• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng 6600.

QSNB_online

Em không biết trên diễn đàn đã có ai nói về cách làm nhạc chuông mp3 cho 6600 chưa, nếu đã có rồi thì các bác xem lại cách em làm có ứng dụng được không nhé
Đầu tiên, các bạn cài đặt MP3OggWMA Codec 6600.sis . Các bạn không phải lo, plugin này chạy được trên tất cả các phiên bản firmware.(các bác có thể down file này ở link phía dưới)

Tiếp theo các bạn cắt một đoạn nhạc MP3 mà mình thích để làm nhạc chuông. Điều quan trọng là phải lưu nó dưới chuẩn Joint stereo 128 bits 44100 KHz.
- Tiếp theo, làm thế nào để Nokia 6600 chấp nhận file nhạc? Cực dễ, 6600 sẽ chấp nhận file nhạc nếu file này có thuộc tính id3v2 tag. Vậy là thế nào để tạo thuộc tính id3v2 tag cho file nhạc? Các bạn thực hiện như sau: + Sử dụng một trình nghe nhạc, Winamp chẳng hạn
+ Import file nhạc mà bạn chọn vào playlist của Winamp, click chuột phải vào file nhạc và chọn File info
+ Trong cửa sổ bên phải hiện ra, bạn đánh dấu check vào hộp id3v2 tag.- Thế là xong, cuối cùng bạn chỉ việc chép file nhạc vào thư mục Sound\Digital trong thẻ nhớ và chọn làm nhạc chuông là OK.

Các bác cho em hỏi cái này dùng cho N3650 được không vậy?Hiện tại em dùng file nhạc đuôi WAV làm nhạc chông vẫn ok.Chỉ mất công cắt một đoạn điệp khúc rồi convert ra thành đuôi WAV là OK rồi, cũng chỉ mất có mấy trăm KB thôi.Hơn nữa định dạng WAV âm thanh rất lớn đời N3650 của em âm thanh to hơn hẳn 6600 và cả 7610.

minhse7en

tâp tin dính kèm ko down dc bạn ah ban cập nhập lại dúp mình với ... thanks nhiu``````````

lequangbach

Cần giúp về font tiếng việt cho 6600

Mình đang xài 6600, khi nhắn tin hay lưu tên trong danh bạ cũng có 1 số chữ cái tiếng việt như ê,â.. nhưg lại kô có dấu (kô có chữ ấ , ế....)..Pác nào biết làm sao để khắc phục chỉ giúp mình với nhá...thanks:|

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang xài 6600, khi nhắn tin hay lưu tên trong danh bạ cũng có 1 số chữ cái tiếng việt như ê,â.. nhưg lại kô có dấu (kô có chữ ấ , ế....)..Pác nào biết làm sao để khắc phục chỉ giúp mình với nhá...thanks:|

Không có cách khắc phục vì fw của máy không có tiếng Việt. Nếu muốn gõ dấu bạn có thể tìm bộ gõ tiếng Việt để dùng. Search cho quen!

bboynou

Mình củng cóa cái 6120 tình trạng củng giống máy pạn ( khổ wá nè ) ai bik chi? dum` nha

hanh008

Gọn nhẹ hơn nhiều!

Em không biết trên diễn đàn đã có ai nói về cách làm nhạc chuông mp3 cho 6600 chưa, nếu đã có rồi thì các bác xem lại cách em làm có ứng dụng được không nhé
Đầu tiên, các bạn cài đặt MP3OggWMA Codec 6600.sis . Các bạn không phải lo, plugin này chạy được trên tất cả các phiên bản firmware.(các bác có thể down file này ở link phía dưới)

Tiếp theo các bạn cắt một đoạn nhạc MP3 mà mình thích để làm nhạc chuông. Điều quan trọng là phải lưu nó dưới chuẩn Joint stereo 128 bits 44100 KHz.
- Tiếp theo, làm thế nào để Nokia 6600 chấp nhận file nhạc? Cực dễ, 6600 sẽ chấp nhận file nhạc nếu file này có thuộc tính id3v2 tag. Vậy là thế nào để tạo thuộc tính id3v2 tag cho file nhạc? Các bạn thực hiện như sau: + Sử dụng một trình nghe nhạc, Winamp chẳng hạn
+ Import file nhạc mà bạn chọn vào playlist của Winamp, click chuột phải vào file nhạc và chọn File info
+ Trong cửa sổ bên phải hiện ra, bạn đánh dấu check vào hộp id3v2 tag.- Thế là xong, cuối cùng bạn chỉ việc chép file nhạc vào thư mục Sound\Digital trong thẻ nhớ và chọn làm nhạc chuông là OK.

Các bạn chỉ cần cài chương trình nghe nhạc FIVN (nghe nhạc nhiều định dạng) là máy bạn có thể Set được nhạc chuông MP3

dinhbetong

Hôm rồi em thấy con 3110C hiện chữ E thay vì chữ G như mọi khi => Sướng quá lấy FPC Bench ra test trên 6 béo => kết quả :

upload 1kB/s =8kbit/s

download 3kB/s =24kbit/s

Mà trên lí thuyết thì GPRS có tốc độ 64~144kbit/s; EDGE : 384~10Mbit/s

Em biết thằng này ko có EDGE nhưng chẳng lẽ GPRS rùa thế sao?

Chậm do máy hay do sóng thế các bác?

Em ở Tiên Du-Bằc Ninh (Viettel nha,sóng lúc nào cũng full) posted via Mobile Device

poison071089

Hôm rồi em thấy con 3110C hiện chữ E thay vì chữ G như mọi khi => Sướng quá lấy FPC Bench ra test trên 6 béo => kết quả :

upload 1kB/s =8kbit/s

download 3kB/s =24kbit/s

Mà trên lí thuyết thì GPRS có tốc độ 64~144kbit/s; EDGE : 384~10Mbit/s

Em biết thằng này ko có EDGE nhưng chẳng lẽ GPRS rùa thế sao?

Chậm do máy hay do sóng thế các bác?

Em ở Tiên Du-Bằc Ninh (Viettel nha,sóng lúc nào cũng full) posted via Mobile Device

Chẳnh hỉu bác test như trên là ntn?Em thì thấy opera down bài hát toàn 8kb/s -> 15kb/s.Cũng thấy nhanh phết.Mấy phút là được 1 bài.Cũng test o TP Bắc Ninh đó.

Posted via Mobile Device

dinhbetong

Chẳnh hỉu bác test như trên là ntn?Em thì thấy opera down bài hát toàn 8kb/s -> 15kb/s.Cũng thấy nhanh phết.Mấy phút là được 1 bài.Cũng test o TP Bắc Ninh đó.

Posted via Mobile Device

hinh nhu cach nha em 1km co tram BTS cua Viettel ma sao down = opera chi 8kb/s la max.Hix,chac tai may minh lom?

Posted via Mobile Device

poison071089

hinh nhu cach nha em 1km co tram BTS cua Viettel ma sao down = opera chi 8kb/s la max.Hix,chac tai may minh lom?

Posted via Mobile Device

Chậc chậc,ở Bắc Ninh thì đúng là chỉ tối đa 8 hay 9kb/s thui.Minh cũng thế mà,còn max 15kb/s là ở mình test ở Đống Đa - Hà Nội đó.Cứ như phân biệt chủng tộc ấy nhêy.Hehe:D:D

dinhbetong

Chậc chậc,ở Bắc Ninh thì đúng là chỉ tối đa 8 hay 9kb/s thui.Minh cũng thế mà,còn max 15kb/s là ở mình test ở Đống Đa - Hà Nội đó.Cứ như phân biệt chủng tộc ấy nhêy.Hehe:D:D

Mk,đây gọi là phân biệt đẳng cấp mới đúng (chắc nhà quê ko thu đc nhiều lợi nhuận như TP nên họ ko đầu tư cơ sở hạ tầng)

Hix,chắc phải đợi các bác có 3G thì EDGE với GPRS chỗ em mới khá đc.

Posted via Mobile Device

haduytintyt

Nokia 6600 Mất chế độ rung ( Help Me )

tình hình là thế này ạ ! e đang xài Nokia 6600, lúc đầu thì máy vẫn xài được chế độ rung nhưng kể từ khi e tắt chế độ rung để chuyển qua chế độ Silent nhưng khi e chuyển qua lại chế độ General ( trứoc kia là có rung ) thì mất rung luôn. chỉ còn có nhạc chuông thôi. Bro nào bít thì có thể chỉ giáo giúp e được kô ạ ! E xin cảm ơn trước....

Taki7610

Unlock_GSM
tình hình là thế này ạ ! e đang xài Nokia 6600, lúc đầu thì máy vẫn xài được chế độ rung nhưng kể từ khi e tắt chế độ rung để chuyển qua chế độ Silent nhưng khi e chuyển qua lại chế độ General ( trứoc kia là có rung ) thì mất rung luôn. chỉ còn có nhạc chuông thôi. Bro nào bít thì có thể chỉ giáo giúp e được kô ạ ! E xin cảm ơn trước....

Re set máy "sơ" lại coi hết không? không thử rung khi cắm sạc pin nhé,nếu không hết nữa thì format gốc luôn(backup lại da ta).

baokhoa900

Bạn thử vào Profiles->General-->Ringing type--->> Chọn Ringing. Xong :D Nếu được Thanks mình nhá bạn.

haduytintyt

đã thử mọi cách rồi, chỉ còn cách là Format là chưa thử thôi.Dù sao cũng cảm ơn các bro nhiều

haduytintyt

em potay.com thật sự luôn. đã format 4 ngón rồi mà cũng kô đc.chẵng hiểu nổi là bị cái gì nữa. Bro nào rành thì có thể chỉ e đc kô ạ ?

Kojiro

Super V.I.P
em potay.com thật sự luôn. đã format 4 ngón rồi mà cũng kô đc.chẵng hiểu nổi là bị cái gì nữa. Bro nào rành thì có thể chỉ e đc kô ạ ?

Nếu vậy thì cục rung máy bạn có thể có vấn đề rồi, lên Nokia Care thử xem sao.