• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng dịch vụ 3G cho di động.

Em thấy vinaphone vừa ra mắt dịch vụ 3G.Nên mạo muột post chủ đề này lên cho những ai wan tâm đến thảo luận và trao đổi những kinh nghiệm sd tại đây.

DinhTuan

Em thấy vinaphone vừa ra mắt dịch vụ 3G.Nên mạo muột post chủ đề này lên cho những ai wan tâm đến thảo luận và trao đổi những kinh nghiệm sd tại đây.
Posted via Mobile Device
ban nen qua box mang vien thong thao luan thi hon,co nhieu bai post ve 3G roi do ban

hhkkll

3g Viettell.

Posted via Mobile Device
Hiện nay Viettell đang tiến hành thử nghiệm 3g, 3g đã có tại 18 tỉnh thành.
Đặc biệt trong giai đoạn này khi đk 3g sẽ đc miễn phí dịch vụ và tặng 300mb miễn phí. (cho tới khi kết thúc gđ thử nghiệm )
Để đk và thử nghiệm tốc độ 3g of Vt, soạn tn cú pháp
3g on gửi 161
Dk gửi 1331 (mobi tv, miễn fí 10h xem). 20kênh. Mình tested trên 95 và 81 thấy khá lắm.
Mấy bạn cứ kết nối vào viettell gprs, nếu có sóg 3g nó sẻ chuỷn wa cho bạn, lúc này có kí tự 3g hay 3,5g ở cột sóng.(nhớ để chế độ dual mode nhé)
Với những bạn hok có sóng 3g vt hay hok sd đt có 3g cứ đk đi nhé, có 300mb miễn phí thử nghiệm tháng này đó. (hết tháng chắc hết thử nghiệm, lúc đó m hủy)
Ok ha.
Chúc vui.
Ps: cái này m đọc và tổng hợp cho mấy bạn chưa bít.

levietcuong08

hicc. sao bạn không qua box Dịch vụ viễn thông ấy mà lại pót ở đây.
với lại ở bên kia cũng có mấy thông tin này thì phải

hhkkll

hicc. sao bạn không qua box Dịch vụ viễn thông ấy mà lại pót ở đây.
với lại ở bên kia cũng có mấy thông tin này thì phải

Posted via Mobile Device
Biết thế. Nhưng đâu fải ai cũng vào box viễn thông như bạn?

JS_AnhTuan

Active Member
mình thấy trong tương lai thì 3G của viettel sẽ mạnh nhất. vùng phủ sóng rộng, truyến dữ liệu nhanh và cước thì cực dẻ nữa.

Thuannt8x

mình thấy trong tương lai thì 3G của viettel sẽ mạnh nhất. vùng phủ sóng rộng, truyến dữ liệu nhanh và cước thì cực dẻ nữa.
Nhà cháu gọi video đc rồi giữa E63 và E71 ngon lắm, mượt lắm hehe

Posted via Mobile Device

binhseu

Gói cước sv đăng ký 3G On send 161 ko nhận đc tin phản hồi là sao ? :D

tiephien1

Posted via Mobile Device
Hiện nay Viettell đang tiến hành thử nghiệm 3g, 3g đã có tại 18 tỉnh thành.
Đặc biệt trong giai đoạn này khi đk 3g sẽ đc miễn phí dịch vụ và tặng 300mb miễn phí. (cho tới khi kết thúc gđ thử nghiệm )
Để đk và thử nghiệm tốc độ 3g of Vt, soạn tn cú pháp
3g on gửi 161
Dk gửi 1331 (mobi tv, miễn fí 10h xem). 20kênh. Mình tested trên 95 và 81 thấy khá lắm.
Mấy bạn cứ kết nối vào viettell gprs, nếu có sóg 3g nó sẻ chuỷn wa cho bạn, lúc này có kí tự 3g hay 3,5g ở cột sóng.(nhớ để chế độ dual mode nhé)
Với những bạn hok có sóng 3g vt hay hok sd đt có 3g cứ đk đi nhé, có 300mb miễn phí thử nghiệm tháng này đó. (hết tháng chắc hết thử nghiệm, lúc đó m hủy)
Ok ha.
Chúc vui.
Ps: cái này m đọc và tổng hợp cho mấy bạn chưa bít.

mình dùng sin SV và không có sóng 3G nếu gửi tn nghĩa là đc 330 Mb GPRS miễn phí àh bạn?

authanh

mình dùng sin SV và không có sóng 3G nếu gửi tn nghĩa là đc 330 Mb GPRS miễn phí àh bạn?

Vay la ban chua dk duoc. Neu thanh cong thi se co tin tra loi va duoi cot song se hien chu 3G. Sim sv neu chuyen qua 3G thi moi thang se khong duoc huong 30Mb nua, con tien 25k thi viettel chua tra loi la se tang tiep hay ko voi ly do la dang thu nghiem chua co cong van chinh thuc. Nhung minh van dk vi muon thu mang 3G xem the nao va het ngay 30.12 neu viettel thong bao se khong tang 25k nua thi minh se chuyen ve xai mang 2.5G cho lanh. Minh nghi se chi ko tang 30Mb con tien 25k se tang binh thuong de giu so thue bao sv. Minh cung dung sim sv ne !

Posted via Mobile Device

authanh

Nhà cháu gọi video đc rồi giữa E63 và E71 ngon lắm, mượt lắm hehe

Posted via Mobile Device

Ban o dau vay? Goi video noi mang hay ngoai mang vay? Minh goi bao khong ho tro chj xem tivi ha. Minh xai n82.

Posted via Mobile Device

hduonghn

Vay la ban chua dk duoc. Neu thanh cong thi se co tin tra loi va duoi cot song se hien chu 3G. Sim sv neu chuyen qua 3G thi moi thang se khong duoc huong 30Mb nua, con tien 25k thi viettel chua tra loi la se tang tiep hay ko voi ly do la dang thu nghiem chua co cong van chinh thuc. Nhung minh van dk vi muon thu mang 3G xem the nao va het ngay 30.12 neu viettel thong bao se khong tang 25k nua thi minh se chuyen ve xai mang 2.5G cho lanh. Minh nghi se chi ko tang 30Mb con tien 25k se tang binh thuong de giu so thue bao sv. Minh cung dung sim sv ne !

Posted via Mobile Device

Chẳng hiểu mấy u thế nào chứ có sóng 3G rùi 3,5G mà đâu dùng đc, toàn dùng 2G thôi, mà từ hum có 3G cái thằng viettel này truy cập EDGE chập chờn wá chứ!

binhseu

Posted via Mobile Device 3G viettel dung ngon, on dinh. Con km sv van dc duy tri nhe, ko phai lo lang

levietcuong08

Rộg! Mình thấy viettel có 3G thj 3G mobi ở đó. Vì mình di chuyển qua 4 tỉnh đbscl thấy thế. Mạnh! Chổ mình ở thằng nào cũng full cây, ktx cthơ ấy. Nhanh! Mình test cùng máy, cùng chổ. Vina 400kb/s, viettel 200-250kb/s, mobi ~ 50kb/s, cũng ở ktx ấy. Rẻ! Chưa ấn định cước sao bạn biết?

2G thj mình ok viettel nhanh nhất. Nhưng mà tí là ngắt kết nối, chưa trả lời xog là nó ngắt mất tiêu òi.
Posted via Mobile Device

Auto

Vina phải đk 3g hay bật mạng umts là dùng đc vậy các bạn?