• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Damo4ever

Mình dùng dopod 818pro, chức năng nhận tin nhắn quảng bá của mobifone lần trước có bạn nào đã chỉ, mình cài đúng như vậy, nhưng chỉ nhận đúng một lần duy nhất rồi...mất hút luôn từ đó! Có bạn nào dùng mobi mà nận được tin quảng bá thường xuyên không ? Chỉ giúp mình nhé!

mercuryvn

wifi cho O2 Neo

:-?Có bác nào bít thiết lập wifi cho O2 Neo thì chỉ tui với thanks!:-?

Nemmatlanh

:-?Có bác nào bít thiết lập wifi cho O2 Neo thì chỉ tui với thanks!:-?

Cái này đơn giản lắm,bạn chỉ cần vào Commanager TurnOn Wifi lên sau đó đợi nó kết nối xong là mở IE rồi lướt Net thôi nhé.Chú ý với chỗ nào có Wifi của FPT thì bạn nên vào IE để đăng nhập với pass mặc định trước rồi mới có thể vào Yahoo hoặc vào Net được nhé.Thân!

Lamson

Well-Known Member
Mọi người cho hỏi NEO trong phần seting\Clock & Alarm,ở Tab Alarm chỉ có 3 dòng ( trong đó có các ngày từ thứ 2-CN ) Ví dụ như có một số công viêc thường phải nhắc nhưng nhiều hơn 4 mục thì 3 dòng Alarm là không đủ, vậy có cách nào tăng số dòng Alarm lên không nhỉ? ( tất nhiên nếu không được thì phải cài PM rôi, nhưng ý mình là tăng số mục nhắc nhở lên 4-5 chẳng hạn mà không cần PM).
Xin cảm ơn nhiều

trtminh

Cho mình hỏi muốn xoá toàn bộ Contact trong máy Neo làm sao vậy.Ngoại trừ HR

Mình xài WM06 4.0.0.5b. Không xoá được toàn bộ là do không có tuỳ chọn select all.

Ai biết cách xoá xin chỉ giúp

Huycl2507

Cho mình hỏi muốn xoá toàn bộ Contact trong máy Neo làm sao vậy.Ngoại trừ HR

Mình xài WM06 4.0.0.5b. Không xoá được toàn bộ là do không có tuỳ chọn select all.

Ai biết cách xoá xin chỉ giúp

Bạn có thể sử dụng PM PPCBckpContacts1.3 để xóa toàn bộ contact nha

PM đã có trong Download đó

Chúc vui:D

Damo4ever

Các bạn cho mình hỏi, khi mình duyệt web qua nhiều ngày thì bộ nhớ trong Storage của máy (không phải thẻ nhớ rời, không phải RAM) càng lúc càng giảm. Mình đã dung SKTools xóa hết History,cookies,... tuy bộ nhớ có lên nhưng không như lúc đầu. Có cách nào làm dung lượng phục hồi như cũ không ?

Nemmatlanh

Các bạn cho mình hỏi, khi mình duyệt web qua nhiều ngày thì bộ nhớ trong Storage của máy (không phải thẻ nhớ rời, không phải RAM) càng lúc càng giảm. Mình đã dung SKTools xóa hết History,cookies,... tuy bộ nhớ có lên nhưng không như lúc đầu. Có cách nào làm dung lượng phục hồi như cũ không ?

Bạn đã sẵn cài SKTool rồi thì tại sao không dùng nó để chuyển các Cookies vào thẻ nhớ nhi?Để trên Main làm gì cho nặng?Còn bạn muốn Main trở về bộ nhớ đủ như ban đầu thì bạn cài soft mình gửi kèm dưới đây về,rất nhẹ nhưng cũng rất hay,mỗi lần lướt Wed xong thì chỉ cần nhấn vào soft là tự động nó xóa hết ngay :).Lần sau những bài thế này nên sang box phần mềm để hỏi và xin soft nhé :)

tieu_vu1410

Các bác có thể giúp em giải đáp 1 số thắc mắc được chăng.
Con dopod 818pro thuộc dòng G3 hay G4
làm thế nào để em vẫn up ROM khác được bình thường mà không bị lỗi country vendor ID. thằng 818pro này có thể up lên WM6 được không. và có thể cho em xin bản ROM mới nhất nếu có thể. cảm ơn các bác nhiều

Các bác có thể giúp em giải đáp 1 số thắc mắc được chăng.
Con dopod 818pro thuộc dòng G3 hay G4
làm thế nào để em vẫn up ROM khác được bình thường mà không bị lỗi country vendor ID. thằng 818pro này có thể up lên WM6 được không. và có thể cho em xin bản ROM mới nhất nếu có thể. cảm ơn các bác nhiều

Sang box ROM của HTC Prophet nhé bạn, đã có hướng dẫn rất kĩ bên đó rồi!

matrix_reload

Cài bản 5b cross xài đc 2-3 ngày bình thường, hôm nay cắm cáp sync không nhân. Thử HR lại bằng Clear Storage không được, bấm vào Bootloader cũng không được. Vẫn vào Win được. Xin hỏi bị bệnh gì vậy? Có cứu chữa được không?

Cài bản 5b cross xài đc 2-3 ngày bình thường, hôm nay cắm cáp sync không nhân. Thử HR lại bằng Clear Storage không được, bấm vào Bootloader cũng không được. Vẫn vào Win được. Xin hỏi bị bệnh gì vậy? Có cứu chữa được không?
HR bằng phím cứng thì sao bạn?

matrix_reload

HR bằng phím cứng thì được, nhưng vẫn ko thể trở lại bình thường. Chắc đành phải quăng máy đi bảo hành (máy còn bảo hành lâu). Thank mod PhamThanhDat đã reply!

Có cái này cho mình hỏi thêm: Sao nhìn màu bản này xấu quá (hay là do máy vậy?). Mình thấy màu trên bản gốc WM5 nhìn vẫn mượt mà.

mình bị lỗi font ko đọc dc văn bản word TV

Cũng còn tùy file wor mà bạn đọc sử dụng font gì, ví dụ như vni họăc .vni thì bạn fải copy font đó từ pc vào windows\fonts trên PPC rồi SR lại thì mới đọc được

Pretty

mình có vấn đề này mong các bác giúp đỡ.
chả là hôm qua nghịch thế nào cắm dây phone ở trên con Kia Morning vào thử xem có nghe nhạc đc = loa của nó ko?..... ko có hiện tg j cả nghĩa là ko nghe thấy j mình cứ nghĩ là do máy soft reset lại rùi lại cắm vào tiếp ---> vẫn ko có hiện j cả. nghĩ là do nó ko đồng bộ đc với con kia..thế là thôi cũng ko để ý j cả.

về đến nhà thấy có cuộc gọi (mất chuông) chỉ thấy rung mặc dù mình để cả rung và chuông, ấn nghe thì ko thấy j mặc dù vẫn đang kết nối, ko nghe thấy j và người bên kia cũng ko nghe thấy j. thử lại thì kết quả vẫn thế bật nhạc lên ko thấy tiếng đâu hết, lạ 1 cái là khi cắm tai nghe của nó vào thì nghe nhạc và nghe gọi bình thường. đặc biệt là pin xuống rất nhanh
mình đã hard reset thậm chí đã up lại 1 vài bản room trước đây vẫn dùng bt nhưng vẫn ko đc.chỉ khi cắm phone vào mới nghe goi bt, mình nghĩ chắc là bị phần cứng rùi chứ ko phải do room.

các bác đã ai từng gặp hiện tg này chưa? cho e 1 vài lời chỉ giáo

thanks a lot

Em cũng bị hiện tượng này rồi. Bác cắm phone vào xoay xoay mấy cái rút ra nghe loa thử xem. Em nghĩ lâu ko nghe phone bác cắm vô rồi lấy ra tiếp điểm nó ko nối với nhau nên gây ra hiện tượng đó. Bác thử lại xem sao! Thân!

Tuan1412

Em cũng bị hiện tượng này rồi. Bác cắm phone vào xoay xoay mấy cái rút ra nghe loa thử xem. Em nghĩ lâu ko nghe phone bác cắm vô rồi lấy ra tiếp điểm nó ko nối với nhau nên gây ra hiện tượng đó. Bác thử lại xem sao! Thân!
Đây là lỗi phần cứng chân tai nghe bị giắc,trước mình dùng neo cũng rất hay bị hiện tượng này,nói chung dòng prophet thường bị lắm bạn.Cách khắc phục có thể làm như sau lấy tai nghe bôi ít RP7 vào cắm ra rút vào mạnh mấy làn xem sao.Nếu 0 hết bắt buộc phải tháo máy để vệ sinh lại chân tai nghe

matrix_reload

Màu bị xấu thì do phần cứng hay phần mềm nhỉ? Mình uprom lên các bản 6 thì thấy màu xấu quá, giống như chưa cài driver cho VGA trên PC vậy đó. Giờ up lại bản 5 thì màu vẫn xấu như vậy. Khi xài bản rom gốc thì màu rất mượt (khi dùng Resco Photo Viewer thì thấy rõ điều này). Mình thì không có bản rom gốc. Máy Neo chip G4. Bro nào có link tải bản rom gốc cho loại máy này thì cho mình xin với (đã down bản rom gốc tiếng Đức nhưng khi up báo lỗi VendorID), để up lại xem màu có bình thường lại không. Thanks!

chucuoihp

Cho em hỏi chút :D
Sao cái WMP của Dopop với WM2006 hình nó chậm quá trời.
Xài WM2005 có đỡ nhưng tui khoái cái giao diên 06 hơn.
Bác nào có thuốc cứu giúp em với :(