• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng 5730 XM!!!

056886533

5730.s1 ver 200.12.87 ,quay phim và chụp hình xâu wá hẻn các pac , quay phim chất luog cao 640*480 hình cư giật giật .quay ko đuoc thì nokia nò đẽ tinh nang do lam chi nhĩ ,haydo máy hay ver này bị vây các bác.

zidane89

5730.s1 ver 200.12.87 ,quay phim và chụp hình xâu wá hẻn các pac , quay phim chất luog cao 640*480 hình cư giật giật .quay ko đuoc thì nokia nò đẽ tinh nang do lam chi nhĩ ,haydo máy hay ver này bị vây các bác.

Xem lại đi bạn ơi, mình đang chạy v200.12.87(hackFW) của 5730 thấy chất lượng quay phim, chụp ảnh cải thiện quá nhiều luôn. Quay phim mượt, chup ảnh nét

Đây là ảnh mình chụp ở chế độ Auto, chưa tinh chỉnh gì cả, trrong điều kiện ánh sáng là đèn neon nhé:

tieumichanhche

Lúc trước mình xài fw cũ way fim cứ giật hoàj.Từ ngày up lên fw 200.12.87 thấy ko còn bị nữa.

zidane89

Lúc trước mình xài fw cũ way fim cứ giật hoàj.Từ ngày up lên fw 200.12.87 thấy ko còn bị nữa.

Mình chạy FW cũ cũng không bị như vậy, nâng cấp lên FW mới mình chỉ thấy chất lượng âm nhạc, chụp ảnh, quay phim được nâng lên. Thất vọng nhất là cái hiệu ứng Theme mặc định vẫn thế, thà không có còn hơn, cứ phải patch thêm vào thì mới ra hồn.

phancanhtung

Các bác cho em hỏi tí.
Em vừa được cho 1 chú 5730 xpress music.
Tình hình là định lên tải một số phần mềm cho máy nhưng mà vào thegioididong tìm không thấy (Cứ tưởng như N70 của em trước, thích cài gì thì cài) . Tìm hiểu mới biết là phải hack phone gì đó thì mới cài được. Em kiểm tra thấy firmware la 100.48.122. vậy bây giờ phải làm gì trước tiên mấy bác???
muốn biết máy mình đã được hack chưa thì kiểm tra bằng cách nào vậy?
Nếu chưa hack thì mình up lên firmware 200 rồi hack hay là hack trước rồi mới up firmware???
Và các bác có thể share cho em một vài phần mềm như nghe nhạc jukebox, xem phim, x-plore , âm lịch , .... và một vài themes đẹp đẹp không???

hantinhtu_baby

Các bác cho em hỏi tí.
Em vừa được cho 1 chú 5730 xpress music.Tìm hiểu mới biết là phải hack phone gì đó thì mới cài được. Em kiểm tra thấy firmware la 100.48.122. vậy bây giờ phải làm gì trước tiên mấy bác???
muốn biết máy mình đã được hack chưa thì kiểm tra bằng cách nào vậy?
Nếu chưa hack thì mình up lên firmware 200 rồi hack hay là hack trước rồi mới up firmware???

Fw hiện tại của bạn còn hack tốt với HelloOx. Để nguyên fw hack thành công rùi up =OTA lên fw(new)khỏi mất hack nha bạn!
Qua đây tham khảo cách hack;http://www.pdaviet.net/showthread.php?63049-HelloOX2-2.1-Cách-hack-các-FW-mới-đơn-giản-nhất!!!
Còn về phần mền thì bạn chịu khó tìm hiểu lấy nha!
Chúc thành công!

nhattrieu_1088

may e cap nhat len phien ban moi nhat hien jo nhung hack hok dc j het. E da thu nhieu cach roi. Bac nao da hack thanh cong huong dan dum e nha ! E cam on 1000 lan. Hi hi hi. E post bai bang dt nen hok co dau. Mod thong cam va dung xoa bai cua e nha !

zidane89

may e cap nhat len phien ban moi nhat hien jo nhung hack hok dc j het. E da thu nhieu cach roi. Bac nao da hack thanh cong huong dan dum e nha ! E cam on 1000 lan. Hi hi hi. E post bai bang dt nen hok co dau. Mod thong cam va dung xoa bai cua e nha !

Firmware này của 5730 hack được lâu lắm rồi, dùng cách chạy hack firmware bằng J.A.F, bạn tham khảo bài của bác panrai đây nè:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89873-Hack-Nokia-5730-Firmware-200.12.87-b%C4%83%CC%80ng-jaf-ho%C4%83%CC%A3c-phoenix

nhattrieu_1088

E chưa flash bằng F.A.J lần nào hết. Pác nào đã làm rùi hướng dẫn chi tiết dùm em nha ! Cám ơn các pác nhiều !!!=D>

nhattrieu_1088

Em làm theo hướng dẫn nhưng tới bước ON NGUỒN em on lên thì nó ko tìm thấy phone và báo lỗi. Em làm lại nhiều lần nhưng vẫn ko được. Pác nào đã khắc phục được chỉ em với. Em cảm ơn nhiều thiệt nhiều !!!

zidane89

Em làm theo hướng dẫn nhưng tới bước ON NGUỒN em on lên thì nó ko tìm thấy phone và báo lỗi. Em làm lại nhiều lần nhưng vẫn ko được. Pác nào đã khắc phục được chỉ em với. Em cảm ơn nhiều thiệt nhiều !!!
N5730 có chế độ sạc qua USB nên khi dùng với J.A.F bạn phải "canh" thời điểm thích hợp để cắm cable USB vào. Thời điểm thích hợp( theo kinh nghiệm) là sau khi J.A.F hiển cảnh báo cuối cùng, bấm OK rồi nhanh chóng cắm cable USB, bật nguộn( nhớ là chỉ ấn 1 lần thôi nha, đừng giữ). Nếu thất bại thì làm lại, mấy lần sau sẽ quen, làm phát nào là được phát đó.:D

thanhhaionline

Các bác ơi giúp e với.tình hình là e đang dùng con 5730XM os9.3 con này rất tuyệt nhưng sau 1 tgian dùng e hay gặp lỗi này la khi chạy ứng dụng để treo hay dung tgian dài nhất la ứng dụng Java thì máy e hay bị đơ phím lên xuống,phải khác phục tạm thời bằng cách tắt ứng dụng bằng Jtaskman mới đỡ,và e phát hiện ra mỗi khi bị treo phím thì nó bị mất đồng hồ ở ngoài màn hình chủ.Đôi khi mất text ở phím chọn trái/phải.Dù đã up FW nhưng e vẫn bị lỗi này.Mong các bác giúp e với.

056886533

Con nay may cu gia khoang nhju la hop ly cac pro ,tui moi ban em no di roi ,may con moj dep 90% ,2,8 tr co ho gja ko may bac

dhuybinhtn

mình đang dùng con này mình cung thấy bình thường thôi vì máy mình vẫn chưa hack dc lên chưa cài dc gì cả lên thấy chán lắm
pin mình dung dc 3,5 ngày choi game liên tục dc 5h thoi con nghe nhạc thì mình chua thử ban phím thiết kế đẹp nhưng mình thấy hơi khó bấn
hay la tay mình to ưua nhỉ? còn chơi game của Ngage thì phải hack dc thì mới cài dc vì mình cũng không có điều kiện hjhjhjhj
còn về phân trượt thì bạn yên tâm đi vì mình dùng nokia nhiêu rồi không thấy có vấn đề rì kả.
kả nhà mình có ai hack dc thì gúp mình nhé:0977774822