• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng 6600.

agai

Bạn cài bộ fone tiếng Việt và chương trình VNmessage vào máy, bạn muốn viết cái gì tiếng Việt thì vào VNmessage trước, rồi nhấn phím Pen bôi đen nó, chọn Copy. Sau đó bạn mở cái bạn muốn ghi tiếng Việt, nhấn phím Pen lần nữa và chọn Paste.

TruBic

Well-Known Member
Bạn cài bộ fone tiếng Việt và chương trình VNmessage vào máy, bạn muốn viết cái gì tiếng Việt thì vào VNmessage trước, rồi nhấn phím Pen bôi đen nó, chọn Copy. Sau đó bạn mở cái bạn muốn ghi tiếng Việt, nhấn phím Pen lần nữa và chọn Paste.

Sao lại phải làm như thế cho rườm rà thế bạn dùng cái Này cho nó nhanh nè
chứ làm như bạn nói lâu quá
mà chủ đề đã lâu còn mang ra nói làm gì nè.

tmvbt

Con 6600 của em giờ cư thỉnh thoảng bị tắt nguồn, màn hình cứ đơ sáng trắng. Nhiều lúc đang bình thường cứ thấy màn hình sáng như vậy. Kiểm tra bộ nhớ thì ổ D cứ báo full. Đã format bằng 2 cách nhưng đều ko đc. Đang định format luôn thẻ nhớ vì nghi virut dù trước đó đã dùng pm quét gì vi rut cho dt mà ko thấy có gì. Ai giúp em với!

tuyetha

Con 6600 của em giờ cư thỉnh thoảng bị tắt nguồn, màn hình cứ đơ sáng trắng. Nhiều lúc đang bình thường cứ thấy màn hình sáng như vậy. Kiểm tra bộ nhớ thì ổ D cứ báo full. Đã format bằng 2 cách nhưng đều ko đc. Đang định format luôn thẻ nhớ vì nghi virut dù trước đó đã dùng pm quét gì vi rut cho dt mà ko thấy có gì. Ai giúp em với!

4 mat bằng 2 cách nào vậy bạn,4mat cả máy cả thẻ xem.Kô thì up f.w cho nó mới!

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Nếu bạn nói format bằng 2 cách vậy 2 cách đó bạn làm như thế nào dùng lệnh hay 4ngón? Nếu bạn format 4 ngón mà ko hết vậy mang ra cửa hàng họ xem cho nhé.

daoquangsu

Posted via Mobile Device
4mat 4 ngón chưa bạn?Bỏ thẻ nhớ ra ngoài và 4mat máy xem.Mà nó trắng màn hình có restart lại không ?Nếu mà nó không tự restart lại thì mình nghĩ nó thuộc phần cứng đó bạn ah.Mang ra tiệm nhờ người ta xem cho.

bacdajgia

các pro ơi giúp em với. con 6 béo của em cài handy taskman vào, sau đó thấy nó rắc rối quá nên remove di nhưng mà không thể nào xóa đc mới chán chứ.em xóa đc ở phần quản lý ứng dụng nhung mà khi nhấn giữ phím manu thì nó vẫn hiện lên mới đau.help meeeeeeeeeeeeee

tuyetha

các pro ơi giúp em với. con 6 béo của em cài handy taskman vào, sau đó thấy nó rắc rối quá nên remove di nhưng mà không thể nào xóa đc mới chán chứ.em xóa đc ở phần quản lý ứng dụng nhung mà khi nhấn giữ phím manu thì nó vẫn hiện lên mới đau.help meeeeeeeeeeeeee

Bạn tắt nó đi rồi hãy remove,không xog nữa thì vào ổ mà bạn cài nó tới system=>app rồi tìm tới tên nó và xóa hết đi xem

Posted via Mobile Device

nh0kxynktraj

cho em hoi ve con 6beo. Nhu tren cung da co nguoi noi, tai sao khy co 1 tn sms gui den may thy may lai tu dong tra di tn mms la file duoi .sis. Va neu de gan 1 thiet bi blutooth khac thy may lai tu dog ket noi va gui file.Ai giup em voi, xl vi em onl = dt nen ko viet c6 dau dc

Kojiro

Super V.I.P
cho em hoi ve con 6beo. Nhu tren cung da co nguoi noi, tai sao khy co 1 tn sms gui den may thy may lai tu dong tra di tn mms la file duoi .sis. Va neu de gan 1 thiet bi blutooth khac thy may lai tu dog ket noi va gui file.Ai giup em voi, xl vi em onl = dt nen ko viet c6 dau dc

Có lẽ máy bạn đã nhiễm virus, hãy 4mat máy 4mat thẻ lại để có thể sử dụng bình thường.

DreamLand

Có lẽ máy bạn đã nhiễm virus, hãy 4mat máy 4mat thẻ lại để có thể sử dụng bình thường.

Đúng hiện tượng đó là do virus commwarior gây ra !
Hiện tại có một số phần mềm diệt tận gốc loại này.
Nhưng tốt nhất là format thẻ và máy :p
Khi gửi và bị gửi file .sis như vậy thì đừng cài đặt, dính virus nữa đó ! :D

em tim thay virus roi
E:\system\apps\nwuxqgy.exe
nhug k tai nao del dc

Format máy và thẻ đi bạn !

TruBic

Well-Known Member
Dùng X-plore mở nó lên, bấm phím số 6 bỏ hết mấy dấu tích đi là xóa được thôi bạn à.:)
nếu con này mà lì như con images.exe thì em nghĩ phải format thẻ thôi anh ơi!!!

h04ngl0ng

Mình cũg hay pị như bạn.Cho nên lúc test chỉ dám test thử trên máy,nếu oke thì dời qua thẻ.Hì.Dù có fomat máy còn hơn fomat thẻ.Hì

hovang86

Bạn vào diễn đàn tảj pm tv về ok lìên. Mình cũng đang dùng 6béo.Nhưng lưu ý khj viết tv vào danh bạ k nên viết wa dài nếu k sẽ mất sdt khj lưu vào sjm đó.
Đó là do bạn càj đặt thuj.Thử càj lạj đj bạn.

Chú ý phân biệt rõ "i" & "j" khi post bài nha bạn!!

Last edited by a moderator: