• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng dịch vụ 3G cho di động.

bendacula

anh em cho minh hoi mot chuc nha , minh dang xai thu 3g cua mobi , no bi mat song hoai a . anh e giup minh voi:(

hhkkll

anh em cho minh hoi mot chuc nha , minh dang xai thu 3g cua mobi , no bi mat song hoai a . anh e giup minh voi:(

Posted via Mobile Device
Cái này là do nhà cung cấp bạn ah. Đang trog gđ thử nghiệm nên độ phủ sóng chưa rộng bạn ah. M xài mobi nhưg hok bắt đc 3g, 3g viettel thì đc.

henry_c

Chẳng hiểu mấy u thế nào chứ có sóng 3G rùi 3,5G mà đâu dùng đc, toàn dùng 2G thôi, mà từ hum có 3G cái thằng viettel này truy cập EDGE chập chờn wá chứ!
Bạn thử cài đặt tự động cấu hình 3G Viettel bằng cú pháp D TÊN MÁY gửi 191. Chờ chút Viettel gửi cấu hình (khoảng 5,6 cái gì đó :D) nhập mã 1111 rùi lưu lại cấu hình. Phải có` cái này mới xài 3G Viettel được. Mình xài NOKIA 6120C mới thử hôm wa thấy chạy tốt lắm, xem Mobitv hình ảnh + tiếng rất pr ...
Mình ở TX Phước Long - Bình Phước thấy sóng 3G lúc nào cũng đầy nhóc...
Chúc bạn thành công :D

fuu_fuu

Thảo luận sử dụng 3G của Mobiphone

Em đang xài mobiphone. Từ chiều nay trên cột báo sóng đt em lun xuất hiện chữ 3G, có nghĩa là Mobiphone đã phủ sóng 3G ở Tp.HCM. Nhưng mà ko biết xài sao hết, thấy cũng không khác biệt gì so với lúc trước. Cũng không thấy chổ khai báo cấu hình 3G (như là GPRS vậy đó).

Anh em nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì vào đây giúp em cũng như trao đổi thêm đi ah!!! Thân

q630666

Mình có cái Sim SV mới kich hoạt.chưa đc km gì cả.Giờ dùng 3G thì dk nhu nào hả các bạn.Ai có Danh sách những tỉnh có phủ sóng 3G cho mình với.Mình ở Bắc ninh ko biết có ko :|

TomRyan8891_2009

Mình đang xài 3G Viettel miễn phí đây , tốc độ truy cập rất tốt , xem mobile tv ào ào , nhưng nghe nói chỉ dùng free đến hết 31.12 thôi ....

DinhTuan

Posted via Mobile Devicesao minh dung 3g cua viettel chap chon qua.minh o thanh pho ho chi minh

q630666

Vừa test ngon 3G viettel ở BN.Nhưng chỉ phủ sóng xung quanh điểm giao dịch của viẹtteel chỗ gần ngã 6.hehe.Gọi video call ngon lành.Về đến nhà thì tốc độ vào web cũng bt.tải đc 19,57kb/s

PS: Đang còn 337,885kb.Mình tài 1M và load 1 số trang trong pdaviet thì thấy trừ có 96kb.Còn 337,789

Chỉnh sửa cuối:

hhkkll

Vừa test ngon 3G viettel ở BN.Nhưng chỉ phủ sóng xung quanh điểm giao dịch của viẹtteel chỗ gần ngã 6.hehe.Gọi video call ngon lành.Về đến nhà thì tốc độ vào web cũng bt.tải đc 19,57kb/s

PS: Đang còn 337,885kb.Mình tài 1M và load 1 số trang trong pdaviet thì thấy trừ có 96kb.Còn 337,789

Posted via Mobile Device
Vãi luá thế nhỉ. 33x.xxx mb.

DinhTuan

33x.xxx kb ha.nhieu vay.minh dang ki 2 sim chi co 30x.xxx thoi

Posted via Mobile Device

caongan49

3g vietel bị seo ah ta.hum bữa dowm vietmap 34mb mà nó hem trừ,mình lướt web xem ảnh 1 lần 5-6mb mà nó trừ có vài trăm kb ah.