• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng 6600.

dinhbetong

Thứ 1: thằng 3110c đứng cạnh (Viettel) có chữ E =>em(cung viettel) đang trong vùng phủ sóng edge
Thứ 2: em thấy mọi người bảo 3230 có hỗ trợ edge đến hơn 1000kb/s có nghiã là em có cả điều kiện cần và đủ, tại sao góc trái màn hình vẫn chỉ là G ?
Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

Thứ 1: thằng 3110c đứng cạnh (Viettel) có chữ E =>em(cung viettel) đang trong vùng phủ sóng edge
Thứ 2: em thấy mọi người bảo 3230 có hỗ trợ edge đến hơn 1000kb/s có nghiã là em có cả điều kiện cần và đủ, tại sao góc trái màn hình vẫn chỉ là G ?
Posted via Mobile Device

Bạn chỉ bảo rằng " có ngườii nói " thì chưa chắc đâu bạn ạh. Bạn đã thấy ai có con 3110c giống bạn mà dùng đc EDGE chưa??? Bạn nên tìm hiểu rõ thì hơn...

dungquang152

Em không biết trên diễn đàn đã có ai nói về cách làm nhạc chuông mp3 cho 6600 chưa, nếu đã có rồi thì các bác xem lại cách em làm có ứng dụng được không nhé
Đầu tiên, các bạn cài đặt MP3OggWMA Codec 6600.sis . Các bạn không phải lo, plugin này chạy được trên tất cả các phiên bản firmware.(các bác có thể down file này ở link phía dưới)

Tiếp theo các bạn cắt một đoạn nhạc MP3 mà mình thích để làm nhạc chuông. Điều quan trọng là phải lưu nó dưới chuẩn Joint stereo 128 bits 44100 KHz.
- Tiếp theo, làm thế nào để Nokia 6600 chấp nhận file nhạc? Cực dễ, 6600 sẽ chấp nhận file nhạc nếu file này có thuộc tính id3v2 tag. Vậy là thế nào để tạo thuộc tính id3v2 tag cho file nhạc? Các bạn thực hiện như sau: + Sử dụng một trình nghe nhạc, Winamp chẳng hạn
+ Import file nhạc mà bạn chọn vào playlist của Winamp, click chuột phải vào file nhạc và chọn File info
+ Trong cửa sổ bên phải hiện ra, bạn đánh dấu check vào hộp id3v2 tag.- Thế là xong, cuối cùng bạn chỉ việc chép file nhạc vào thư mục Sound\Digital trong thẻ nhớ và chọn làm nhạc chuông là OK.

sao e cài vào
vẫn ko dùng đc hả a :|
vào profiles chon chuông
vẫn ko thấy hiện ra :|

Hungnokia3300

Well-Known Member
Mình đang có con 6600 chọn nhạc chuông cuộc gọi đến vẫn hiện mp3 trong đó nhưng không chọn được vì nó báo Ringing tone format not supported

chinhcd1

cần giúp đỡ: 6600 tự tắt nguồn

em có con 6600 đang du`ng bình thường không hiểu sao dạo này dở chứng: cứ được 1 lúc thì màn hình chuyển sang trắng rồi mất , giống như lúc restat
máy ( kể cả để không hay đang dùng cũng bị):(:)((
tháo pin hoặc để khoảng 15 phút lại bật được lên, sau đó 1 lúc lại mất.
em đã fomat máy, tháo thẻ ko dùng nữa nhưg vẫn bị.
đặc biệt nếu bàn phím đã khóa rồi bị mất nguồn như trên , em để 1 lúc bật lên vẫn thấy khóa bàn phím chứng tỏ nó vẫn lưu những chương trình trước khi mất.
Trước đây em nó cũng bị một lần nhưng tự nhiên khỏi, dạo này có vẻ nặng hơn. :(:)(:)((
có ai biết cách sửa hoặc chỗ nào có thể sửa được xin chỉ cho em với ạ (em đang ở Hà Nội) nếu sửa ở tiệm thì giá cả thế nào các bác nhỉ?
em xin cảm ơn!

habaolinh

Super V.I.P
Bạn phải ra hàng để máy kẹp nguồn xem do màn hình hay do main rồi mới trả lời đc bệnh cho bạn chứ.

tiephien1

bạn cài pm mà chủ topic post lên là được nhé,. dặc biệt khi cài pm này rồi ghỡ ra thì máy vẫn có thể lấy nhạc mp3 làm nhạc chuông.

tanpossible

Bản mới nhất là GoldWave 5.17:
Sau đây là một số thao tác chính để edit nhạc bằng GoldWave .

Cho em xin góp ý vài dòng :
Cái GoldWave này em thường dùng để làm nhạc chuông và nghe mp3 trên Phone. Để làm được một bài nhạc mp3 nghe trên Phone cho hoàn chỉnh, theo em thì có 3 bước :

+ Bước 1 : Kích âm cho lớn, nếu bài hát có voice qúa nhỏ. Bằng cách vào Effect -> Volume -> Change ( Em thường kích bài hát lên tới 6.64 tức 214.78% )

+ Bước 2 ( có thể không cần thiết cho lắm ): File -> Information.. Với phần này thì các bác có thể thiết lập thông tin cho bài hát, nếu các bác dùng UltraMp3 để nghe nhạc thì những thông số các bác thiết lập sẽ hiện ra ngay trong trang chính của UltraMp3 khi nghe tới bài hát đó., cái này em rất thích dùng, vì khi mình share cho ai nhạc Mp3 của mình, thì ở bên máy của người đó sẽ hiện lên những thông tin của mình Ex : Album PhuongDoan, Genre : Nokia 6600 <-- Em chế vào đó, cho người ta biết mình xài 6600 , còn Year thì em lấy luôn năm sinh của mình, có đôi khi em tự cho mình là ca sĩ luôn

+ Bước 3 : Save As. Đây là phần quan trọng nhất để quyết định chất lượng và dung lượng của bài hát. Nếu bộ nhớ trong Phone còn nhiều thì các bác Save theo dạng MPEG Audio (*.Mp3) - Layer-3, 16000Hz, 32 kbps, mono. Còn nếu bộ nhớ còn ít hay các bác muốn bài hát của mình có dung lượng nhỏ thì giảm 32kbps xuống còn 24 là vừa.
** Nhạc chuông thì đơn giản hơn, cũng có các công đoạn như trên, nhưng không cần phải Set Information làm chi cả, khi Save as thì các bác nên save theo dạng WAVE (*.wav) - PCM unsigned 8 bit, mono ( No Choice )

Dùng cooledit hay adobe audition cho nó nhanh.Giao diện hoàn toàn thân thiện..

linlinki

giúp chạy lại phần mềm cho 6 béo

các pro ơi, có bác nào cao tay chỉ giáo cho em vài chiêu để em chạy lại chương trinh cho con 6 béo của em với, nó không có cổng usb thì em có thể kết nối với máy tình bằng cách nào nhỉ?.rất mong các pro giúp em nhé!:((

tiamotn

Hoi ve Nokia 6600 (6 béo)

các mem ơi cho em hỏi! Em dùng 6600. khi nhận tin nhắn nó không đổ chuông mặc dù Em đã chọn cấu hình general (bình thường) rùi Thế mà vẫn không được..( gọi đến thì chuông vẫn reo chỉ có tin nhắn là ko reo thui). Có mem nào biết cách khắc phục thì chỉ em với. em xin trân thành cảm ơn!!!!

MinhThang

Manager
các mem ơi cho em hỏi! Em dùng 6600. khi nhận tin nhắn nó không đổ chuông mặc dù Em đã chọn cấu hình general (bình thường) rùi Thế mà vẫn không được..( gọi đến thì chuông vẫn reo chỉ có tin nhắn là ko reo thui). Có mem nào biết cách khắc phục thì chỉ em với. em xin trân thành cảm ơn!!!!

Bạn vào cấu hình xem chuông tin nhắn bạn có chọn âm thanh không hay là tắt trong đó.:-?

ngocthanhdhgtvt

các pro ơi, có bác nào cao tay chỉ giáo cho em vài chiêu để em chạy lại chương trinh cho con 6 béo của em với, nó không có cổng usb thì em có thể kết nối với máy tình bằng cách nào nhỉ?.rất mong các pro giúp em nhé!:((
Posted via Mobile Device mua một cái đầu lọc thẻ nhớ mà dùng. Nên mua loại đầu lọc đơn tính năng hí, đầu lọc dành riêng cho dòng s60 v1 hay v2 như 6600. 7610 hay n70.... rẻ lắm có 30 ngìn thôi. Đẽn cái cữa hàng di động hay các trung tâm bán Usb , đầu lọc mà mua nhé bạn

tiephien1

ý bạn là chạy lai fimware của máy ah? cái này thì cũng không phức tạp đâu bạn. nhưng bạn phải có cái hộp cáp để cài ( cái này đắt lắm, hình như là tầm 2tr). tốt nhất là đem ra quán bạn ah. mất 40k thôi.
các bạn cho mình hỏi rằng 6600 khi ghỡ pin ra và khởi động lại máy có phải lấy lại ngày giờ không? máy mình ngày trước phải lấy lại nhưng mấy ngày nay thì không phải làm như vậy nữa. chẳng hỉu tại sao nữa.

thanhtu8888

ý bạn là chạy lai fimware của máy ah? cái này thì cũng không phức tạp đâu bạn. nhưng bạn phải có cái hộp cáp để cài ( cái này đắt lắm, hình như là tầm 2tr). tốt nhất là đem ra quán bạn ah. mất 40k thôi.
các bạn cho mình hỏi rằng 6600 khi ghỡ pin ra và khởi động lại máy có phải lấy lại ngày giờ không? máy mình ngày trước phải lấy lại nhưng mấy ngày nay thì không phải làm như vậy nữa. chẳng hỉu tại sao nữa.

thường thì trong mỗi máy điện thoại đều có một cục pin nhỏ riêng nên khi bạn tắt máy tháo pin ra thì không cần chỉnh lại ngày giờ và khi sử dụng lâu ngày thì cục pin này thường sẽ bị chai nên xảy ra hiện tượng là bạn luôn phải chỉnh lại ngày giờ mỗi khi tháo pin :-? chú ý là còn tùy thuộc vào thời gian bạn gắn pin trở lại (lâu hay mau) nếu lâu quá thì pin nào chịu nổi >:)