• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

huynhquang

XDA II bị mất sóng cần được giúp

Em up con xda 2 từ Rom 2003 nâng lên W6.1 không hiểu sao xài thời gian mất sóng không biết phải do lỗi phần mếm hay phần cứng xin được Anh em có kinh nghiệm góp ý hổ trợ . Xin cám ơn

Up lại nhiều phiên bản w6.1 của sonblack nhưng cũng ko có sóng và khi khởi động lần đầu tiên sao báo một số lỗi không thể mở một số ứng dụng nào đó.

Chỉnh sửa cuối:

anhtien

Em up con xda 2 từ Rom 2003 nâng lên W6.1 không hiểu sao xài thời gian mất sóng không biết phải do lỗi phần mếm hay phần cứng xin được Anh em có kinh nghiệm góp ý hổ trợ . Xin cám ơn

Up lại nhiều phiên bản w6.1 của sonblack nhưng cũng ko có sóng và khi khởi động lần đầu tiên sao báo một số lỗi không thể mở một số ứng dụng nào đó.

Kiếm Radio của Himalaya up vào bạn.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13715 (#9)

sake

Có cách nào chế pin O2 XDA II ko? Nếu bác nào biết giúp em nhé. em muốn chế thêm 1 cục nữa để dùng

070907

SPV M1000 trắng màn hình mong giúp đỡ

mình có cây SPV m1000 thi thoảng có lúc màn hình hiển thị đc nhưng đa số là màn trắng tinh ko nhìn thấy gì hết. mong các bạn tư vấn hướng dẫn cách sử lý.
thanks all

070907

em đã tháo cáp màn hình ra rôif vệ sinh rất sạch sẽ và ghim rất chặt rồi nhưng vẫn bị vậy. nếu do màn hình thì các bác cho em hỏi màn hình con này bao nhiêu tiền thế và có thể mua ở đâu bảo hành bao lấu.
có trường hợp nào là do lỗi rom ko các bác
thanks all

squall14

xin bản rom core mới nhất nhưng ko có phần mềm nào

bác nào có cho em xin với
chứ nhiều khi rom các bác cook ok lắm nhưng có những soft em ko thích

MrThiet

Muốn chế pin O2 thì phải có 1 "xác" pin mà board mạch còn tốt. Bóc bỏ lớp giấy đen bên ngoài,cẩn thận từ từ bóc 2 tấm kim loại mỏng 2 mặt (bị dính bởi keo 2 mặt). Dùng 2 viên pin 4C của Nokia (bỏ mạch) đấu song song và hàn đúng cực vào mạch gin của pin O2 xdaII . Đặt 2 tấm kim loại vào vị trí cũ cho khớp, dán băng keo trong vào 4 cạnh là xong. Nghe nói pin O2 ở HN bán 120k, vậy thì mua cho rồi. Tuy nhiên, tự "mần" được viên pin cho O2 bằng cách ghép 2 pin 4C cũng thích. Chú I-mate phone chạy WM 5.0 của mình chạy chờ được hơn 100h với pin"độ" này.

PPC2002

Hi bác Thiêt, có phải bác cũng dùng nick này bên otosaigon.com không ạ. Em đang định "độ" 2 cell laptop (loại 2000mAh) vô XDA II , vậy chắc được gần tuần bác nhỉ.

heobanhki

Hi bác Thiêt, có phải bác cũng dùng nick này bên otosaigon.com không ạ. Em đang định "độ" 2 cell laptop (loại 2000mAh) vô XDA II , vậy chắc được gần tuần bác nhỉ.

Đó là chuyện kg tưởng, mạch xạc chỉ cho <= 4,5V và I chĩ được phép vượt ngưỡng 40%. Pin chuẩn là 1200mha + 40% 1200mha = 1680mha. Đó là max. lắp lơn hơn thì xạc cũng kg đầy. thông thường sẽ bị báo pin ảo. >:)

big_boy6688

Ở ngoài có bán pin mua đại cho xong, dùng cũng như pin zin,bh 1 tháng. Mình đang dùng cũng thấy ok lắm.

sony

mua pin cho o22 ở 313 phố vọng có hơn 100k thôi,mình mua một quả và thấy rất hài lòng.dùng 3 ngày bình thường cong dùng nhiều cũng được 2 ngày,thấy nó ghi 1650mah chả biết có thật không nữa

TearKoshan

Đèn Bluetooth sáng không tắt

Sau khi mình tháo máy để sơn lại vỏ, lúc lấp vào thì đèn Bluetooth sáng liên tục không tắt, vào Bluetooth thì máy báo không có thiết bị Bluetooth, mong mọi người giúp đỡ mình vấn đề này

allstreet

Sau khi mình tháo máy để sơn lại vỏ, lúc lấp vào thì đèn Bluetooth sáng liên tục không tắt, vào Bluetooth thì máy báo không có thiết bị Bluetooth, mong mọi người giúp đỡ mình vấn đề này

HR xem sao:-?nếu đụng vào phần cứng thì đem ra tiệm thôi

TearKoshan

Các bác tư vấn cho em bản ROM nào đỡ hao pin 1 chút được ko? Hồi trước em xài ROM 2003 nguyên bản của O2 thì 2,3 ngày mới hết pin, em mới up lên các bản 2005 hoặc 2006 thì pin hết trong vòng vài tiếng, mỗi lần xạc mà xót cho cục pin :((

allstreet

Các bác tư vấn cho em bản ROM nào đỡ hao pin 1 chút được ko? Hồi trước em xài ROM 2003 nguyên bản của O2 thì 2,3 ngày mới hết pin, em mới up lên các bản 2005 hoặc 2006 thì pin hết trong vòng vài tiếng, mỗi lần xạc mà xót cho cục pin :((

mua cục pin mới mà xài,wm 2k5 trở lên ngốn pin lắm bạn à