• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng các dòng HP IPAQ

hello_honey

Chỉ giúp sử dụng HP 4150

mình không thể thoát khỏi màn hình align screen được thường thì mình làm như sau.mỡ màn hình rối truy bắt điểm song roi cài đặt lại ngày tháng, múi giờ.nói chung thường ngày làm như thế là ok.Nhung nay truy bat điểm không thể thoát khỏi màn hình co ghi chữ align screen.bác nào biết chỉ giúp mình với.chân thảnh cãm ơn nhiều lắm

PhamQuang

Manager
mình không thể thoát khỏi màn hình align screen được thường thì mình làm như sau.mỡ màn hình rối truy bắt điểm song roi cài đặt lại ngày tháng, múi giờ.nói chung thường ngày làm như thế là ok.Nhung nay truy bat điểm không thể thoát khỏi màn hình co ghi chữ align screen.bác nào biết chỉ giúp mình với.chân thảnh cãm ơn nhiều lắm

Đây là khu vực ROM chứ đâu phải thảo luận, yêu cầu cách sử dụng hả bạn???

Khi máy hiện dòng Align Screen, hãy lấy bút chấm và di theo dấu (+) đó.

tonihoang

Chắc là do pin rồi bạn ơi. Còn bạn bấm giữ nút nguồn làm gì? Bạn muốn tắt máy hoàn toàn hả? PPC thì đâu có tắt máy hoàn toàn đâu (trừ tháo pin ra thôi). Còn nếu chỉ muốn tắt màn hình thôi thì chỉ cần bấm 1 cái thôi là được rồi. Còn không bạn thử cài Pocket Plus rồi bấm lên biểu tượng power coi nó có tắt màn hình không. Nếu nó tắt được thì chắc do nút nguồn bị hỏng rồi phải đi sửa thôi. Nhưng trước khi đi sửa bạn thử Hard Reset máy coi có hết bệnh không đã nha.

finalfantasy8

Can su tro giup!HP Ipaq RW6828

Các anh ơi!,em cần sự giúp đỡ,.Hiện tại em đang xài HP Ipaq RW6828.Em muốn được điện thoại của em kết nối vào máy vi tính,nhưng em chỉ có mỗi cục sạc với cáp USB thôi,ngoài ra em chẳng có gì cả,theo em được biết thì khi mua máy chính hãng hay xách tay,thường người ta sẽ bán kèm theo CD,bởi thế xin các anh chỉ dẫn cho em được kết nối với PC,để chép dữ liệu cho nó thuận tiện,Cám ơn rất nhiều

bingbong

HP 3715 liệu có chết pin?

Con Hp rx3715 đang dùng WM2003SE của em có vấn đề thế này, các bác nhận định giúp xem khả năng thế nào với ạ:

Đêm hôm qua em nghe nhạc lâu quá rồi ngủ quên nên hết sạch pin. Hôm sau em cắm sạc thì tất nhiên là phải hard reset. Vì nguồn hết sạch nên em sạc suốt đêm luôn. Đến sáng hôm nay thì gặp tình trạng là bật lên phát là nó tự động soft reset, được khoảng 10% là đứng im rồi đèn nền tắt, bật đi bật lại mấy lần cũng bị tình trạng thế.

Nhưng khi em cắm nguồn hoặc cắm dây sync USB từ máy tính vô thì lại xài bình thường, rút dây ra phát thì lúc thì okie, lúc lại bị như trên.

Vậy khả năng là chết pin không các bác? Liệu có phải vì phần mềm?

Qvip

đầu tiên bạn thay thử cục bin khác vào xem có hết bệnh chưa?

bingbong

Hị hị, có vài viên pin để thay thì nói làm gì hả bác. Anyway, em tháo bin ra để 1 lúc cho nguội rồi lắp vào thì lại xài bình thường, tuy nhiên chưa xài lâu nên chả biết liệu nó có bị tiếp hông nữa.

Tình hình bây giờ là pin backup báo 0% trong khi pin chính báo 100% ạ. Thế nghĩa là chết pin backup rùi phải không các bác?

Last edited by a moderator:

nhatthong177

Cái này không phải chết pin backup, bac có thể tìm rom khác up xem. Hoặc HR khi đang sạc thử xem còn bị không??
Chúc vui

trungkt

các bác ơi giúp e với :| con HP 6828 của e bây h màn hình tự nhiên bị trắng mờ ko nhìn rõ nữa các chưc năg vẫn bt, mình đem ra NHật Cường nó bảo bị lỗi main, đem ra siêu thoại cũng ko sửa đc bị trả về , còn 1 chỗ Á Châu 75a Thái Hà nó bảo để nó làm thử lại main nhưg cơ hội chỉ là 50-50 ko chắc
có bác nào biết chỗ nào sửa đc ko? chỉ hộ e cái

khuenguyen2x

các bro nào xài PPC HP rx3xxx thì add nick em khuenguyen2x làm wen ạ.....xin mod đừng xóa nha, tại em gà wá nên cần bạn giao lưu hihi

ipaq

Các anh ơi!,em cần sự giúp đỡ,.Hiện tại em đang xài HP Ipaq RW6828.Em muốn được điện thoại của em kết nối vào máy vi tính,nhưng em chỉ có mỗi cục sạc với cáp USB thôi,ngoài ra em chẳng có gì cả,theo em được biết thì khi mua máy chính hãng hay xách tay,thường người ta sẽ bán kèm theo CD,bởi thế xin các anh chỉ dẫn cho em được kết nối với PC,để chép dữ liệu cho nó thuận tiện,Cám ơn rất nhiều

Mình cũng dùng HP 6828 và thấy có 1 nhược điểm là bắt sóng FM rất kém và loa nhỏ khi nghe FM, có cách nào khắc phục vấn đề này không, cảm ơn.

alias_no_13

cứu e với. e xài con hp6365 lúc trước xài bình thường hôm bữa lỡ dại lên mạng down rom về up. ko biết rom gốc la bao nhiêu nhưng e up rom 1.00.38 về thì khi goi dt đèn báo kết nối nhâp nháy nhưng ko nghe thấy gí hết. úp thử lại bản 1.00.38 thì cũng vậy nhưng nghe nhạc lại phát ra o loa phía trước. sau đó e up ban 1.11.10 thì xài chức năng pda bình thường nhưng khi gọi dt thì máy bị hardreset hoài. cứ nhập số dt để gọi rồi nhấn nút gọi được 2 giây là máy bị hardreset liền. bác nào có bản rom gốc cho e xin với. hay bác nào xài hp6365 thì fullbackup lại gửi cho e cái file bakup được ko? hay bác nào biết các cao thủ cho e xin nick để diện kiến các bác ấy. nick của e : alias_no_13@yahoo.com. em online cả ngày. 1 lần nữa cảm ơn các bác

Hx4700

Hx4700 bị lỗi phím cảm ứng

Máy HP Hx4700 của mình bật lên một lúc là phím mũi tên cảm ứng tự nhảy lung tung không kiểm soát nổi, SR thì hết nhưng được khoảng 10 phút lại bị như cũ. Có bạn nào bị giống mình hay không? cách khắc phục như thế nào vậy?
Hiện nay mình tạm thời sống chung với tình trạng này bằng cách sao lưu registry sau đó xóa hết thông số có liên quan đến khóa "navpiont" đi.Nhưng mà làm theo cách này hy sinh mất 4 phím cảm ứng:(.:-?

212

Em đang ngắm mấy con HP này , bác nào dùng rồi cho em biết lợi hại thế nào được không ạ .
HP iPAQ 514 Voice Messenger ,HP iPAQ rw6815 ,HP IPAQ HW6515
Cám ơn các bác nhiều !

1visao

giúp em với em đang dùng máy ipaq rx3115 mới được bà gì cho nhưng sao mà cấm nguồn vào thì dùng được còn rút nguồn ra thì dùng không đc vậy em để chó nó sạc pin 2 ngày 2 đêm liên tục mà thấy nó cũng vậy mong các anh giúp dùm em và cho em hỏi cái thế có phải là do pin bị hỏng hay chưa có kich hoạt pin trong may?

ngaothien

Chào cả nhà

Mình đang dùng con IPAQ HP 6315, thật đáng tiếc là mình cũng vừa gặp phải tình trạng này, bao nhiêu thông tin lưu trên bộ nhớ của máy đi hết sạch.

Cụ thể là đang dùng máy nó bị treo, tắt cứng không được, thế là mình dại dột tháo Pin ra với hy vọng cho máy khởi động lại mà thôi, nhưng thôi rồi sau khi bật lại không vào được, nó bắt mình phải chấm 4 góc màn hình sau đó là một vài thao tác nữa ko nhớ rõ, thế là vào được bên trong nhưng toàn bộ phần mềm cài trên máy đã mất sạch.....

Chán quá đi mất.:-? :-? :-?

MÌnh cũng dùng cái này . Cũng bị như thế đó . Kinh nghiệm là cứ cài đặt , nghịch máy cho sướng rồi , thỏa mản rồi . thì vào tạo lại file backup . mỗi lần tháo pin ra thì chạy lại backup là okie

Còn bạn nào chỉ mình cái này với . Mình dùng hp 6315 đó . Mỗi lần tháo pin chính ra là về tình trạng nguyên thủy , không nhận sim ( thông báo search , nhưng cứ mãi thế ) .Sau đó chạy lại file đã backup là ổn .nhưng hôm qua chạy thì file backup báo lõi , không cho chạy .Ai có thể chỉ cách sửa file này hay là dùng file của người khác để chạy đc không ? máy em dùng wm 2003. Hoặc có cahcs nào để nhận sim cũng đc

Chỉnh sửa cuối:

linkinpark88

Em đang dùng cái hp ipad hx 4700 ,wm3 bản tiếng Nhật .Em muốn cài phông tiếng Việt cho nó, nhưng nó cứ báo hệ điều hành không hỗ trợ.

huynhthai

mình dang sài con Hp 6925 moi lan minh vao tinh nhấn cở may giây nó mới lên.hơi chặm bạn nào có cách nào làm cho no nhanh lên dược kh vậy.