biết thì giúp mình với. thank all!

Bắt sóng Wifi bằng điện thoại thường yếu hơn bằng laptop, bạn cần truy cập wifi ở nơi có sóng wifi thật mạnh (gần bô phát) sẽ có tín hiệu tốt, có lúc chỉ cần 1 bức tường cũng có thể làm cho việc bắt sóng khá khó khăn và việc truy cập bị chập chờn. Nếu như vị trí bạn đang đứng sóng tốt mà máy k nhận đc tín hiệu wifi thì có lẽ phần cứng của máy bạn đã có vấn đề. Nhưng bạn cứ hãy thử format lại máy xem sao, nếu vẫn k đc hãy đem máy đến Nokia Care để kiểm tra.

tiephien1

thì vẫn bắt được sóng wifi mà bạn. nhưng không thể truy cập được. chẳng biết là làm sao nữa. có lẽ phải cài lại fimware thôi

binhseu

Chiều nay vùa đi chọn máy cho anh bnaj con N95 8gb 2hand, sao thấy h N95 nhìn xấu thế, phím zit, trượt ko nhạy, cứng đơ, mặt nạ camera bao quanh màu trắng bác sáng, ko phải loại bạc nhưng hơi xỉn vàng như hồi trc mình dùng, tóm lại là xấu quá.... ko biết sao nhỉ ???

tiephien1

các bạn cho mình hỏi hình như N95-2GB fw 31.0.017 là có A-GPS đúng không nhỉ. vì mỗi lần mình vào "bản đồ" là thấy nó kết nối GPRS. mình nghĩ A-GPS là thuộc về phần mềm nên cũng có khả năng xảy ra. các bạn có thể xem chi tiết tại Đây

taiphong

cho mình hỏi thay vỏ N95 8G bjo bao nhiêu nhỉ? Bạn nào biết chỗ nao thay thì cho mình địa chỉ. Thkx
Posted via Mobile Device

IPHONE12

cho mình hỏi thay vỏ N95 8G bjo bao nhiêu nhỉ? Bạn nào biết chỗ nao thay thì cho mình địa chỉ. Thkx
Posted via Mobile Device

nếu bạn ở HN thì vô thegioiphukien.net mà xem.giá 300k thì phải

LongXuyenBoy

Sao hôm nay mình vào wifi bằng N95 thì cứ bị báo Web: No gateway reply hoài
Mặc dù tối wa vẫn vào đc bằng N95, hôm nay dùng lap vẫn vào đc bình thường, chỉ có N95 là ko vào đc
Wifi tại nhà do chính mình config nên ko có chuyện có ai chỉnh sửa gì đc :(

tieuho

minh dang su dung N95-8G , khong xem duov avi, Anh em nao co phan mem cho minh xin ( nho chi cah minh cai dat luon nhe ) vi minh da down cac chuong trinh tren dien dan xuong nhung k cai duoc vi toan bao la chung chi het han nen k su dung duoc. Ngoai ra neu A, E nao co chuong trinh hien toan minh khi nhan cuoc goi cung cho minh xin luon nhe.

Cam on nhieu

AndyCuong

Supper Moderators
minh dang su dung N95-8G , khong xem duov avi, Anh em nao co phan mem cho minh xin ( nho chi cah minh cai dat luon nhe ) vi minh da down cac chuong trinh tren dien dan xuong nhung k cai duoc vi toan bao la chung chi het han nen k su dung duoc. Ngoai ra neu A, E nao co chuong trinh hien toan minh khi nhan cuoc goi cung cho minh xin luon nhe.

Cam on nhieu

Viết Tiếng Việt Có Dấu Nhé Bạn
Muốn xem được AVI thì bạn phải cài Smart Movie Với CorePlayer , còn cài PM không được vì máy bạn chưa Hack Phone .

Kojiro

Super V.I.P
Sao hôm nay mình vào wifi bằng N95 thì cứ bị báo Web: No gateway reply hoài
Mặc dù tối wa vẫn vào đc bằng N95, hôm nay dùng lap vẫn vào đc bình thường, chỉ có N95 là ko vào đc
Wifi tại nhà do chính mình config nên ko có chuyện có ai chỉnh sửa gì đc :(

N95 í ẹ cái này lắm bạn à :D thử với 1 router khác rồi tính tiếp :)

LongXuyenBoy

Ngồi mò mẫm cả buổi, thử đủ cả, nào là reset router, clear private cache trên N95, delete access point trên N95, cuối cùng cũng vào đc, nhưng rốt cuộc lại ko biết do lỗi thằng nào 8-}

tiephien1

Ngồi mò mẫm cả buổi, thử đủ cả, nào là reset router, clear private cache trên N95, delete access point trên N95, cuối cùng cũng vào đc, nhưng rốt cuộc lại ko biết do lỗi thằng nào 8-}

mình cũng bị như bạn nhưng sau đó thử cài pm hỗ trợ Wifi tên là wefi thì lại thấy ngon lành bạn ah. nếu ai bị như thế thì hãy cài pm wefi vào nhé!
Minh dang xai n95-1 v 31.0.017.Cho minh hoi tai sao may minh cua minh xai rat mau het pin,chi duoc khoang vai tieng la out.

trường hợp bạn giống mình rồi. bạn xem pin bạn có bị phồng không? sạc pin trong bao nhiêu phút là đầy (dùng kiệt rồi mới sạch đầy)? mình nghĩ pin bạn bị trai rồi. bạn nên đi mua 1 cục pin mới. mình mới mua 1 cục.

Zen87

các bạn ơi, mình sắp đi Singapore, cho mình hỏi có cách nào xài GPS bên Singapore được không? Mình đang xài N95-1. Bạn nào có kinh nghiệm xài rồi, hướng dẫn mình với. Thanks nhiều

tiephien1

các bạn ơi, mình sắp đi Singapore, cho mình hỏi có cách nào xài GPS bên Singapore được không? Mình đang xài N95-1. Bạn nào có kinh nghiệm xài rồi, hướng dẫn mình với. Thanks nhiều

con N95-1 này chíp GPS kém lắm (đời đầu mà). từ hồi mua máy đến giờ (hơn 2 tháng rồi) mà có dùng được GPS đâu.GPS còn phụ thuộc vào thời tiết ( trời quang mây tạnh thì bắt tốt nhất) và khi dùng GPS thì phải trượt máy lên để máy bắt sóng GPS vì ăng ten GPS nằm ngay dưới bàn phím mà. các máy đời sau như N95-8GB, N96.. bắt GPS tốt hơn.
Các bạn cho mình hỏi luôn muốn dùng GPS thì phải có ít nhất 3 cột sóng tín hiệu màu đen đúng không? máy mình nhiều lúc bắt được 5 cái vệ tinh nhưng mỗi cái chỉ được 1 vạch màu trắng nên không thể dùng được. không biết có phải không nhi?:-?:-?

Zen87

con N95-1 này chíp GPS kém lắm (đời đầu mà). từ hồi mua máy đến giờ (hơn 2 tháng rồi) mà có dùng được GPS đâu.GPS còn phụ thuộc vào thời tiết ( trời quang mây tạnh thì bắt tốt nhất) và khi dùng GPS thì phải trượt máy lên để máy bắt sóng GPS vì ăng ten GPS nằm ngay dưới bàn phím mà. các máy đời sau như N95-8GB, N96.. bắt GPS tốt hơn.
Các bạn cho mình hỏi luôn muốn dùng GPS thì phải có ít nhất 3 cột sóng tín hiệu màu đen đúng không? máy mình nhiều lúc bắt được 5 cái vệ tinh nhưng mỗi cái chỉ được 1 vạch màu trắng nên không thể dùng được. không biết có phải không nhi?:-?:-?

Mình đã dùng GPS ở Việt Nam được rồi(mình xài Vietmap). Đúng là bắt sóng hơi lâu, nhưng mà vẫn xài được. Khi đã bắt sóng được rồi thì tín hiệu rất ổn định. Có điều là bây giờ mình đi Singapore công tác nên muốn xem thử thôi.

Đúng là khi bạn bắt vào được vệ tinh thì sẽ có ít nhất 3 cột sóng sẽ chuyển thành màu đen. Còn 5 cột màu trắng là bạn chỉ mới thấy được 5 vệ tinh thôi(chưa bắt sóng được với vệ tinh). Bình thường mình đợi khoảng 3 đến 5 phút sẽ bắt được vệ tinh (cột sóng chuyển thành màu đen)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.