• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

N

nmt2005vn

Guest
Con NEO O2 của mình khi để lâu thì tự tắt đèn, tap hay nhấn phím nào nó cũng ko sáng trở lại, chỉ có nhấn nút chụp hình thì nó sáng đèn lại?Có cách nào để khắc phục ko? :(

Damo4ever

Máy của mình sau khi rút tai nghe ra thì loa ngoài không hoạt đông nữa. có cachs nào sửa không các bạn ?

cat_nobita

Con NEO O2 của mình khi để lâu thì tự tắt đèn, tap hay nhấn phím nào nó cũng ko sáng trở lại, chỉ có nhấn nút chụp hình thì nó sáng đèn lại?Có cách nào để khắc phục ko? :(

Bạn phải nói rõ là mình muốn khắc phục như thế nào thì mọi người mới giúp Bạn được. Còn bình thường Bạn vào Start - Settings - System - Backlight để thiết lập thời gian sáng, tắt đèn màn hình hoặc Start - Settings - Personal - Buttons - Lock Bạn tích vào Lock all buttons except Power button thì lúc màn hình tắt Bạn chỉ bấm duy nhất phím Power thì đèn mới sáng lại. Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

Máy của mình sau khi rút tai nghe ra thì loa ngoài không hoạt đông nữa. có cachs nào sửa không các bạn ?

Vấn đề về lỗi bẩm sanh của dòng Prophet này đã bàn rất nhìu lần rùi bạn àh, chắc bạn ko thấy đó :). Dòng Prophet - chính xác là mấy chú Neo trùm bị cái bệnh vặt này, mình tham khảo nhìu lần và biết lỗi này xuất phát từ ngấn chuyển đổi Head phone mà ra, khi bạn đút dây Jack vào nghe thì ngấn này tụt vào => loa ngoài tạm thời tắt , khi rút ra thì loa ngoài hoạt động trở lại, lý do là vì nút ngấn ấy bị kẹt khiến loa ngoài ko phát ra âm thanh, thế thôi :-??

Bạn kiếm cục bông nhỏ, gọn đút vừa lỗ head phoen, ngoáy vài ba lần xem có hoạt động trở lại ko, ko thì đem ra thợ sửa cũng dc :D

kodut

Ko bít hỏi ở đây có đúng ko...nhưung các bác cho em hỏi cái...ông anh em có 1 con NEo vừa đi ÚC về..bị hỏng mất cái vỏ ở sau máy..( chỗ nắp đậy pin đó )..nên cứu đòi xin con Dopod của em..Vây ai ở HN cho hỏi cso chỗ nào bán mấy đồ thay cho NEo ko...Vì nếu thay cả vỏ thì quá đắt

adieu_atelag

E cài wm6 bản touch. E muốn để chế độ khi có tin nhắn thì nó ko bị show lên màn hình thì làm thế nào ah? Hồi trước wm5 thì e chỉnh được, cái này tìm mãi trong option chẳng có :((
Thak 4 interest

mavach11

Không biết HTC Dopod 818 Pro có chức năng của GPS receiver không nhỉ?

Có bác nào biết dòng dopod 818 pro có chức năng GPS hay không nhỉ?

NhatNguyen

Dopod 818 pro nói riêng và cả dòng prophet nói chung, ko có tích hợp chức năng GPS bạn àh.

Vì bạn là newbie nên mình nhắc nhở , trước khi đưa ra câu hỏi cần tìm hiểu xem đã có chủ đề bàn luận riêng về nó chưa, ko nên lập chủ đề mới bạn nhé !!!

E cài wm6 bản touch. E muốn để chế độ khi có tin nhắn thì nó ko bị show lên màn hình thì làm thế nào ah? Hồi trước wm5 thì e chỉnh được, cái này tìm mãi trong option chẳng có :((
Thak 4 interest
Bạn vào Start>Setting>Sound & Notification, chọn tab Notification , trong mục Event bạn chọn New text message rồi chek vào mục Display message on screen là xong !

Damo4ever

Vấn đề về lỗi bẩm sanh của dòng Prophet này đã bàn rất nhìu lần rùi bạn àh, chắc bạn ko thấy đó :). Dòng Prophet - chính xác là mấy chú Neo trùm bị cái bệnh vặt này, mình tham khảo nhìu lần và biết lỗi này xuất phát từ ngấn chuyển đổi Head phone mà ra, khi bạn đút dây Jack vào nghe thì ngấn này tụt vào => loa ngoài tạm thời tắt , khi rút ra thì loa ngoài hoạt động trở lại, lý do là vì nút ngấn ấy bị kẹt khiến loa ngoài ko phát ra âm thanh, thế thôi :-??
Bạn kiếm cục bông nhỏ, gọn đút vừa lỗ head phoen, ngoáy vài ba lần xem có hoạt động trở lại ko, ko thì đem ra thợ sửa cũng dc :D

Cám ơn bạn nhiều, :)nhưng vấn đề loa gải quyết chưa xong thì máy mình lại thêm một bệnh nữa là phone không hoạt động (không phải do sóng và sim, hai cái này mình lấy máy khác kiểm tra rồi). Mình đã thử nhiều biện pháp như lau lại chỗ tiếp xúc của sim và máy, soft reset nhiều lần, uninstall mấy phần mềm mới cài vào vì sợ đụng soft nhưng không có hiệu quả ? Đây có phải là bệnh thường gặp nữa không và sửa bằng cách nào các bạn ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cám ơn bạn nhiều, :)nhưng vấn đề loa gải quyết chưa xong thì máy mình lại thêm một bệnh nữa là phone không hoạt động (không phải do sóng và sim, hai cái này mình lấy máy khác kiểm tra rồi). Mình đã thử nhiều biện pháp như lau lại chỗ tiếp xúc của sim và máy, soft reset nhiều lần, uninstall mấy phần mềm mới cài vào vì sợ đụng soft nhưng không có hiệu quả ? Đây có phải là bệnh thường gặp nữa không và sửa bằng cách nào các bạn ?

vậy tại sao còn cách nữa là HR mà bạn lại không làm nốt nhỉ :)):)):)). Thân!!!

adieu_atelag

Cho mình hỏi câu nữa. Mình muốn copy contact vào trong máy để mỗi lần uprom là ko bị mất ý. Vì ko biêé làm nên mỗi lần uprom hoặc HR là mất tất danh bạ, nhập lại mất thời gian quá.
Merci d'avance!

Cho mình hỏi câu nữa. Mình muốn copy contact vào trong máy để mỗi lần uprom là ko bị mất ý. Vì ko biêé làm nên mỗi lần uprom hoặc HR là mất tất danh bạ, nhập lại mất thời gian quá.
Merci d'avance!

Nếu bạn copy contact vào máy thì up rom xong còn gì nữa đâu bạn? Bạn phải dùng một chương trình backup nào đó, hay nhất là PIMBackup để backup contacts lại, lưu file backup đó lên thẻ nhớ, sau khi up rom xong thì tiến hành restore lại từ file backup trên thẻ là xong!

adieu_atelag

Nếu bạn copy contact vào máy thì up rom xong còn gì nữa đâu bạn? Bạn phải dùng một chương trình backup nào đó, hay nhất là PIMBackup để backup contacts lại, lưu file backup đó lên thẻ nhớ, sau khi up rom xong thì tiến hành restore lại từ file backup trên thẻ là xong!

Vậy cái PIMbackup down ở đâu vậy bạn? bạn júp thì júp cho trót rùi xóa bài tui đi cũng dc. +_+

NhatNguyen

Bạn down về theo link dưới đây nhé :), nếu là file exe thì chép vào PPC mà chạy

Mã:
[URL="http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1189061&postcount=1"]http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=1189061&postcount=1[/URL]

boy_hanoi04

Tình hình là cái program storage của em là 44,01 Mb theo Resco nó báo thế;còn storage là 42,55MB.Nhưng có một điều lạ là cái program ban đầu sau khi cài đặt rồi soft reset là còn 25Mb,nhưng dùng được khoảng nửa ngày là nó sụt xuống 23Mb rồi bây giờ thì 22MB(em đã tắt hết chương trình bằng resco roài,stop all roài).Nhưng nếu soft reset lại thì nó lại lên 25MB như thường.Các bác giải thích cho em với.

Thứ 2 là sau khi dùng khoảng nửa ngày thì em để ý là cái Active Sync nó tự động bật lên mà em không hề biết lúc nào và tại sao,khi vô resco đã thấy nó nằm ở đó roài;tắt đi một lát sau nó lại chạy,không thể hiểu nổi.Và khi đó biểu tượng chữ G(chắc của cái GPRS) nó biến mất thay vô đó là cái biểu tượng không kết nối(2 mũi tên nằm ngang và có gạch chéo qua).

Những cái đó chỉ khi sài khoảng nửa ngày là bị còn mới soft reset thì không vấn đề.Các bác giải thích giúp em cái
ah quên em sài Dopod 818 pro mấy bác tư vấn em phát

Tuan1412

Tình hình là cái program storage của em là 44,01 Mb theo Resco nó báo thế;còn storage là 42,55MB.Nhưng có một điều lạ là cái program ban đầu sau khi cài đặt rồi soft reset là còn 25Mb,nhưng dùng được khoảng nửa ngày là nó sụt xuống 23Mb rồi bây giờ thì 22MB(em đã tắt hết chương trình bằng resco roài,stop all roài).Nhưng nếu soft reset lại thì nó lại lên 25MB như thường.Các bác giải thích cho em với.
đó là do bạn chạy ứng dụng thì ít nhiều nó vẫn fải load vào ram,bạn tắt ứng dụng đi rồi nhưng ít nhiều vẫn bị lưu laị trên ram,bạn có thể dùng:free up ram của sk tools để giải phóng cho ram.Bạn SR thì tất nhiên ram dc giải phóng lên nó free 25 mb thui

jackydragon

Qtek (s200) là XDA NEO?

Chào các MOD, cho mình hỏi Qtek(S200) có phải là XDA NEO không?Qtek là bản của châu âu , còn NEO là bản của Châu Á.Mà hàng châu Âu tốt hơn Châu Á?
Làm sao test biết được hàng này đã qua sư dụng hay mới 100%?

Chào các MOD, cho mình hỏi Qtek(S200) có phải là XDA NEO không?Qtek là bản của châu âu , còn NEO là bản của Châu Á.Mà hàng châu Âu tốt hơn Châu Á?
Làm sao test biết được hàng này đã qua sư dụng hay mới 100%?

Bạn phải post bài vào đúng box, đúng topic và phải tham khảo qua một vòng diễn đàn trước khi post bài thắc mắc! Vì bạn là thành viên mới nên mình di chuyển, lần sau là del luôn, bạn rút kinh nghiệm nhé!

Qtek s200 chính là O2 Neo, thuộc dòng HTC Prophet, chỉ khác nhau cái thương hiệu, ngoài ra ko có gì khác cả!