• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

tuanhung2306

con 02 của e jo cứ bị sọc màn hinh.Bấm vào powen tắt đi bật lại thì hết. Ko biết có phải hỏng màn hình k? Mà khi rút bút ra khi cắm vào nhiều lúc bi kẹt rồi màn hình bị sọc. Ko biết có phải nó chạm vào cáp màn hình ko. Con này bị thay vỏ rồi. Bác biết ko. Hix,

con 02 của e jo cứ bị sọc màn hinh.Bấm vào powen tắt đi bật lại thì hết. Ko biết có phải hỏng màn hình k? Mà khi rút bút ra khi cắm vào nhiều lúc bi kẹt rồi màn hình bị sọc. Ko biết có phải nó chạm vào cáp màn hình ko. Con này bị thay vỏ rồi. Bác biết ko. Hix,
Trường hợp này rất có thể màn hình của bạn có vấn đề, bạn nên tháo máy ra vệ sinh lại xem sao...

tankinh

Không biết sao dạo này con O2 mini của mình có vấn đề gì ấy. Muốn nghe cuộc gọi phải bật loa ngoài hoặc gắn tai nghe vào chứ còn cái loa nghe bình thường không nghe được nữa rồi. Bác nào biết xin chỉ giúp với, cảm ơn nhiều.

Không biết sao dạo này con O2 mini của mình có vấn đề gì ấy. Muốn nghe cuộc gọi phải bật loa ngoài hoặc gắn tai nghe vào chứ còn cái loa nghe bình thường không nghe được nữa rồi. Bác nào biết xin chỉ giúp với, cảm ơn nhiều.
Thế thì 100% hỏng loa rồi bạn ạ, thay thôi...:p

tankinh

Nhưng mình mới vừa phát hiện là kích hoạt loa ngoài rồi trở lại ình thường thì vẫn nghe được, không biết là sao nữa.

Nhưng mình mới vừa phát hiện là kích hoạt loa ngoài rồi trở lại ình thường thì vẫn nghe được, không biết là sao nữa.
Cũng hơi lạ... Ngày trước bạn dùng bản rom khác có hiện tượng này không ? Vậy bạn thử HardReset lại xem có hết không, hay bạn có thể tháo ra vệ sinh lại được thì tốt...

LuongQuang

Super V.I.P
Dòng này hay bọ dính chân giắc cắm tai nghe nên hay bị hiện tượng trên.

Bạn thử cắm giắc rồi rút ra lại cắm vào vài lần xem có hết không, nếu có RP7 xịt xíu vào là ổn nhất, hoặc lấy cái tăm nhỏ hơi nạy chân cạnh của giắc ra là được. Thử xem! :D

tankinh

Dòng này hay bọ dính chân giắc cắm tai nghe nên hay bị hiện tượng trên.

Bạn thử cắm giắc rồi rút ra lại cắm vào vài lần xem có hết không, nếu có RP7 xịt xíu vào là ổn nhất, hoặc lấy cái tăm nhỏ hơi nạy chân cạnh của giắc ra là được. Thử xem! Click here to enlarge
hic, nó bị loa trong liên quan gì đến giắc đâu, thank bác đã hứơng dẫn

Cũng hơi lạ... Ngày trước bạn dùng bản rom khác có hiện tượng này không ? Vậy bạn thử HardReset lại xem có hết không, hay bạn có thể tháo ra vệ sinh lại được thì tốt...

Click here to enlarge
Đã thử up lại các Rom khác nhau 6.1, 6.5 và HR lại máy rồi nhưng vẫn thế, không lẽ lúc nào cũng đeo tai nghe hay sao trời, chắc thanh lý em này quá. Buồn nhất là chia tay với WM, hic !!!!!!!!! hay để vọc thôi, chứ ko nghe gọi gì hết. Thank bác hướng dẫn

LuongQuang

Super V.I.P
Trước tôi cũng dùng Magic 1 thời gian khá lâu rồi nên mới chia xẻ cho bạn, nếu bạn không tin thì tùy và cứ tìm cách xử lý thôi! :-?

Nó bị phần cứng thì up rom, HR có nghĩa lý gì? còn việc "nó bị loa trong liên quan gì đến giắc đâu" thì đơn giản nhất là sao cắm tai nghe thì toàn bộ hệ thống loa sẽ tịt?

Hi vọng bạn sớm có câu trả lời cho mình. Chúc vui! 8-|

tankinh

Cảm ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ, mình ko có ý gì hết, loa nghe của mình có lúc được lúc ko chứ không phải mất hoàn toàn, mình đã thử cách của bạn rồi nhưng kết quả = 0, 1 lần nữa xin cảm ơn

tuanhung2306

Nếu link Rapid khó down tì bạn có thể down ở 4shared này cũng được, bản này chạy khá ổn... O2 Mini không dễ die đâu bạn ạ chỉ cần bạn làm đúng quy trình là okie...

sau khi up về 6.1 thi máy em ko nhận up đc rom nữa. Mặc dù usb vẫn nhận. Cưu em với, cần gấp

tuanhung2306

em đưa về rồi. hiện chữ seri lên rôi. Căm usb rồi làm như hd trong file txt nhưng ko đc. Hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

em đưa về rồi. hiện chữ seri lên rôi. Căm usb rồi làm như hd trong file txt nhưng ko đc. Hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
Bạn úp rom gì vậy ? Nếu có thể bạn úp lại rom Ship trước, để không ảnh hưởng đến radio thì bạn có thể extract bản rom Ship đó ra bằng WinRar rồi để lại mỗi file nk.nbf để úp nhé...

Em up rom này nè. Bác nói thế em chả hiẻu j cả. huhu
Bạn cắm USB thì có thấy trên màn hình PPC ở Bootloader hiện chữ USB thay cho chữ Serial không ? Nếu có thì úp được, còn nếu không thì bạn xem lại cáp kết nối nhé...

tuanhung2306

đây nhé. Nó bị thế này
178403-N%C3%A2ng-c%E1%BA%A5p-ROM-Windows-Mobile-6.1-cho-HTC-Magician-3.06-WWE