• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng 5730 XM!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tình hình là máy này đã ra đời lâu và tính năng cũng rất tốt mà sao không thấy ai quan tâm vậy.
Mình định mua một máy dùm người bạn nên muốn tham khảo ý kiến của một số bạn đã sử dụng 5730 XM:
- Pin của 5730 XM chỉ là pin 1000 mah nên không biết thời giai sử dụng có tốt không? Bình thường được khoảng bao nhiêu ngày?
- Mình thấy phía trên màn hình có thanh nhựa ngang có phải là nút bấm dành để chơi game Ngage khi quay ngang máy không?
- Bàn Phím QWERTY của 5730 có nhạy không và trượt có mượt không?
PS: Nếu đã có topic này rồi thì nhờ MOD move giùm vì mình đã kiếm mà chưa thấy topic này.

binhseu

Trả lời giúp bác :D
Cũng còn tùy nghịch nhiều chắc giỏi đc gần ngày, đang thắc mắc là con này có lắp đc cục BL-4L;BP-4L ko ?

Cái thanh nhựa ngang đấy chức năng tương tự 2 cái phím trên đầu của N81, dùng để chơi game, zoom ảnh.

Cơ trượt rất chắc chắn tưởng nó ọp ẹp ai ngờ ok lắm, phím nhay to nhưng ân ko đã như e71

BuuPhucCT

Well-Known Member
Trả lời giúp bác :D
Cũng còn tùy nghịch nhiều chắc giỏi đc gần ngày, đang thắc mắc là con này có lắp đc cục BL-4L;BP-4L ko ?

Cái thanh nhựa ngang đấy chức năng tương tự 2 cái phím trên đầu của N81, dùng để chơi game, zoom ảnh.

Cơ trượt rất chắc chắn tưởng nó ọp ẹp ai ngờ ok lắm, phím nhay to nhưng ân ko đã như e71

Sặc. Cục pin 4U bề ngang nhỏ hơn cục 4L nên làm sao nhét vào cho vừa. Phải chi em nó cũng xài pin PB-4L thì xài phê quá rùi.

Khoaaa

Con này mình khoái lắm đây. Đầy đủ chức năng lại vừa đẹp. Nhất là phím chơi game ngage y chang của N81. Đang để dành tiền rước về

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Con này mình khoái lắm đây. Đầy đủ chức năng lại vừa đẹp. Nhất là phím chơi game ngage y chang của N81. Đang để dành tiền rước về

Posted via Mobile Device

Pin chỉ có 1000mah nên chơi game chắc mau hết lắm đây. Phải hỏi kỹ cục pin của em này như thế nào trước khi mua mới ổn.:D

tuyetcan

Cái này chơi game liên tục được 5-6h,pin dùng trung bình khoảng 2,5-3ngày,chụp ảnh hơi xấu,còn lại good.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này chơi game liên tục được 5-6h,pin dùng trung bình khoảng 2,5-3ngày,chụp ảnh hơi xấu,còn lại good.

Nghe nhạc liên tục được khoảng mấy tiếng vậy bạn. Mình chỉ quan tâm đến 2 vấn đề là game và nghe nhạc thôi.:)

tuyetcan

Mình nghe nhạc liên tục loa ngoài được hơn 13h,chơi trò fifa 09 tắt tiếng được 6h. Cái này ứng dụng word,excel dùng tốt với bàn fím Quewty. Loa ngoài nhỏ nhưng âm thanh trung thực,nghe qua tai nghe kèm theo máy thì khỏi nghĩ,như dàn Hifi. Mình post bài này bằng nó.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình nghe nhạc liên tục loa ngoài được hơn 13h,chơi trò fifa 09 tắt tiếng được 6h. Cái này ứng dụng word,excel dùng tốt với bàn fím Quewty. Loa ngoài nhỏ nhưng âm thanh trung thực,nghe qua tai nghe kèm theo máy thì khỏi nghĩ,như dàn Hifi. Mình post bài này bằng nó.

Chắc hôm nào ra siêu thị vọc thử xem sao. Máy này thấy thiết kế cũng ổn nhưng tại pin chỉ có 1000mah nên mình hơi ngại. Xài E71 pin lâu quen rúi giờ chuyển qua 5730 nếu pin yếu quá thì oải lắm:D

Khoaaa

Chắc hôm nào ra siêu thị vọc thử xem sao. Máy này thấy thiết kế cũng ổn nhưng tại pin chỉ có 1000mah nên mình hơi ngại. Xài E71 pin lâu quen rúi giờ chuyển qua 5730 nếu pin yếu quá thì oải lắm:D

Ủa bác xài hả hay bạn bác xài. Nếu bác xài thì nhớ cho ae ý kiến ưu khuyết em nó nha. Đang phân vân giữa 5k8 với 5730

Posted via Mobile Device

tuyetcan

Mình dùng máy này được 2 tháng rồi,trước đó dùng N82. Ưu khuyết điểm mình nói ở trên rồi đó.

KYNC

minh dang dung con 5730.thay pin dung cug duoc.choi game ngage thi khoi che luon.nhuoc diem cua no la loa ngoai hoi be,nghe ko thick bang 81 duoc.nhug nghe tai nghe thi ok,suong khoi che.

thanhhaivanhung

Hackphone xong cài ứng dụng báo tập tin bị lỗi?

các anh giúp em! em dùng nokia 5730 XM firmware 100.48.122.lọai: RM-465
em đã hackphone rồi nhưng khi cài phân mềm nào cũng không được, nó báo tập tin bị lỗi.em xóa các ứng dụng cũng ko duoc.vào explore cũng ko được.em đã vào room pathcher chọn apply nhưng ko được.huhu.mong các bác tiền bối jup em với.
email của em: hungvantruong@ovi.com
có gì thì liên lạc qua email với em :((

tiephien1

em đã hackphone rồi nhưng khi cài phân mềm nào cũng không được, nó báo tập tin bị lỗi.em xóa các ứng dụng cũng ko duoc.vào explore cũng ko được.em đã vào room pathcher chọn apply nhưng ko được.huhu.mong các bác tiền bối jup em với.

bạn có chắc chắn là hack thành công rồi không?

caongan49

tắt máy khởi động lại chưa bạn ?

tieuhoantu

Posted via Mobile Device
Hack chua dc nen bi tinh trang nhu zay.
Format may roi hack lai. tham khao cach hack fw moi. co box huong dan day du do.