• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng dịch vụ 3G cho di động.

vqt0812

Kái này bác xem tốc độ down là biết:
Khi chỉ dky edge mà hiện 3g thì là < 32kbps
Khi dk 3g rui thi là khoảng 100kbps
Như vậy là khac nhau đó cac bác ah.
Chỉ dk edge thì chỉ dùng edge thui, kòn hiện 3g là do có sóng 3g, nên máy hiện thế.
Em tét trên n95-1, k biết đúng k ,nên các bác cho thêm ý kiến đi nhé.

tsbv1701

Kái này bác xem tốc độ down là biết:
Khi chỉ dky edge mà hiện 3g thì là < 32kbps
Khi dk 3g rui thi là khoảng 100kbps
Như vậy là khac nhau đó cac bác ah.
Chỉ dk edge thì chỉ dùng edge thui, kòn hiện 3g là do có sóng 3g, nên máy hiện thế.
Em tét trên n95-1, k biết đúng k ,nên các bác cho thêm ý kiến đi nhé.

ex, vậy là k phải rùi bạn ơi. N95 bắt dc 3g /3.5g luôn tốc độ đúng của nó làm j có 100kb như pác nói, chắc cái đó vẫn là 2g hoạc 2.5g thui

vqt0812

@tsbv1701:
Đấy là kết quả mình nhận dc trên máy mình, mình ở Hà Đông, hnội, mà khi bắt 3g cũng chỉ dc khoảng 120kbps là hết cỡ, k biết sao nữa.

ansu16

Active Member
2 cái này giống nhau đấy bác, chữ p trong kbps là viết tắt của từ per trong tiếng anh có ý nghĩa giống kí tự "/" (tức là 120kbps cũng như 120kb/s đều là 120kb trên giây)

hhkkll

ansu16 nói:
2 cái này giống nhau đấy bác, chữ p trong kbps là viết tắt của từ per trong tiếng anh có ý nghĩa giống kí tự "/" (tức là 120kbps cũng như 120kb/s đều là 120kb trên giây)
Pó tay. Đúng là per = / nhưg 1 cái theo Bit, 1 theo Byte. Bạn tìm hiểu lại xem. Thử xem mạg 3g viettel bây h là 7,2mbps đó. Qui ra kb/s tối đa là bao nhiu bạn biết ko?
Công thức tính là: 1kb/s = 8kbps. Vì sao? Vì 1 cái là kilo Bit, 1 cái là kilo Byte

Chỉnh sửa cuối:

trungdo

Mạng khác mình không biết chứ Viettel mà không đăng ký 3G thì vẫn dò được sóng 3G nhưng tốc độ chỉ là EDGE thôi. Cứ dùng 2 SIM, 1 SIM đăng ký 3G, 1 SIM đăng ký EDGE là biết ngay.

hhkkll

Mấy bữa nay 3g mobi đã ghê lun. Down bằg ucweb từ mp3.zing.vn có lúc lên 200kb/s. Bìh bình hơn 100. Lúc trc toàn 5,60 kb/s.

tronghuy1609

Mấy bữa nay 3g mobi đã ghê lun. Down bằg ucweb từ mp3.zing.vn có lúc lên 200kb/s. Bìh bình hơn 100. Lúc trc toàn 5,60 kb/s.

bạn hướng dẫn mình cách dùng 3g của mobi đc ko?? mình đã bật umts, cũng hiện 3g nhưng nó chạy chậm rù à, thậm chí là thua cả gprs, có fai là chỉ cần soạn tin nhắn "dk gprs" gửi 994, thì nó sẽ có 3g ko vậy bạn? mình dùng e75.

hhkkll

Mình đã trả lời pm của bạn rùi đó. Đúng là chỉ cần dk gprs gửi 994 và bật utms là ok. Nhưg mạnh yếu 1 phần do sóng và 1 phần do khu vực đó có đông ng xài 3g hay ko nữa.