• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

đây nhé. Nó bị thế này
178403-N%C3%A2ng-c%E1%BA%A5p-ROM-Windows-Mobile-6.1-cho-HTC-Magician-3.06-WWE
Lỗi này không phải do rom mà là cáp kết nối của bạn có vấn đề nên không kết nối được, thứ hai là chân USB mini của máy bạn có vấn đề... Bạn kiểm tra lại 2 phương án này bằng cách máy đang trong Win bạn cho kết nối với PC qua ActiveSync xem có kết nối được không nhé...

NhatToai

Super V.I.P
có, vẫn kết nối đc mà. Em vẫn copy phần mềm đc mà. Ko thể do cáp hay cổng úb đc

Thử cho máy về Bootloader rồi gắn cáp vào cho PC add phần cứng
Kiểm tra lại các thay đổi trong connetions setting của Active Sync

ngocb2

Các pro vào chỉ giáo cho em với

tình hình là em mới tập chơi WM Pro được 3 ngày. hix! Click here to enlarge em đang dùng chú Dopod 828, hwa em up rom lên 6.5 thông số như sau:
ROM version 3.06.00 WWE
Radio version 1.12.10
Protocol version 1337.42
kết quả là máy chạy rất mượt... nhưng mà sóng lúc được 2 vạch lúc thì không có gì.
em đã up radio 1.13 nhưng không cải thiện được gì. vậy các pro có kinh nghiệm khám chữa hộ em ca này với, xem em nó hỏng phần cứng hay phần mềm. nếu pro nào có bản radio nào ổn hơn với WM6.5 thì chia sẻ cho em nhé. thank các pro trước.
Ký tên: Lối đi nào cho em..........Click here to enlarge

Last edited by a moderator:
Các rom của Cottula chỉ thích hợp với 2 phiên bản Radio là 1.12.00 và 1.12.10 thôi bạn ạ. Bắt sóng kém thì có rất nhiều nguyên nhân như phụ thuộc vào nơi bạn sinh sống, vào phiên bản radio bạn đang dùng,... Bạn thừ úp lại WM2003SE xem sóng có cải thiện hơn không nhé...

tnbaoquoc

02 xda ii mini

mình lập topic này để các bạn thảo luận vấn đề về 02 xda ii mini làm sao sử dụng cho nó tốt nhất ổn định nhất.mọi rom, soft, game trong topic này các bạn làm ơn để link mới nhất bản mới nhất lun nha.tốt nhất là cái gì cũng nhất cả để có 1 em 02 xda ii mini tốt nhất. cứ thế nha cái gì đúng nhất thì các bạn up chia sẻ .
vấn đề thứ 1 là mình đang dùng con 02 xda ii mini vừa up lên bản win_05 của cotulla. hổng hiểu tại sao không dùng 1 lúc nào nó tự nhiên tắt máy , bấm nút nguồn nó không lên mà phải tháo nắp ra bấm nó mới chịu lên.mong các bạn giúp đở

htc_113

Chào các Bác, máy em cũng bị tình trạng như thế. nhưng sau khi thay pin máy đã chạy rất ổn định. pin em mua ở HN 120k 1600mAh Bác ạ
tiện thể Bác cho e hỏi, Rom của O2 IIi lên được mấy "chấm" rồi ạ? em tìm mà không có?
ai có Rom WM6 hoặc 6 thì cho e xin với

ladykiller69

CỨU CON 02 MINI DÙM MÌNH VỚI

TÌNH HÌNH LÀ CON O2 MINI CỦA MÌNH ĐANG XÀI BÌNH THƯỜNG THÌ TỰ NHIÊN BỊ SỌC RỒI TRẮNG MÀN HÌNH LUN GIỜ HEM BIK NÓ BỊ BỆNH GÌ DIE MÀN HÌNH HAY GÌ MÀ NÓ LẠI NHƯ VẬY . BÁC NÀO BIK THÌ CHỈ MÌNH CỨU E NÓ VỚI . TKS MỌI NGƯỜI

chidung16

Vài vấn đề muốn hỏi, ai biết chỉ dùm với!!

Minh đang xài con o2 xda mini, mình mua đồ cũ về xài tính ra cũng đc 2-3 năm rồi, thời gian đầu thì ko sao, về sau bắt đầu giở chứng
1. Đang xài tự nhiên tắt máy
2. Đang xài tự nhiên màn hình đen thui, mở ko lên, gọi điện tới thì đầu dây bên kia vẫn nghe đổ chuông nhưng mình thì chả thấy gì cả (làm con bồ e nó tưởng e đi đâu). Lúc này chi có tháo pin ra rồi lắp vô lại rồi khởi động mới lên được
3. Tháo pin ra thì giờ chương trình chuyển về 12h ngày 14/2/2006. Có 1 điều lạ là hồi trc mìn xài viettel, tháo sim viettel ra thì giờ hệ thống (sau khi chỉnh lại) vẫn không đổi, thời gian gần đây tháo pin ra rồi lắp vô lại vẫn chuyển về 12h ngày 14/2/2006. Như vậy có phải pin backup bị hư. Nói thêm là mình tháo pin ra khỏi máy để cả đêm thì nó ko hard reset. Có ng nói tháo pin ra để khoảng 20-30 phút cho pin back up hết là máy tự hard reset.
4. Hồi trc mình xài viettel thì sóng của máy hơi yếu nhưng vẫn xài đc, nhưng khi chuyển qua xài thuê bao trả sau mobi thì đi ngoài đường không sao, về nhà là mất sóng, có khi đang tự nhiên sóng đầy căng, rồi lùi về 2 vạch, rồi lại dò sóng, như vậy có phải radio có vấn đề. Mình đang xài radio 01.09.
5. Loa của máy nghe rất nhỏ, khi im lăng thì có thể nghe bên kia nói gì, nhưng hơi ồn ồn 1 tí là khỏi nghe luôn. Trong khi các máy khác nghe phà phà. Có phần mềm hay cách nào làm loa nghe to rõ hơn không
6. Sau 1 thời gian cài cài, gỡ gỡ 1 số phần mềm + game thì chẳng hiểu sao máy bị hư file autorun. Khi khởi động lại máy nó hiện ra cái bảng gì gì đại loại như “file autorun bị hư hay không tìm thấy, hãy tiến hành cài đặt lại….” Vấn đề là chẳng biết cái autorun đó là của phần mềm nào. Tắt cái bảng đó di thì xài bình thường. Bây giờ mình muốn cho cái file đó không chạy lúc khởi động nữa thì phải làm sao
7. Mình đang xài WM6, khi hard reset thì nó quay về bản rom đó hay là bản rom mặc định lúc mới cài. Tình hình máy bị như vậy mình có nên up rom không?
Mình hỏi hơi bị nhiều, bạn nào biết chỉ giúp với nhé. Cảm ơn rất nhiều

truelive

90 % do cục pin chai .
giống y chang máy O2 mini của mình. Bán đc có 1 chai mà phải thay cục pin tới 450K .
Giờ tớ để cái O2 làm chặn giấy .

xuandung11a2

Well-Known Member
Em cũng nghĩ khả năng rất cao là do pin chai,khi pin kém,khả năng bắt sóng của O2 mini rất tồi,gọi đi thì có thể tít sóng luôn,,trường hợp thử 2 của bác em cũng bị vài lần ,mà đen thui chỉ thấy mỗi tín hiệu sóng màu xanh.Còn muốn xóa file autorun thì bác thử dùng file explorer vào my device/windows/start up xóa file nào tên autorun xem thế nào.Khi máy hardreset thì vẫn ở nguyên trạng wm6 (trước đó dùng wm6).O2 mini giờ rẻ lắm,pin khoảng tầm 80k 1200MaH,máy cũng tầm 700k-800k.

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
1,2,3,4,5...

6- Copy các dữ liệu quan trọng ra PC rồi format thẻ lại đi bạn.Dùng Resco FileExplorer xóa cái autorun đó cũng được nhưng bảo đảm sau 1-2 ngày là có lại ngay thôi.
7- Sau khi tiến hành HardReset,máy của bạn sẽ về trạng thái ban đầu của bản ROM hiện tại đang dùng.

chidung16

Mình cũng nghĩ đến trường hợp pin bị chai, nhưng ngoài trường hợp nhiều lúc máy tự nhiên tắt thì ko vấn đề gì, mình nghe, gọi bình thường, pin xài đến cạn (0%) máy mới tắt. Mình xài bình thường khoảng gần 2 ngày mới xạc pin 1 lần

fab9

O2 xda mini không thể gửi sms ?

Mấy hôm trước mình vẫn gửi & nhận SMS bình thường. tự nhiên hôm nay cái O2 ko thể gửi & nhận SMS ? chọn Messages thì nó chỉ vào Outlook mail, mình ko biết cấu hình lại SMS như thế nào. Ae nào biết xin chỉ giúp nha.
O2 xda mini cài WM 6.1.
Thanks. =D>

tankinh

Ủa? cách fix lỗi camera của bản rom 6.06 ở chỗ nào zday mấy bác, sao tìm hoài không thấy? thank!

minhtrikiet

Cho mình hỏi phần mềm để cài O2 mini thành modem kết nối 3G ?

Cho mình hỏi phần mềm để cài O2 mini thành modem kết nối 3G ,lúc trước mình có thấy 1 bài chi cách biến O2 mini thành modem kết nối 3G,nếu ai biết xin chỉ cho minh nha.Mình chân thành cảm ơn.YH của mình:heogayca@yahoo.com