• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

Cho mình hỏi phần mềm để cài O2 mini thành modem kết nối 3G ,lúc trước mình có thấy 1 bài chi cách biến O2 mini thành modem kết nối 3G,nếu ai biết xin chỉ cho minh nha.Mình chân thành cảm ơn.YH của mình:heogayca@yahoo.com
Dòng HTC Magician (O2 Xda II Mini) làm gì có 3G mà làm modem kết nối 3G hả bạn...

rock_online

Thắc mắc về pin 1800mAh của O2 Mini bán ~150k ?

Mình thấy có nhiều shop bán pin cho O2 mini dung lượng 1800mAh từ 150k-200k. Ko biết có anh em nào đã thử mua và kiểm nghiệm thời gian sử dụng chưa? Hiện tại cục pin zin của mình vẫn chạy tốt qua 1 ngày, nhưng đề phòng đi xa và những lúc k có đk sạc pin, nên muốn mua 1 cục để thay thế. Ai biết giải đáp giúp mình nhé. Cám ơn trước nhiều lắm :D

hakison

Mình thấy có nhiều shop bán pin cho O2 mini dung lượng 1800mAh từ 150k-200k. Ko biết có anh em nào đã thử mua và kiểm nghiệm thời gian sử dụng chưa? Hiện tại cục pin zin của mình vẫn chạy tốt qua 1 ngày, nhưng đề phòng đi xa và những lúc k có đk sạc pin, nên muốn mua 1 cục để thay thế. Ai biết giải đáp giúp mình nhé. Cám ơn trước nhiều lắm :D

dùng cục này 1800mAh cũng ok lắm, giá 120 thui, nhớ thay pin nên cẩn thận backup dữ liệu lại nhé

TheZeus9x

Có bạn nào biết pin zin của PM10A ( O2 XDA II mini )

Làm ơn cho mình xin hình cục pin của em nó. Và nếu được cho mình xin luôn hình pin của PM300A ( O2 Neo ) :(

TheZeus9x

Ai giúp mình với

Chả là mình đang dùng con O2 Atom (pin hơi yếu) thế là đổi ngang sang con O2 XDA II mini để xài tạm nhưng mà thấy nó thiếu thốn nhiều thứ quá. Và lại không biết nó bị sao mà cứ đang dùng bất kì cứ gì mà chọc bút vào 1 số điểm là nó dừng lại và khi thả ra lại tiếp tục. Tiếp nữa là các phím bấm gọi và phím phụ vô dụng. Không biết do lỗi Rom(mình mới cài lại) hay là phần cứng. Mới nhận ra là cái cục pin ở góc phải màn hình giờ nó không hiện ra nữa. Mong các bạn chỉ tận tình cụ thể:(

TheZeus9x

Làm ơn giúp mình về cục pin trên thanh taskbar

Chẳng hiểu sao mà con máy mình mất hút luôn cái cục pin trên thanh taskbar. Giờ chẳng biết làm thế nào để lấy lại cả. Cảm ơn nhiều :(

Chẳng hiểu sao mà con máy mình mất hút luôn cái cục pin trên thanh taskbar. Giờ chẳng biết làm thế nào để lấy lại cả. Cảm ơn nhiều :(
Bạn vào Start/Settings/Clock & Alarm, ở tab More bạn bỏ dấu tích ở ô Display the clock on the title bar in all programs là được....

TheZeus9x

Xin giúp mình hiển thị lại viên pin trên ppc

Cái cục pin chuẩn của máy giờ nó biến mất rồi sao mà lấy lại hả các bạn. Xin chỉ giúp mình với, thank 8-|

TheZeus9x

Hiển thị pin hay time. Bạn chỉ được 1 trong 2 ^^

Tình hình là cái con O2 cóc kẻn của mình bị cái trò này sau khi up rom 6.5. Hiện giờ nếu show time on all window thì nó che mất viên pin và tắt đi thì pin lai được hiển được. Có bạn nào biết cách cho cả 2 cái cùng hiện lên không chỉ mình với. Có lẽ nó liên quan đến registry nhưng mình là chuột mù :D
Giúp mình với nhé các pro xmen :mad:)

tankinh

Các bạn cho mình hỏi chút: Không biêt ao dạo này cục cưng của mình bị lỗi rât kho chịu, nếu mở sáng màn hình thì bình thường, nhưng nếu để cho nó ở chế độ nghĩ (tắt màn hình) thì nó bị treo luôn, không vào được nữa, phải khởi động máy lại thì mới sử dụng được. Ai biết xin chỉ giúp. Thank!

djkim0911

Sáng nay lấy máy ra nghịch, sau đó dùng SKtool để remove. Remove xong, tự nhiên xuất hiện lỗi từa lưa, vào Setting sử dụng chức năng Clear Storage không được lun. Nói chung là bị mất tất cả source của chương trình toàn diện, vào File Explorer không được, không vào Mesenging, Contact được.
Vậy em phải xử lý nó như thế nào đây? Em không tìm thấy nút Soft Reset trên dòng máy của em. Máy của em là O2 Xda II Mini T-Mobile.

Sáng nay lấy máy ra nghịch, sau đó dùng SKtool để remove. Remove xong, tự nhiên xuất hiện lỗi từa lưa, vào Setting sử dụng chức năng Clear Storage không được lun. Nói chung là bị mất tất cả source của chương trình toàn diện, vào File Explorer không được, không vào Mesenging, Contact được.
Vậy em phải xử lý nó như thế nào đây? Em không tìm thấy nút Soft Reset trên dòng máy của em. Máy của em là O2 Xda II Mini T-Mobile.
Bạn có thể HardReset bằng phím cứng cách làm như sau: bạn nhấn và giữ phím Power đồng thời chọt Reset là được...