• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA

TearKoshan

Thăc mắc về java

Máy em cài chương trình hỗ trợ java nhưng không chạy được, các bác có thể chỉ em phần mềm java cho XDAII không? em cảm ơn trước.

xuandung11a2

Well-Known Member
Máy em cài chương trình hỗ trợ java nhưng không chạy được, các bác có thể chỉ em phần mềm java cho XDAII không? em cảm ơn trước.

Bác dùng hẳn cái này cho "MÁU":Một công đôi việc: vừa có Opera mini 5 beta lướt web vô đối,vừa cài được Jbed ok.

fILE CAB CÀI ĐẶT DUY NHẤT:

hasquall

O2 xda II

Em là mem mới, mới dùng O2 xda 2, các bác cho em hỏi, máy này có hỗ trợ java đc ko, và có thể cài từ điển anh việt và map việt vào được ko. Nếu cài được mong các bác cho em link để em down. Mong các bác giúp đỡ em. Em vẫn còn gà về PDA lắm

hungtdh2006

Phần mềm cho XDA rất phong phú, có hỗ trợ Java nếu bạn cài vào, bạn có thể cài từ điển MTD Eva và phần mềm bản đồ VietMapR12 ( cái này là pro nhất, hơn hẳn các phần mềm bản đồ khác. bạn có thể download nó trong diên đàn chuyên mục phần mềm cho PPC hay search trên google.

hungtdh2006

Em là mem mới, mới dùng O2 xda 2, các bác cho em hỏi, máy này có hỗ trợ java đc ko, và có thể cài từ điển anh việt và map việt vào được ko. Nếu cài được mong các bác cho em link để em down. Mong các bác giúp đỡ em. Em vẫn còn gà về PDA lắm
có hỗ trợ java, các loại từ điển như Lạcviet và phần mềm bản đồ như VietmapR12... có rất nhiều trong thư mục phần mềm cho PPC, vào đó mà tìm hiểu và download nhé

thachnx

Lỗi pin 1% của XDA II

Mình dùng O2 XDA II
Chiều nay khi pin còn 5% mình cắm vào máy tính thì chỉ nhận kết nối usb mà không sạc được.
Phần Power, chỗ Main battery báo Unknown
Khi rút usb ra thì máy báo pin là 1% nhưng vẫn chạy bt.
Thay quả pin mới vào vẫn lỗi đó.
Icon của phần pin có 1 dấu !
Ra 556 Trần Khát Chân họ bảo phải để lại máy sửa :-??
Có ai có cách khắc phục không? Lỗi gì vậy?

ahojmimi

mình nghĩ là do mạch của quả pin đó lỗi rồi. bạn có thể mượn ai quả pin khác thử lại xem.

hungtdh2006

nếu bạn sạc bằng dây Sync(không phải sạc cốc nhé) qua USB thì khi pin quá yếu sẽ không sạc được đâu. bạn phải sạc bằng cục sạc của bạn đó. Còn bạn muốn sạc bằng dây Sync qua USB vì không có cục sạc thì bạn phải làm một số thủ thuật nhỏ với đầu dây căm của bạn. Theo mình thì bạn thử Úp lại rôm xem thế nào trước nhé. Vì đã có lần mình bị lỗi Rom mà máy không bật lên được, cũng không sạc được mặc dù trước đó mình vẫn dùng bản Rom đó được vài tháng rồi

habaobinh4t

O22 bị ăn nguồn

Con O2 II của em nó bị ăn nguồn, thay pin xịn vào cũng chỉ được gần ngày thôi. Có bác nào bị như con của em không, hay biết cách sửa, chỗ sửa ở hà nội xin chỉ giáo cho em với. Em cảm ơn nhiều.

hungtdh2006

ai bảo thế, nếu mà không nghịch thì vẫn chạy bình thường 1,5 ngày. nếu mới up rôm mà it cài thêm phần mềm ứng dụng thì vẫn 2 ngày vô tư mặc dù vẫn là pin cũ, tóm lại, bạn nên up rom khác xem sao trước khi mang ra quán để loại trừ nguyen nhân là hệ điều hành. win6.5 tốn nhiều pin lắm lên up các bản cũ thôi, 6.1 hoạc 6.0

habaobinh4t

em up ROm rồi

up lại Rom rồi nhưng kiểu gì cũng chỉ chạy được 1 ngày. Đấy là để không còn nghe gọi mấy cuộc thì chẳng được nữa.

tgianghogoc

muốn chắc ăn theo mình nên up lại rom gốc của O22, đây là rom chuẩn nên sẽ biết là tại máy hay tại rom.

camuoi288

Các bác có biết chỗ nào còn bán Pin với xạc xịn cho O2 XDAIIi không nhỉ?Con của em pin bị hỏng mà chưa biết mua ở đâu.Ai có kinh nghiệm chỉ giúp với.Thanks

HU_Mobile

Xin giúp dùm em con O2 XDA II

Tình hình là em có nhận con O2 XDA II bị treo, em định Uprom lại, nhưng cắm cáp vào lại ko nhận, em bung máy ra thì thấy chân sạc tróc hết trên main giờ ko biết câu thế nào cho nhận cable để Uprom. Các anh có sơ đồ câu cho em xin
Big Thank All

Tình hình là em có nhận con O2 XDA II bị treo, em định Uprom lại, nhưng cắm cáp vào lại ko nhận, em bung máy ra thì thấy chân sạc tróc hết trên main giờ ko biết câu thế nào cho nhận cable để Uprom. Các anh có sơ đồ câu cho em xin
Big Thank All
Mang ra tiệm họ có đủ dụng cụ chuyên dụng họ làm cho, nghịch vào lại càng hỏng thêm ra đó bạn...:p

HU_Mobile

Cảm ơn Anh, tôi cũng là dân kỷ thuật, nhưng không chuyên về HW dòng PPC này lắm, nếu đem đi tiệm khác thì tôi sẽ không post lên đây nhờ các Anh chỉ dẫn làm gì