• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

ducanet

Của em cũng up bằng Rom của ROM 20273 của MacQueen:-??

Em đã xử lý được rồi. May quá, tưởng em nó đi nhanh rồi. Lấy bản Rom gốc up lại là xong

Last edited by a moderator:

CongNam

các bác giupứ em với. Sau khi em bấm finish để kết thúc phần up rom thì nó chuyển ngay thành cái màn hình 3 mầu. Giờ ko có cách gì để thoát khỏi nó. Các bác nghĩ kế giúp cho em với

Máy bạn đã HardSPL chưa và chip máy bạn là G3 hay G4. Bạn phải đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé.

ducanet

Máy bạn đã HardSPL chưa và chip máy bạn là G3 hay G4. Bạn phải đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé.
Máy của em đã HardSPL và dùng chip G3. Sau khi cứu lại được em nó tối qua em lại up lại đúng bản rom hôm trước up và kết quả vẫn là bị quay lại Bootloader

CongNam

Máy của em đã HardSPL và dùng chip G3. Sau khi cứu lại được em nó tối qua em lại up lại đúng bản rom hôm trước up và kết quả vẫn là bị quay lại Bootloader

Sau khi cứu lại, bạn phải Hard SPL lại nhé. Và down thử bản rom 6.1 khác úp lại thử xem sao.

thaisonvu

Máy của mình ko hiểu sao mỗi lần gửi tin nhắn đều thành 2 tin giống nhau.Ai có biết lỗi đấy khắc phục thế nào ko ạ.E dùng bản ROM nguyên bản của máy, có cài SPB 4.0 và Mobile Shell.Ngày xưa e dùng con O22 cài SPB cũng bị lỗi này, gửi 1 tin thành 2 tin.Nhưng hồi đó e nhớ có cách fix.hic

luongdang

cho hỏi đi sửa cảm ứng cho O2 Neo ở đâu là tốt nhất và giá bao nhiêu tiền..các bác chỉ cho em với..thanks mọi người..

thaisonvu

Vấn đề với Rom Little Green

Mình đang dùng bản Little Green,nhưng cứ mỗi lần soft reset thì máy đều bị mất hết tin nhắn?KO bít bạn có bị thế ko, và IM+ chạy toàn bị cứng,ko chạy dc

minitau6969

bạn nào có font tiếng việt dùng cho word,exel cho mình xin cái, có mấy file word copy từ máy tính ra ko thể nào đọc đc

hai_tran

Máy tự xạc pin cho đến hết pin?

Tình hình là Con Dopod C818pro của em đương xài bổng dưng tự xạc pin, mặc dù không cắm xạc và cũng không cắm USB, bro nào biết bịnh chỉ giúp, thx all!

canhdl

Chào các bác, Nhờ các bác giúp e với.
E dùng con O2 neo, hôm qua E up bản ROM 20275.1.3.3 của bác H.Ân, không hiểu sao bây giờ nó không gọi đựoc. Máy khác gọi đến vẫn đổ chuông nhưng không nghe đựoc, gọi đi thì không có tin hiệu, mặc dù máy được gọi vẫn đổ chuông. Âm thanh thì im lìm, nghe nhạc không co tiêng, gắn tai nghe thì được. tửong là bản ROM bị lỗi, úp lại bản khác vẫn thế. MONG CÁC BÁC QUAN TÂM GIUP ĐỠ !!!!

n01061990

có khi nào loa trong của bác bị hư ko? theo mình bít thì dòng prophet rất dễ hư loa (lần trước mình cũng bị hư loa ngoài ko bít ly do lun) ^^

Lamson

Well-Known Member
gắn tai nghe thì được. !!
Đã có vài người mắc rồi ( nếu bạn chịu khó tìm trong forum thì thấy đã có người nói về trường hợp này rồi ) Là do lúc cắm tai nghe vào thì nó cắt loa trong, vậy giờ bạn lấy cái tăm nhỏ quấn tý bông cho vào lỗ cắm giắc xoay lau qua lại một chút...là OK. Còn loa chưa chắc đã hỏng đâu.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tình hình là Con Dopod C818pro của em đương xài bổng dưng tự xạc pin, mặc dù không cắm xạc và cũng không cắm USB, bro nào biết bịnh chỉ giúp, thx all!

HS có thể bị đụng soft nếu không hết thì thay thử cục pin khác xem bạn nhé...

bạn nào có font tiếng việt dùng cho word,exel cho mình xin cái, có mấy file word copy từ máy tính ra ko thể nào đọc đc

Sang box thảo luận PM bạn nhé....

hai_tran

HS có thể bị đụng soft nếu không hết thì thay thử cục pin khác xem bạn nhé...

Cảm ơn nhiều, mình đã HS rồi, Uprom, Radio... hết rồi vẫn bị. Chắc mai kiếm cục pin thay thử xem sao.

Mà lỡ giúp giúp cho chót là cho mình hỏi luôn cục pin Dopod này mua ở đâu nhỉ??? thanks all!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cảm ơn nhiều, mình đã HS rồi, Uprom, Radio... hết rồi vẫn bị. Chắc mai kiếm cục pin thay thử xem sao.

Mà lỡ giúp giúp cho chót là cho mình hỏi luôn cục pin Dopod này mua ở đâu nhỉ??? thanks all!

Bạn qua box mua bán hoặc liên lạc trực tiếp với mình bạn nhé.....

tkeisai

cho em hỏi con O2 neo của em dùng hệ điều hành winmobile6.0 có thể cài font tiếng việt được không?

kufitlam

Cho mình hỏi o2 neo của mình, mình ko muốn khi nó tắt màn hình là tự khóa phím luôn mệt lắm, khi cần phải bấm nút power rồi unlock rất phiền, anh em nào chỉ mình chỉnh ko tự khóa phím đi, ko phải auto of backlight nhé các bạn vì mình vẫn muốn nó tắt màn hình khi nghe nhạc cho đở hao pin mà ko bị tự khóa phím, cám ơn các bạn.

Last edited by a moderator:

CongNam

Cho mình hỏi o2 neo của mình, mình ko muốn khi nó tắt màn hình là tự khóa phím luôn mệt lắm, khi cần phải bấm nút power rồi unlock rất phiền, anh em nào chỉ mình chỉnh ko tự khóa phím đi, ko phải auto of backlight nhé các bạn vì mình vẫn muốn nó tắt màn hình khi nghe nhạc cho đở hao pin mà ko bị tự khóa phím, cám ơn các bạn.

Bạn dùng phần mềm khóa phím gì thì vào thiết lập nó lại là được mà.