• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

boy_hanoi04

Mấy bác cho em hỏi em sài Dopod 818pro mới up rom Cross5b,bây giờ cái camera của em lúc chụp xong thấy hình đứng bình thường nhưng đến lúc vo Pictures để xem thì nó lại bị xoay đi một góc 90 độ toàn phải rotate chỉnh lại.Bác nào hướng dẫn em cái

Mấy bác cho em hỏi em sài Dopod 818pro mới up rom Cross5b,bây giờ cái camera của em lúc chụp xong thấy hình đứng bình thường nhưng đến lúc vo Pictures để xem thì nó lại bị xoay đi một góc 90 độ toàn phải rotate chỉnh lại.Bác nào hướng dẫn em cái

Vì camera mặc định khi chạy sẽ xoay ngang sang trái, do đó khi muốn chụp đứng thì bạn phải để mặc định (nghĩa là giữ cho nó xoay ngay), thì khi vào xem sẽ bình thường thôi, còn nếu bạn để máy đứng khi chụp thì máy nó sẽ hiểu là bạn đang xoay ngang, nên khi vào xem nó xoay ngang là đúng rồi! :D

redcat83

Bluetooth

Mình kết nối 2 máy O2 Neo và Nokia 3110c qua bluetooth và 2 máy cũng đã nhận được nhau nhưng mình chỉ biết cách send file từ Nokia qua O2 thôi ,còn gởi từ O2 qua Nokia thì mình không biết cách xin giúp mình với

NhatNguyen

Đó là vì bạn chưa bật cổng hồng ngoại từ PPC đấy, đặc điểm của PPC là vậy, khi bạn muốn gửi bất cứ file gì qua bluetooth đều phải bật cổng hồng ngoại :).

Biểu tượng hồng ngoại thường nằm ngay bên cạnh biểu tượng Bluetooth trong hộp quản lý Comn manager đấy bạn, thân .

donghue

cái này hay ah nha! nhân tiện cho hỏi luôn bluetooth 1.0 rồi thì 1.2 còn 2.0 và thằng ku AD2P khác nhau ở chổ nào nhỉ, nếu muốn nghe nhác hifi-stereo qua tai nghe "răng xanh" thì chỉ cần đến chuẩn nào là được, vì chuẩn càng cao thì càng mắc tiền - mà tiền thì không phải là lá me, hì hì hì! cảm ơn các pác nhiều nhiều

yeuemnhieu

Em đang dùng O2 NEO không muốn kết nối với máy tính bằng ActiveSync thì không biết ấn vào nút nào để tắt. Toàn phải tắt máy. NEO không như O2 Mini có nút tắt như bình thường.Em vào Comm Manager ấn Sync nhưng vẫn không tắt được. Mong được chỉ giáo

Em đang dùng O2 NEO không muốn kết nối với máy tính bằng ActiveSync thì không biết ấn vào nút nào để tắt. Toàn phải tắt máy. NEO không như O2 Mini có nút tắt như bình thường.Em vào Comm Manager ấn Sync nhưng vẫn không tắt được. Mong được chỉ giáo
Chỉ có cách rút dây thôi bạn, còn disconnect của AS chỉ có tác dụng khi sync wa bluetooth thôi bạn!

LeHai85

mình tưởng ko cần bật hồng ngoại cũng gửi được mà..dung phần mền quản lý phai reco ex đó mà.mình vẫn làm mà

mình tưởng ko cần bật hồng ngoại cũng gửi được mà..dung phần mền quản lý phai reco ex đó mà.mình vẫn làm mà

Cái đó ko phải là hồng ngoại mà là Receive All incoming beam, dùng chung cho cả bluetooth và hồng ngoại chứ ko phải dành riêng cho hồng ngoại!

N

nmt2005vn

Guest
em muốn có 1 cai tray ở cuối màn hình thì phải cài phần mềm gì vậy mấy bác?:(

silent_hill_hp

Máy mình hiện nay bị hiện tượng cắm sạc lúc được lúc không, cắm cổng USB cũng thế, lúc kết nối được lúc ko. Như vậy là do phần cứng hay phần mềm. Hiện nay máy mình khi lắc nghe thấy tiếng lạch cạch bên trong, ko hiểu là thế nào. (máy đã từng bị bung 2 lần để sửa giắc tai nghe + thay cảm ứng)

TuanQuang

Máy mình hiện nay bị hiện tượng cắm sạc lúc được lúc không, cắm cổng USB cũng thế, lúc kết nối được lúc ko. Như vậy là do phần cứng hay phần mềm. Hiện nay máy mình khi lắc nghe thấy tiếng lạch cạch bên trong, ko hiểu là thế nào. (máy đã từng bị bung 2 lần để sửa giắc tai nghe + thay cảm ứng)

Máy của bạn có tiền sử là đã bị bung ra, nên hiện tượng bạn gặp phải rất có thể là do phần cứng mà cụ thể hơn là tiếp xúc chân xạc bị lỏng. Để hiểu rõ hơn bạn sang box Phần cứng hỏi thêm nhé. Nếu bạn ở Hn bạn mang qua 72 Đường Bưởi gặp Mod Thanhha_2602 anh xem cho.

dinhnn

Máy mình mỗi khi gỡ pin ra xong lắp lại là phải chỉnh lại ngày tháng và giờ. chương trình thì vẫn như cũ, nhưng chỉ tội mất caí extend rom

có phải máy em bị hư cục pin nhỏ trong máy không. Nếu vậy thì thay cục pin nhỏ đó hay sao.

Cảm ơn

TuanQuang

Máy mình mỗi khi gỡ pin ra xong lắp lại là phải chỉnh lại ngày tháng và giờ. chương trình thì vẫn như cũ, nhưng chỉ tội mất caí extend rom

có phải máy em bị hư cục pin nhỏ trong máy không. Nếu vậy thì thay cục pin nhỏ đó hay sao.

Cảm ơn

Có thể pin back Up của bạn sắp hỏng rồi. Nếu bạn ở HN thì mang qua 72 Đường Bưởi anh Toàn thay cho

stevenpham

bác nào cho em hỏi chút xíu: máy của em nếu để file làm nhạc chuông ở Card thì cứ có điện thoại đến là bị treo, để ở main memory thì ngon lành. Đấy là dạo này mới bị thế. Trước đây không thế. Em không hiểu sao nữa. Bác nào bít chỉ giùm em với.

DucLinh

bác nào cho em hỏi chút xíu: máy của em nếu để file làm nhạc chuông ở Card thì cứ có điện thoại đến là bị treo, để ở main memory thì ngon lành. Đấy là dạo này mới bị thế. Trước đây không thế. Em không hiểu sao nữa. Bác nào bít chỉ giùm em với.
Up bản Rom khác đi bạn:D

Nguyenson318

Các Pác cho hỏi chút xíu!

Cách Soft Reset, Hard Rest... của NEO như thế nào? (Hướng dẫn cụ thể giúp em nhé, vừa chuyển qua dùng nên chưa rõ). Thanks