• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

tuanhung2306

Nếu giao diện có dự báo thời tiết thì nhiều lắm như M2D, SPB Mobile Shell, HTC Home,.. Bạn tìm hiểu rồi chọn rồi mình sẽ hướng dẫn cho, nhưng mình nói trước dòng Magician yếu nên cài thêm sẽ hoạt động chậm đấy bạn ạ... Tốt nhất bạn nên cài Pocket Digital Clock hay Today Clock cho nó nhẹ...:D
Nếu muốn bàn phím tiếng Việt trên PPC thì bạn có thể cài VNKeyboard, bạn có thể tham khảo tại CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC
hnay em down cái spb2.0 về nhưng cài đặt rồi mà ko thay đổi j . giúp em với và cho em key lun nhé nếu bác cói. Mà sao rom 6.1.3.03 sóng kém wa. em toàn lướt đt mà 50% pin là ko vào mạng đc. hix. khéo về 2k3 wa. cho em lời khuyên với

Chỉnh sửa cuối:
hnay em down cái spb2.0 về nhưng cài đặt rồi mà ko thay đổi j . giúp em với và cho em key lun nhé nếu bác cói. Mà sao rom 6.1.3.03 sóng kém wa. em toàn lướt đt mà 50% pin là ko vào mạng đc. hix. khéo về 2k3 wa. cho em lời khuyên với
Bạn cài bản SPB Mobile Shell 3.5 đi, mình lâu lắm rồi không dùng SPB nữa mà chỉ dùng Manila thôi... Còn về pin yếu thì sóng kém đi thì rất có thể pin của bạn bị chai rồi, làm quả pin 1800MAh mà xài...:D

tuanhung2306

giờ a dùng đt j. em cài spb2,12 xong mà ko thấy thay đổi j.Mà sao con 02 hay lệch cảm ứng thế. Phải vào ailgr scree để chỉnh.hixx

giờ a dùng đt j. em cài spb2,12 xong mà ko thấy thay đổi j.Mà sao con 02 hay lệch cảm ứng thế. Phải vào ailgr scree để chỉnh.hixx
Mình giờ đang dùng Viva, O2 Mini là "người tình" của mình ngày xưa đấy... Bạn vào tải SPB Mobile Shell rồi cài nhé, nếu có vấn đề gì thì PM cho mình...:p Còn về cảm ứng thì bạn thay miếng dán màn hình khác xem thế nào, nếu vẫn bị thì thay cảm ứng...

@: Bạn edit lại bài trên hộ mình nhé...

tuanhung2306

chỗ em k có bán miếng dán. Mà nếu hỏng cảm ứng thì vào ailgg cũng chỉnh sao đc.Mà soft j để chạy ảo java, em thíck phần mềm chát shmeneserger. Bác biết send e nhé. Gửi giúp em wa gmail thì tốt. gmail la nguyentuanhung.236@gmail.com ! thank bác nhiều

bác dũng cho em xin rom gốc của T-mobile MDA với. em quay về 2k3 xem thế nào. Cho em xin radio nũa nhé:D
Bạn sang đây hay đây tải về và úp nhé, chọn phiên bản tiếng Anh là WWE. Để có thể úp được tất cả các rom ship của Magician mà không bị báo lỗi CID thì bạn có thể extract file rom đó ra lấy mỗi file nk.nbf rồi cho bạn tool bạn hay úp rom, hay bạn có thể mở file RUU.conf bằng Notepad rồi thêm dòng [CHECKCEID_TYPE]=1 rồi save lại thì sẽ không bị báo lỗi CID nữa...:p

tuanhung2306

hix.Em mới xai winmobi lần đầu, bác send thế thì em làm sao đc. Bác cho em lick down lun rom đó đi. Nhìn thế e ko hiểu j cả

hix. lick này dowm sao đc bác. ko có lick khác ah?. Mà up rom này có gặp lỗi j ko. Em thấy nhiều ng up xuống toàn bị die.
Nếu link Rapid khó down tì bạn có thể down ở 4shared này cũng được, bản này chạy khá ổn... O2 Mini không dễ die đâu bạn ạ chỉ cần bạn làm đúng quy trình là okie...

tuanhung2306

ok bác. bản này có cần chỉnh sửa như trên ko? Hay cứ up bt như các bản khác thôi hả, em đang dùng radio 1.12.10 có cần up radio khác ko.ah quên . ko cần unlock cid nữa hả

ok bác. bản này có cần chỉnh sửa như trên ko? Hay cứ up bt như các bản khác thôi hả, em đang dùng radio 1.12.10 có cần up radio khác ko.ah quên . ko cần unlock cid nữa hả
Không cần làm gì hết vì bản này chỉ có OS không có radio đâu, cứ úp bình thường thôi...:p