• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi chút :D
Sao cái WMP của Dopop với WM2006 hình nó chậm quá trời.
Xài WM2005 có đỡ nhưng tui khoái cái giao diên 06 hơn.
Bác nào có thuốc cứu giúp em với :(

Đó là do phần cứng của máy Bạn à! WM6 cần nhiều tài nguyên hệ thống hơn WM5 nên WMP chạy trên WM6 mới bị như vậy! Được cái này thì mất cái kia mà! Thân!:)

duylong187

Máy mình khi bật chế camera, di chuyển (lia máy) thì hình ảnh bị giật ko trơn...bạn nào biết chiêu chỉ mình cách khắc phục với. Tks

duylong187

"hic hic, con Neo của em k hiểu sao nó cứ hiện lên cái bản:

"Notification error:
Cannot execute Windows\TimeWizard.exe"

mà em vào "windows" tìm k thấy file TimeWizard.exe đâu cả, vào StartUp menu và Process của k thấy file đó đang chạy... ai bít nó bị lỗi gì thì chỉ em với, em đã gỡ SpdTime 2.1 ra rùi cài lại mà vẫn bị..."

Mình nghĩ là do bạn cài chương trình TimeWizard vào bộ nhớ thẻ, nhưng chương trình này cần phải chạy khởi động từ bộ nhớ máy. Vậy bạn thử cài lại chương trình đó vào bộ nhớ máy xem có hết ko. Chúc vui.

TuanQuang

"hic hic, con Neo của em k hiểu sao nó cứ hiện lên cái bản:

"Notification error:
Cannot execute Windows\TimeWizard.exe"

mà em vào "windows" tìm k thấy file TimeWizard.exe đâu cả, vào StartUp menu và Process của k thấy file đó đang chạy... ai bít nó bị lỗi gì thì chỉ em với, em đã gỡ SpdTime 2.1 ra rùi cài lại mà vẫn bị..."

Mình nghĩ là do bạn cài chương trình TimeWizard vào bộ nhớ thẻ, nhưng chương trình này cần phải chạy khởi động từ bộ nhớ máy. Vậy bạn thử cài lại chương trình đó vào bộ nhớ máy xem có hết ko. Chúc vui.

cái này thì bạn vào running Program Stop All đi là đc.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình khi bật chế camera, di chuyển (lia máy) thì hình ảnh bị giật ko trơn...bạn nào biết chiêu chỉ mình cách khắc phục với. Tks

Camera tích hợp trên PDA chỉ vậy thôi Bạn à! Vì tốc độ bắt hình của Camera chậm nên khi di chuyển máy hình ảnh bị giật là đúng roài!:)

duylong187

"Bạn Xuantruong viết: Camera tích hợp trên PDA chỉ vậy thôi Bạn à! Vì tốc độ bắt hình của Camera chậm nên khi di chuyển máy hình ảnh bị giật là đúng roài!"

Cám ơn bạn nhiều, nhưng sở dĩ mình hỏi vậy là vì khi cầm thử máy MiniPro của đứa em lên lia camera thì thấy hình ảnh ko hề bị giật...?! nên ko biết có phải do máy mình rởm nên bị ko..mong chỉ giáo thêm.Tks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
"Bạn Xuantruong viết: Camera tích hợp trên PDA chỉ vậy thôi Bạn à! Vì tốc độ bắt hình của Camera chậm nên khi di chuyển máy hình ảnh bị giật là đúng roài!"

Cám ơn bạn nhiều, nhưng sở dĩ mình hỏi vậy là vì khi cầm thử máy MiniPro của đứa em lên lia camera thì thấy hình ảnh ko hề bị giật...?! nên ko biết có phải do máy mình rởm nên bị ko..mong chỉ giáo thêm.Tks

Chụp ảnh không phải là thế mạnh của PPC đối với bất kỳ dòng nào cũng vậy bạn ạ chất lượng ảnh chỉ tương đối thôi. Khi mình đưa qua đưa lại thì không giật nhưng khi chụp ảnh sẽ bị nhòe đó bạn. Thân!!!

duylong187

Mình muốn chọn nhạc chuông riêng cho SMS, bạn nào biết chỉ mình với.
(Kiểu chuông mình muốn chọn đã được chép vào thư mục Windows/rings rồi, nhưng khi vào phần setting->tone->new text messaging thì không tìm thấy kiểu chuông đó để chọn...). Tks

Mình muốn chọn nhạc chuông riêng cho SMS, bạn nào biết chỉ mình với.
(Kiểu chuông mình muốn chọn đã được chép vào thư mục Windows/rings rồi, nhưng khi vào phần setting->tone->new text messaging thì không tìm thấy kiểu chuông đó để chọn...). Tks

Mặc định nhạc chuông cho SMS phải là dạng wav thì máy mới nhận, nếu muốn chọn định dạng mp3 thì phải cài thêm phần mềm Ringo Mobile nhé bạn!

longak83

nếu bạn cài wm6 thì điều này có thể làm đc,chép nhạc vào thẻ nhớ,mở sound & notification ,chọn even : new text messenger ,sau đó chọn trong lít play sound là có nhạc chuông cho tin nhắn ngay,tui đang xài ver transformer 1.1 ko cần xài soft hỗ trợ cho nhạc chuông ^^

meomun208

lỗi Loa phone và mic của O2 Neo

Tự nhiên chết mic và loa phone các bác ạ. Gọi đến vẫn đổ chuông bình thường, bật ca nhạc thì không phát ra loa ngoài. Cắm tai nghe vẫn nghe bình thường, kể cả cuộc gọi nhưng mic vẫn tèo. Up lại Room cũng ko sửa được.
Bác nào biết cách sửa hoặc chỗ nào sửa uy tín cho em biết nhé. Thanks.

Rose_killer

bác thử cắm tai fone vào rồi rút thật mạnh ra xem sao. lần trước e bị vậy rồi làm như thế lại chả sao nữa, chắc tại lúc rút tai fone ra chưa triệt để

khanhipod

Cứu con neo của em với,chẳng hiểu vì sao máy lại nóng lắm,em phải tắt nguồn ko dám xài.Gắn thẻ nhớ vào thì nó tạo trên thẻ nhớ nhiều thư mục có tên chỉ là dấu ".".Ai biết lỗi gì ko chỉ tớ
àh còn nữa khi reset máy thì lúc màn hình sắp tắt nó lại xuất hiện một vài vệt sọc dọc bên phải bên phải màn hình nữa

Chỉnh sửa cuối:

lathengoc

cho em hỏi chút về
View attachment 67373
em thấy cái destop đẹp quá.em muon lam giống cái theme như vậy đc kô.em đang sài o2 neo
và đang sử dụng win 4.0.0.0.5b
mong các anh chỉ dùm em

duylong187

Chả là có ông anh cho cái tai nghe blutooth hiệu motorola, nhưng mình loay hoay mãi mà không thể kết nối với máy Neo của mình: Đã bật blutooth, vào quản lý kết nối->blutooth->new searching device->no found???; nhưng kết nối với các máy khác bật blutooth thì bình thường (trừ cái tai nghe kia mới khổ). Mình nghe nói phải bấm searching trên cái blutooth thì mới kết nối được với handphone mới?!...có bạn nào biết cách chỉ giúp mình với. Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chả là có ông anh cho cái tai nghe blutooth hiệu motorola, nhưng mình loay hoay mãi mà không thể kết nối với máy Neo của mình: Đã bật blutooth, vào quản lý kết nối->blutooth->new searching device->no found???; nhưng kết nối với các máy khác bật blutooth thì bình thường (trừ cái tai nghe kia mới khổ). Mình nghe nói phải bấm searching trên cái blutooth thì mới kết nối được với handphone mới?!...có bạn nào biết cách chỉ giúp mình với. Thanks

Trước tiên bạn phải bật BT của tai nghe sau đó bật BT của PPC để cho PPC tìm thấy drive của tai nghe sau đó đánh pass là 0000 vào là OK thôi. Thân!!!

duylong187

Trước tiên bạn phải bật BT của tai nghe sau đó bật BT của PPC để cho PPC tìm thấy drive của tai nghe sau đó đánh pass là 0000 vào là OK thôi. Thân!!!

Cám ơn bạn nhiều, mình đã làm thử theo cách bạn chỉ, nhưng vấn đề là cái máy Neo của mình nó không tìm thấy thiết bị tai nghe blutooth, mình cũng dùng thử máy N70 tìm và cũng không thấy luôn?!. Nhưng khi ông anh mình ổng đưa cái Samsung D500 (tức là cái máy ổng đã sài với cái tai nghe đó) để connec thử thì nghe gọi ok -> tức là cái tai nghe không hư...:-??. Mình nghe nói là phải bấm trên cái tai nghe làm sao ấy thì máy di động mới tìm thấy được. Mong bạn chỉ giáo giùm, thành thật cám ơn lắm lắm.

wenquan

trên tai nghe có một nút, bạn bấm một lần là bật BT của tai nghe lên, rồi giữ nút đó đến khi đèn trên tai nghe nhấp nháy thì khi nó tai nghe mới nhận máy neo được, khi đó bạn mới sử dụng được tai nghe BT

webcrawler

trên tai nghe có một nút, bạn bấm một lần là bật BT của tai nghe lên, rồi giữ nút đó đến khi đèn trên tai nghe nhấp nháy thì khi nó tai nghe mới nhận máy neo được, khi đó bạn mới sử dụng được tai nghe BT

Chính xác, thường là từ 5-7 giây bạn ạ. Khi đèn bluetooth màu xanh nước biển trên tai nghe nhấp nháy thì search và pair lại là ok.

DonMetal

Ngày trước em dùng Prophet chạy mấy bản touch của bác claudy, có cái hiệu ứng vuốt lên vuốt xuống trong những cửa sổ có thanh cuốn ( cái này khi chạy nó kêu tạch tạch tạch, và thanh cuộn cứ chạy cho đến khi mình chạm vào mà hình nó mới dừng). Nay không dùng Prophet nữa nhưng vẫn rất muốn sử dụng hiẹu ứng đó, bác nào biết soft tích hợp đó là gì chỉ em với nhé. Hiện em đang dùng Ftouchflo, touchcomander..nhưng vuốt nó không tạch tạch-và thanh cuộn nó không "chạy cho đến lúc mình bảo dừng thì nó dừng" ^^