• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

PhamHien

Vậy là sử dụng đc cho các máy bình thường có windows mobile từ 6.0 trở lên phải ko ( vì ROM của các máy tớ cũng chả biết nhiều ). Vậy Windows CE 6.0 có sử dụng đc Touch Flo ko vậy )
Ý, tớ nhầm ^^! hệ thống định vị GPS mới đúng. Hì hì.
Vì đang nhăm nhe 2 cái máy, 1 cái HTC P3452 có Touch Flo
Còn 1 cái máy khác có Touch Screen cảm ứng bình thường nhưng lại có GPS

- TouchFLO chỉ là tính năng vuốt cuộn, đặc trương của dòng Touch, tuy nhiên có thể tích hợp vào ROM cho dòng khác theo kiểu "mượn" của Touch mà thôi. Còn GPS thì có ở khá nhiều dòng máy(trừ HTC Touch). Hai cái này khác nhau hoàn toàn nhé bạn. Bạn cần xác định rõ mình cần tính năng gì hơn để chọn máy cho phù hợp!

thanhtamhtc

HTC Touch II sử dụng thẻ 4GB được không?

Mình muốn mua thẻ 4Gb để sử dụng nhưng không biết HTC Touch II có hỗ trợ không nữa. Nếu hỗ trợ thì cho mình xin chổ mua luôn nha. Thanks!

HungManh

Bạn mở delete của Microsoft Outlook

chọn tất cả trong folder delete

bấm chuột phải vào vùng đã chọn, sau đó chọn move to folder

cuối cùng chọn contacts

chúc thành công

PS: để tránh mất dữ liệu bạn nên export ra 1 file excel tên là contacts và copy ra vài bản để lưu giữ sau này nếu Microsoft Outlook có mất dữ liệu (rất hay mất trong quá trình sync) thì bạn chỉ việc import vào là dùng được ngay

Mình đã làm cách này trước khi bạn hướng dẫn nhưng không dc !!
Khi làm cách này nó sẽ thành 1 "delete Items" trong contact .... và chẳng biết làm sao nữa ....
Dù sao cũng phải cám ơn bạn nhiều vì đã quan tâm ..

ongcunon1870

Có đấy, mình đang dùng thẻ 4Gb SDHC chạy ngon lành cành đào luôn >:); giá khoảng 299k, mình ở Hà nội nên chỉ biết chỗ mua ở hà nội thôi
Các địa chỉ lấy hàng đây :
1. Số 102 D10 Thành Công - Ba Đình: Mr Sơn 273.2782 - 090.327.8029

2. Sô´ 61 Hàng Chuối - Hai Ba` Trưng: Ms Hương 091.261.5559 (Địa chỉ này chỉ bán giơ` hành chính - nghỉ thư´ 7, CN)

3. Số 22 ngõ 22/19 Nguyễn Đức Cảnh - Hòang Mai (kho hàng): Mr Hải - 661.6619 - 090.209.1199

headone

dùng được thẻ 16GB nhưng hiện nay tại VN chỉ có thẻ tới 8GB, mua hàng thì cứ mấy chỗ uy tín cho check serial trên mạng là được

Koolz

- TouchFLO chỉ là tính năng vuốt cuộn, đặc trương của dòng Touch, tuy nhiên có thể tích hợp vào ROM cho dòng khác theo kiểu "mượn" của Touch mà thôi. Còn GPS thì có ở khá nhiều dòng máy(trừ HTC Touch). Hai cái này khác nhau hoàn toàn nhé bạn. Bạn cần xác định rõ mình cần tính năng gì hơn để chọn máy cho phù hợp!
Cám ơn bạn đã chỉ cho mình, nhưng theo nghĩa " mượn " của bạn thì các dòng máy khác nó đầy đủ tính năng ko :((

HTC_Touchii

Tui đọc từ đầu đến đuôi topic này mà ko thấy pa nào thắc mắc về cái contac nhể,tức là chức năng mặc định của nó thì ko thể xoá 1 lúc nhìu số đt đc,mà chỉ xoá từng cái thui,tui cũng đã tìm hỉu trong diễn đàn và pít dc là sử dụng cái fan mềm contac manager sẽ làm dc việc này.nhưng tui search trong diễn đàn rui cũng ko tim đc link này. pác nào có phan mềm này thì chia sẻ cho ae trong diễn đàn sử dụng với.tui nghĩ ông fanxien có đấy.mong ông giúp đỡ cho.thks a lot..

HungManh

Mình đã phục hồi lại được bằng cách ... như headone hướng dẫn nhưng remove từng cái một cho ... đến hết vẫn nhanh chán ....

T

tit_nguyen60

Guest
Mình cũng dùng thẻ 4Gb cho HTC Touch II "thoải con gà mái" luôn, nhưng không biết Touch II cho phép dùng đến dung lượng nào, bạn nào biết chỉ cho nhé.

T

tit_nguyen60

Guest
Có lẽ vấn đề nằm ở chỗ này mới khiến cho Touch II không kết nối được với WiFi ở nhà:
Thường ở nhà bao giờ ta cũng hay cho PPC sync với PC hoặc Laptop (chắc chắn là bạn có kết nối WiFi các máy này) mà không thay đổi thông số của kết nối Internet vì thế mặc nhiên PPC nói chung và Touch II của bạn sẽ không thể kết nối WiFi của nhà được nữa vì nó đã nhận và ghi nhớ IP của PC hoặc Laptop mà nó đã sync trước đó chứ không thể nhận diện được IP của Modem phát tín hiệu WiFi. Cách khắc phục như sau:
Trước đó, hãy chỉnh lại thông số kết nối của PPC bằng cách chon My Work Network trong Advanced Connections, rồi cắm nó sync với PC hoặc Laptop của nhà, lúc này PPC vào Internet thông qua PC hoặc Laptop đã kết nối WiFi. Sau khi Sync xong, rút PPC ra, chọn My ISP của Advanced Connections rồi tiến hành dò tìm tín hiệu WiFi của nhà rồi cho kết nối thì được ngay. Have fun

keymaxter

O2 XDA Nova mình đang xài em này..theo mình biết em này thuộc dòng HTC Elf..hiện tại mình gặp nhưng vấn đề:

- ko biết người dùng trước unlock thế nào,...mà chỉ xài được sim viettel, bỏ mobiphone vô thì báo sóng, nhưng ko gọi được, viettel thì oki..nhưng khi được khi ko..bạn nào biết bị gì ko..có cần đi unlock lại hay uprom..

- máy này đã được uprom rồi..vậy khi uprom lại mình có cần làm thao tác unlock CID gì gì ko?

thanks

PhamHien

Tui đọc từ đầu đến đuôi topic này mà ko thấy pa nào thắc mắc về cái contac nhể,tức là chức năng mặc định của nó thì ko thể xoá 1 lúc nhìu số đt đc,mà chỉ xoá từng cái thui,tui cũng đã tìm hỉu trong diễn đàn và pít dc là sử dụng cái fan mềm contac manager sẽ làm dc việc này.nhưng tui search trong diễn đàn rui cũng ko tim đc link này. pác nào có phan mềm này thì chia sẻ cho ae trong diễn đàn sử dụng với.tui nghĩ ông fanxien có đấy.mong ông giúp đỡ cho.thks a lot..

Không cần phần mềm gì cả! bạn có thể kết nối Touch với PC rồi chọn Synch danh bạ. Sau khi Synch xong, bạn vào Danh bạ trên PC, tich vào các số cần xoá. Xong rồi thì Synch Touch với PC lại lần nữa . Thế là xong. Bấy giờ danh bạ trên Touch đã được xóa bớt. bạn cũng có thể dùng cách này để chỉnh sửa...rất nhanh!

PhamHien

O2 XDA Nova mình đang xài em này..theo mình biết em này thuộc dòng HTC Elf..hiện tại mình gặp nhưng vấn đề:

- ko biết người dùng trước unlock thế nào,...mà chỉ xài được sim viettel, bỏ mobiphone vô thì báo sóng, nhưng ko gọi được, viettel thì oki..nhưng khi được khi ko..bạn nào biết bị gì ko..có cần đi unlock lại hay uprom..

- máy này đã được uprom rồi..vậy khi uprom lại mình có cần làm thao tác unlock CID gì gì ko?

thanks

Viettel gọi được thì MObifone cũng có thể gọi được. Hai mạng này cùng công nghệ GSM cả. Chắc có lẽ do sóng sánh mobifone vùng đó yếu đó thôi.

Tuy nhiên bạn có thể up lên bản Radio khác để mòng có thể cải thiện tình hình. Hãy tham khảo cách up radio và bản radio cho Touch.

không cần phải up ROM vì Radio và ROM tách bạch nhau

huysmall

Mình cũng dùng thẻ 4Gb cho HTC Touch II "thoải con gà mái" luôn, nhưng không biết Touch II cho phép dùng đến dung lượng nào, bạn nào biết chỉ cho nhé.

Touch II dùng đến 8GB microSDHC luôn bro. Còn 16GB thì Huy ko biết dùng dc ko, vì hiện tại chỉ có loại 8GB microSDHC SanDisk thôi.

HTC_Touchii

cây HTC tui đag dùng có cái bệnh khá lạ,mỗii lần kết nối cab với PC thì cái clock của tui tự động nhảy thêm lên hai giờ (+ thêm 2giờ vào giờ htại),vì thế mỗi lần Syn xong với PC là tui fai chỉnh lại time,mặc dù tui đã chọn trong Clock & Alarm fần Home là GMT+7 và vào fần Setting- Phone- Time zone chọn automatic hoạc bỏ chế độ auto nó vẫn bị như vậy.tui kiếm hoài trong máy cũng ko còn fần nào dính tới time nữa.nên cũng đành pó tay.Ko lam gì dc nó,tức thiệt.Ae có ai bị như vậy ko,có thể chỉ dẫn cách khắc phục với.thks alot

PhamHien

cây HTC tui đag dùng có cái bệnh khá lạ,mỗii lần kết nối cab với PC thì cái clock của tui tự động nhảy thêm lên hai giờ (+ thêm 2giờ vào giờ htại),vì thế mỗi lần Syn xong với PC là tui fai chỉnh lại time,mặc dù tui đã chọn trong Clock & Alarm fần Home là GMT+7 và vào fần Setting- Phone- Time zone chọn automatic hoạc bỏ chế độ auto nó vẫn bị như vậy.tui kiếm hoài trong máy cũng ko còn fần nào dính tới time nữa.nên cũng đành pó tay.Ko lam gì dc nó,tức thiệt.Ae có ai bị như vậy ko,có thể chỉ dẫn cách khắc phục với.thks alot

Cái này là do nó Touch của bạn đồng bộ múi giờ với Máy tính. Có thể trên Touch bạn đã chọn múi Hanoi, Bangkok nhưng trên máy tính lại không nên khi Synch gây ra hiện tượng vậy. Bạn hãy vào Time Zone trên PC và cũng chỉnh về múi giờ Hanoi- bangkok xem sao!

blacklouse

Mình xài Touch II. Dang dùng Manila V57 của bác PQ. Mún nhờ các bạn chỉ mấy cái, chứ hỏi bác ấy ngại quá (vì mấy cái này cũng kg đỏi hỏi cao siêu lắm)

- Khi new sms, tại mục To: ... khi nhập một vài chữ cái, các room trước đây tự động hiện ra ds contact và filter dần , nhưng room manila không có -> phải check contact hơi bị phiền -> các bạn chỉ mình cách làm với

- Mình muốn để soft key bên trái là new sms mà kg có cái sòt can thiệp. Trước đây biết làm mà giờ quên òi ><

Cảm ơn rất nhièu

- Bạn cần SmartDial để khi tạo SMS mới máy sẽ tự động tìm contact. Bạn chạy file đính kèm. Soft Reset lại là xong.

- Muốn điều chỉnh soft key thì bạn có thể dùng soft SK Tools, hoặc chỉnh sửa trong Registry. Mình khuyên bạn nên dùng SK Tools cho nó an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

donjuany2008

Chào các bạn, mình mới tham gia diễn đàn. Mình đang sử dụng HTC Touch II. Các thông số của máy như sau:
ROM Version: 2.20.707.1R VWE
ROM Date: 10/02/07
Radio version: 03.07.09
Protocol Version: 4.1.13.51
ẼtROM version: 2.20.707.101
Khi mình vào màn hình BOOT LOADER:
IPL: 2.20.0002
SPL: 2.20.0000

Mình kết nối với PC (Windows Vista Ultimate) rồi chạy Update bản ROM: 2.27.801.49F_WM6.1_B20275 nhưng chỉ được 3% là máy PC báo lỗi: The image file is corrupted. Please check your Update Utility.
Mong các bạn chỉ dẫn.
Cám ơn các bạn nhiều.

PhamHien

Chào các bạn, mình mới tham gia diễn đàn. Mình đang sử dụng HTC Touch II. Các thông số của máy như sau:
ROM Version: 2.20.707.1R VWE
ROM Date: 10/02/07
Radio version: 03.07.09
Protocol Version: 4.1.13.51
ẼtROM version: 2.20.707.101
Khi mình vào màn hình BOOT LOADER:
IPL: 2.20.0002
SPL: 2.20.0000

Mình kết nối với PC (Windows Vista Ultimate) rồi chạy Update bản ROM: 2.27.801.49F_WM6.1_B20275 nhưng chỉ được 3% là máy PC báo lỗi: The image file is corrupted. Please check your Update Utility.
Mong các bạn chỉ dẫn.
Cám ơn các bạn nhiều.

Hiện nay, máy của bạn còn sử dùng được không? Trước khi bạn muốn up ROM khác cho máy thì cần chạy tool unlockCID đã. Hãy tham khảo cách unlockCID cho máy, sau khi làm thành công hãy tiếp tục ủp ROM

donjuany2008

Hiện nay, máy của bạn còn sử dùng được không? Trước khi bạn muốn up ROM khác cho máy thì cần chạy tool unlockCID đã. Hãy tham khảo cách unlockCID cho máy, sau khi làm thành công hãy tiếp tục ủp ROM

Máy mình vẫn đang sử dụng OK. Cho mình đường link đến cách hướng dẫn unlockCID với. Tks bro nhiều