• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

phamdinhdung

không remove được chương trình của con o22

mình dùng con o22.cài spd 2.1.5 bị đúp tin nhắn.hết tiền ầm ầm.trong sent thì báo 150 nhưng khi xóa đi vào trong deleted thì chỉ có 53 tin :-??.bó tay quá.mà giờ mún rem0ve nó mà vào phần remove thì không hiện lên bất kì chương trình nào cả.tư vấn cho mình nhe.thank

phamdinhdung

???

không ai có cao kiến gì sao.hix.các cao thủ đâu hết rồi.giúp mình với chứ.:((

redlion

Vài thông số cơ bản của dòng Himalaya
Mạng GSM 900 / GSM 1800 / GSM 1900
Kích thước 130 x 70 x 19 mm
Trọng lượng 190 g
Máy ảnh số có sẵn VGA 640x480 pixels
Bluetooth
Hệ điều hành Windows Mobile 2003 cho Pocket PC
Màn hình LCD cảm ứng, 65.000 màu Kích cở 240 x 320 pixels
Bộ nhớ 128 MB RAM , 64 MB ROM
Bộ xử lý Intel Xscale PXA 263, 400MHz
Pin chuẩn, Li-Po 1200 mAh

Dòng Himalaya của HTC gồm các thương hiệu:
Himalaya O2 Xda II / QTEK 2020 / SPV M1000/ Dopod 696

Trong quá trình sử dung dòng máy này nếu có thắc mắc thì các bạn post vào đây nhé:D

- Hard Reset: Power + Soft Reset
- Bootloader: DPad(Nút chính giữa) + Reset

Khi up lên WM6.0 muốn Hard Reset thì phải bấm nút nào giúp mình với máy này mình không rành lắm, cứu nạn dùm thằng Em.
Cám ơn nhiều

embattai

em có 1 chú o2i vừa thay wa? pin mới loại dung lượng cao nhưng khi sạc đầy thì xài dc khoảng 4-6 tiếng là sạch pin T_T lúc nào cũng vậy hết,ko bít là do phần mền hay do pin nữa. nhờ các bác tư vấn dùm em (tỉ mỉ dùm nha cac' bác vì em mới xài loại này :D)

tc_7504

Khi up lên WM6.0 muốn Hard Reset thì phải bấm nút nào giúp mình với máy này mình không rành lắm, cứu nạn dùm thằng Em.
Cám ơn nhiều

Bạn bấm Camera+record+chọc reset giữ khoảng 2 giây, màn hình phía trên hiện 3 dòng chữ đỏ, dòng đầu chọn NO ( dùng phím camera và record để chỉnh), 2 dòng dưới chọn YES và nhấn nút PAD rồi đợi làm theo hướng dẫn là Ok.

namphi

em có 1 chú o2i vừa thay wa? pin mới loại dung lượng cao nhưng khi sạc đầy thì xài dc khoảng 4-6 tiếng là sạch pin T_T lúc nào cũng vậy hết,ko bít là do phần mền hay do pin nữa. nhờ các bác tư vấn dùm em (tỉ mỉ dùm nha cac' bác vì em mới xài loại này :D)
Bạn viết xài 4-6 h là sao bạn: nếu xem phim, nghe gọi 4-6h là tốt đó bạn, còn nếu để standby thì khg 2-3 ngày là ok

tgianghogoc

em mới được ông cậu cho con o22, hứng chí liền tập tành uprom. nghe mấy bác nói up lên wm 2k5 thì không cần Extrom nữa.
nên có thể tăng storage lên 31mb.
em sử dụng hima_doc_tool để làm nhưng khi unlock thì may báo lỗi FL_IOCTL_BDTL_HW_PROTECTION. em tìm không được cách khắc phục, mong các bác chỉ giáo.

lululululu

Máy của tôi cài wm6.1cs trước chạy bình thường, mấy hôm nay gặp 2 sự cố sau:
- Tự reset lại liên tục
- Mỗi lần mở nhạc hay video mà bấm vào đóng thì bị mất loa.
Mong các bạn giải thích giúp 2 nguyên nhân trên

lululululu

Chào anh!
Máy tôi O2XDAII cài rom wm6.1cs
Tôi có 2 nguyên nhân mong anh giúp đỡ:
- Mở nhạc hay video khi bấm vào dấu X để đóng thì mất loa, nếu bấm vào stop hoặc pause và đóng thì không sao, như vậy những người mượn máy nghe nhạc xem film hay đóng "nóng" dẫn đến mất loa.
- Mấy hôm nay máy đang dùng bình thường tự dưng khởi động lại rất nhiều lần.
Rất mong anh quan tâm, và trả lởi tôi qua YH: Giggs6183

thientrangkt

Chào các anh,em đang dùng Máy T-mobile mda II,xin hướng dẫn em cách dùng GPS được không ạ

tgianghogoc

Chào các bác trong diễn đàn, em có một số vấn đề cho con XDAII như sau:
-Em đang sử dụng bản win 5.0 OS 5.1.195 build 15605.3.2.0 (thấy trong device infomation) khi tắt phone thì không mở lại được, phải soft reset. Bác nào có sử dụng bản này rồi thì cho em vài ý kiến.
-Gần đây không cài được một số chương trình như Spb backup, sprite backup và một số ứng dụng khác (dù thấy có hổ trợ WM5), mong các bác giúp đỡ.
Thanks!!

mylovemdc

Cần hướng dẫn cài emap cho PDA

có bác nào biết cách cài phần mềm bản đồ cho T-Mobile MDA PH10A không vậy. Em download cái emap 2.0 giai nén ra được 2 file .jar va file .jad theo hướng dẫn trên mạng thì người ta bảo chỉ cần kick hoạt file .jar là được. Nhưng em kick vào file đấy thì máy em không đọc được. Ai biết chỉ dùm em với hoặc có bác nào có phần mềm khác gửi cho em theo mail nay: mylovemdc@yahoo.com. Em xin cảm ơn

debian

Em đang dùng con O2 XDA IIi, tự dưng không mất tiếng, cả gọi đi lẫn đến đều không nghe thấy gì, nhưng khi cuộc gọi đến thì đổ chuông. Em tính tháo máy ra lau lại có được không? Tháo máy thì em lại đang mắc ở chỗ đầu máy, không tháo ra được. Bác nào có sơ đồ tháo máy này gửi cho em đường link với.

tienthanha1_8

Thắc mắc về cách Uproom

Các Pro cho hỏi chút:
Mình đang dùng con O2XDAII.
thông số máy:
CPU: Intel(R) PXA272
Speed: 520MHz
RAM size: 128 MB
Flash size: 64 MB
Data bus: 32bits
Storage size: 59,68 MB

Model No.: PH10C
Platform: PocketPC
Đang dùng WM(tm) 2003 Second Edition version 4.21.1088 (Build 14325.2.0.0)
Có Wifi. Ah, mà tại sao mình thấy mọi người nói dòng này ko có Wifi mà máy mình lại có???
Mình đọc trên diễn đàn và thử uproom lên WM6.1 nhưng bị báo lỗi 112, 101 cho mình hỏi máy mình up đươc lên bản mấy, bản nào thì phù hợp nhất. Dùng bản cũ (WM2003) này hao pin nhanh quá, tời 40% là bị tắt nguồn.
Nút Recorde bị làm sao đó khi chạy bt nhấn vào thì bị Reset lại và mất hêt chương trình đã cài trước đó và máy trống trơn ko còn j???
Mọi người jup mình với. mình Mới dùng nên còn rất Amatuer. Thank 1st

Chỉnh sửa cuối: