• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng các dòng HP IPAQ

lioner

Có lẽ do bạn chưa khóa bàn phím, bạn vào Start>Setting>Today>Item, chek vào cái Device Lock để đưa chức năng Lock Device ra màn hình Today, rồi sau đó trước khi cho máy vào túi quần thì bạn chọt vào chữ Device Lock xong rồi hả bấm Power thử xem còn bị ko nhé!

hp 6365 sao ko thay device lock

Mình uprom cho chú Hp 6365 xong thì camêra tịt luôn !!!ai biết chỉ dùm bạn ui!!!!

hinh nhu loai nay nhu vay:-??

Last edited by a moderator:

truelove060606

mình cũng sài con này! kinh nghiệm của mình cho thấy bạn nên down load ActiveSync 4.5 cài vào Pc. và vào máy HP IPAQ rw6828 của bạn bật Wireless ON. Sau đó bạn mở ActiveSync ->connect setting -> connect... vậy là xong!! hihi !! mong các bạn chỉ thêm.

Mình cũng có một vấn đề là máy HP IPAQ rw6828 của mình chỉ sạc bằng USB từ Pc nhưng khi cấm adapter vào thì chỉ sạc được khoảng 5s. xin hỏi các bạn chứ máy mình bị gì! xin các bạn giúp đỡ! thanks so long!

heorung4002

nói chung máy cái dòng HP iPAQ hay bị lỗi lắm, mặc dù ra phiên bản update lên nhưng cuối cùng cũng bị ko phần mềm thì phần cứng, mà chủ yếu là phần mềm mới chết chứ.E cũng đang sài con 6325,up lên phiên bản 03 mới mà cũng bị lỗi loa đây.Lâu lâu bị reset chơi zị đó, nguồn đôi khi chập chập chờn chờn, sóng lâu lâu bị đứt, "thuê bao ko liên lạc đựoc..".Nói chung dòng này lỗi nhiều lém...nhưng được cái Wifi chạy nhanh (cài opera 9.5), màn hình nhạy...hết.

vutung

Hỏi: cài GPRS cho win mobile 6.1 (máy HP910c)

Tôi mới dùng máy HP, windows mobile 6.1, mạng Vinaphone. Muốn sử dụng GPRS nhưng ko biết cài thế nào.
Ai biết vui lòng chỉ giúp!
Thks

LylySlash

Mình mới mua HP Ipaq 500. xài rất ổn định, nhưng có 1 điều hơi bực mình là máy ko có chế độ khóa phím, nên thỉnh thoảng để trong túi quần bị cấn nút rất bất tiện.
Có ai có software khóa fím cho Ipaq 500 thì cho mình xin nhé. Đây là dòng Smart Phone chạy Window Mobile
Cám ơn nhiều :D

ncphuoc

Mình đang dùng ipaq 512, phần khóa phím nằm sằn trong máy. Bạn vào Start -> Settings -> More -> Accessibility. Trong phần Accessibility có phần chỉnh Lock keypad, bạn chỉnh qua Auto là tự động khóa phím.

luongtridung

Mình hiện đang xài con Hp H6315, mình mới up rom lên bản 1.10.08 Eng. Giờ máy mình không xạc được pin, khi căm vào thì vẫn báo xạc, nhưng pin thì không nhúc nhích. Không biết có cần cài lại hệ điều hành không? Nếu cần thì xin chỉ em cách cài lại hệ điều hành luôn, xin cảm ơn.

daonui

mình có con hp6315 khi kết nối wifi thì nó báo là connected và đèn wifi đã sáng xanh nhưng khi vào mở internet hay yahoo thì nó báo không open được và tự nhiên đèn wifi lại chuyển sang màu hồng.mấy bác có ai biết bệnh cuả nó chỉ mình với nha.Thank!

các bác ơi,sao con hp 6925 của em,nó không gửi hay nhận tin nhắn gì hết vậy,e tìm chổ để chỉnh mã số trung tâm củng không thấy lun.Đem ra tiệm thi ng ta bảo là bị hư ROM,họ bó tay rồi.Giờ làm sao đây các bác.Em mới xài nên không rành đt này lắm