• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng các dòng HP IPAQ

alex6112001

các bác ơi,thú thực là em không dùng con 6828 này,đó là máy của đứa em thôi,nếu bác nào mà đã dùng máy này rồi thì cho em hỏi là no co storage không vì em thấy nó không hiện ra(k phải storage card đâu nha)?thanks

PIPo

các bác ơi,thú thực là em không dùng con 6828 này,đó là máy của đứa em thôi,nếu bác nào mà đã dùng máy này rồi thì cho em hỏi là no co storage không vì em thấy nó không hiện ra(k phải storage card đâu nha)?thanks

Cái máy này ko có storage nên việc bạn tìm ra ko có là điều đương nhiên.

8375600

mình mới lụm 1 con 6365 , mà xài win 2k3 chán quá, mỗi lần hết pin là mất sạch xành xanh . mà mình lại ko có cable để up lại rom, ai có thể giúp mình ko ? tất nhiên là có cafe rùi !!!

adx

Chai pin rồi, nó dùng chung với pin Atom, bạn ra mua cục pin của Atom, về dùng dao gọt bỏ 2 cái gờ phía dưới là gắn vô ngon lành, 6828 chính là con Atom đã được cook lại theo phong cách của HP nên tất cả mọi phụ kiện đều có thể dùng của Atom được hết!

Tiện thể hỏi bác: Tai nghe của Atom có dùng thay được cho iPAQ 6828 không? Tôi bị mất muốn mua tai nghe xịn của HP nhưng không có!

PIPo

Tiện thể hỏi bác: Tai nghe của Atom có dùng thay được cho iPAQ 6828 không? Tôi bị mất muốn mua tai nghe xịn của HP nhưng không có!

Tai nghe của iPAQ 6828 là tai 2.5 li bình thường nếu tai của Atom cũng là 2.5 li thì hoàn toàn có thể sử dụng.

P/S : Mấy bác cho e hỏi vấn đề máy e hay bị mất loa, phải chọt cái chui của jack 2.5li vô rồi ngoáy ngoáy mới nghe lại đc (gặp thường xuyên lắm).
Mấy bác cho e hỏi nó bị vấn đề gì vậy ?

KoTInhYeU

Mình cũng cùng cảnh ngộ nè,giờ muốn mua 1 cái tai zin thì ko biết mua ở đâu.Nếu sử dụng một cái khác thay thế thì nên dùng của hãng nào ?

8375600

mình cũng vậy nè, HP 6365 xài jack 3.5mm , nhưng mà bị mất tai nghe rùi, giờ muốn tìm cái tai nghe nào có luôn phone đó (4 chấu chứ ko phải 3 chấu như tai nghe phổ thông) ai có ko ?

lizmcclarnon

Nhân tiện về rw6828, cái máy này rất hay có tình trạng tắt hẳn luôn và ko tài nào bật lại dc sau khi hết giờ chờ safe mode. Đây là lỗi phần cứng hay phần mềm nhỉ? Em đã thử HR, dc 1 thời gian lại đâu vào đấy >"<

Con máy HP iPAQ rw6828 của e ko hiểu sao gần đây đèn flash nó cứ sang liên tục ko chịu tắt, lúc thì sáng mạnh lúc thì sáng yếu, đã thử mọi cách như up ROM, chỉnh ... nhưng nó vẫn ko hết. Chỉ có cách gỡ pin ra là nó hết sáng :(
Các bác giúp e nó gặp lỗi gì vậy ?

Cái rw6828 này nhiều bệnh lắm, cái của tui thậm chí còn ko tắt dc cơ. Flash này là của máy ảnh hay cái đèn báo mạng đó? Thỉnh thoảng sóng chập chờn nó vẫn chộp dựt liên tục. Tui cũng bị >"<:-??

Last edited by a moderator:
Nhân tiện về rw6828, cái máy này rất hay có tình trạng tắt hẳn luôn và ko tài nào bật lại dc sau khi hết giờ chờ safe mode. Đây là lỗi phần cứng hay phần mềm nhỉ? Em đã thử HR, dc 1 thời gian lại đâu vào đấy >"<

Lúc đó máy của bạn còn pin ko vậy?

nhh0612

Nhân tiện về rw 6828, bác nào đã từng xài 6818 hoac 6828 thì cho nhận xét về camera của nó dc ko? riêng mình thấy nó quá tệ, hình thì xấu và phải mất vài phút mới chụp dc 1 hình (mặc dù la 2M), hay là do rom nhỉ (mình đã up ver 1.01.03WWE). Bác nào có kinh nghiệm thi chỉ mình với. cám ơn nhiều

ancola66

Super V.I.P
Nhân tiện về rw 6828, bác nào đã từng xài 6818 hoac 6828 thì cho nhận xét về camera của nó dc ko? riêng mình thấy nó quá tệ, hình thì xấu và phải mất vài phút mới chụp dc 1 hình (mặc dù la 2M), hay là do rom nhỉ (mình đã up ver 1.01.03WWE). Bác nào có kinh nghiệm thi chỉ mình với. cám ơn nhiều

Bạn dùng Rom của 6815 up cho con 6828 của bạn sẽ cải thiện rõ rệt về CAMERA đó .Mình đã thử và thấy mịn và sáng hơn rất nhiều . Và cũng chỉ mất vài giây để chụp thôi:D

nhh0612

Tiện thể ban cho minh link để tải Rom 6815 được ko? Mình tìm trong HP thi không thấy. Cám ơn nhiều

nhh0612

Mình đã up rồi. Không khắc phục được tình trạng "save" quá lâu. Nhưng đúng là hình chụp sáng và mịn hơn hẳn. Ngoài ra, một số tính năng được cải thiện đáng kể (về bộ nhớ và tốc độ...) nhưng chưa biết có ổn định không. Cám ơn ancla66 nhiều.

Yen0405

Em gà mới xài PPC mấy anh chỉ giúp em

1, Cách cài đặt chương trình cho máy
2, Em muốn cài theme thì cài vào mục nào?
Em đang xài HP 6365

1, Cách cài đặt chương trình cho máy
2, Em muốn cài theme thì cài vào mục nào?
Em đang xài HP 6365

1. Nếu phần mềm mà bạn cần cài có định dạng là cab thì bạn copy file cab đó vào thẻ nhớ rồi dùng một phần mềm quản lí file nào đó (như File Explorer mặc định của máy) chọt vào nó là sẽ cài được thôi bạn!

2. Theme dạng .tsk thì bạn copy nó vào thư mục gốc của thẻ nhớ hoặc thư mục windows trên máy rồi sau đó vào Start>Settings>Today để chọn nó là xong!

dgg

Xin hỏi hp6828 có GPS ko ạ ?

bạn nào biết phần mềm GPS của hp 6828 gỏi cho mình vói.cám ơn nhé.=D>

caoboixavo

Giúp giùm vấn đề này của HP6515a cingular

máy Hp6515a cingular của mình khi pin báo còn 40% thì bị tắt nguồn hoài,phải sạc thì mới dùng tiếp được.và têm 1 bệnh nữa là ko tắt máy đc.mình ấn giữ nút nguồn thì nó vẫn vậy.Ai có knh nghiệm chỉ giùm mình nha.Có phải là tại pin ko?nếu mua pin thì mua ở dau,mình o tphcmb-)

gaimaham

Mình đang sử dụng con HP 4700, mình đã cài Microsoft activesync 4.5 rồi nhưng vẫn không nối với PC được. Kiểm tra thư mục activesync trong PPC thi không thấy file nào cả. Ai co kinh nghiêm, giúp minh với.