• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

boydeptrai

Cho mình hỏi sao con O2neo up rom 6.1 bản nào cũng bị lỗi thẻ nhớ (lúc nhận lúc ko tháo ra cắm vào lại nhận) cho mình hỏi cách phục, chứ bị vậy rất bất tiện. Thanks mọi người nhiều.

boydeptrai

vậy bản mới của Lámon mọi người có bị vậy ko?
sao trong các Topic cũng có nhiều người nói về vấn đề này???

Lamson

Well-Known Member
vậy bản mới của Lámon mọi người có bị vậy ko?
sao trong các Topic cũng có nhiều người nói về vấn đề này???
Lỗi thẻ nhớ ấy à? Bản mới là bản nào vậy? mấy bản mới nhất 20273,20721,20275...bình thường

Chỉnh sửa cuối:

ptsang

02 neo tự khởi động

con 02 neo của em đã uprom wm6.1 xài được 2 tháng bình thường. hôm nay nó cứ tự nhiên khởi động lại, lúc đang xài không thấy nhưng lâu lâu lấy ra nhấn nút power thì nó khởi động lại. em đã hr nhưng vẫn không hết. mong moi người giúp đỡ!

hoaiancm

Mấy anh ơi cho em hỏi cái này. Em xài o2 neo, không biết em cài nhầm cái gì mà bây giờ phần text message không mở được tin nhắn ra, chỉ nhìn thấy có bao nhiêu tin nhắn thôi. Trong khi phần MMS hay Outlook đều mở thư ra xem bình thường. Em thử xóa mấy chương trình vừa cài gần đây nhưng cũng không có tác dụng.

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mấy anh ơi cho em hỏi cái này. Em xài o2 neo, không biết em cài nhầm cái gì mà bây giờ phần text message không mở được tin nhắn ra, chỉ nhìn thấy có bao nhiêu tin nhắn thôi. Trong khi phần MMS hay Outlook đều mở thư ra xem bình thường. Em thử xóa mấy chương trình vừa cài gần đây nhưng cũng không có tác dụng.

HS thôi bạn ạ kể cả nếu đã đụng soft nó vẫn ăn vào reg chưa chắc remove đi đã hết đâu tốt nhất là HS cho lành :D

Lamson

Well-Known Member
]Mấy anh ơi cho em hỏi cái này. Em xài o2 neo, không biết em cài nhầm cái gì mà bây giờ phần text message không mở được tin nhắn ra, chỉ nhìn thấy có bao nhiêu tin nhắn thôi. Trong khi phần MMS hay Outlook đều mở thư ra xem bình thường. Em thử xóa mấy chương trình vừa cài gần đây nhưng cũng không có tác dụng.
Bạn Up bản ROM nào? nếu là bản 20721 thì đó là lỗi của ROM. Còn các bản khác thì chắc HR lại như Mod ChuHuyHoan nói xem

hoaiancm

Bạn Up bản ROM nào? nếu là bản 20721 thì đó là lỗi của ROM. Còn các bản khác thì chắc HR lại như Mod ChuHuyHoan nói xem

Bản ROM của em là 2.20.7.34 WWE, model PM300 của HTC. Em có back up thành file (chương trình PIM) nhưng không biết đã remove chương trình luôn hay sao mà bây giờ không mở file đc. Chắc phải cài lại chương trình back up đó mới được phải ko các anh? Hoặc nếu HR lại bình thường thì nó còn lưu lại contact, tin nhắn gì ko nhỉ? hay mất hết? Mong các anh chỉ giúp.:((

Lamson

Well-Known Member
Nếu HR thì không còn tin nhắn, contact gì hết, Còn nếu đã dùng PIM backup ra thẻ rồi thì dùng PIM để Restore lại thôi.

cakiem123

Các anh ơi cho em hỏi.Em up Room lên đến bước 4 và bước 5 thì chả thấy thông số trên dòng To và From đâu cả. Em thư up liều thì khi up song nó cứ đứng iên ở mang hình RGB ấy. Con của em chạy Chip G4.

Máy cảu bạn sử dụng chíp G3 hay G4 vậy. Nếu G4 thì bạn cho mình xin ban Room gốc nhé. Mình đang cần.

Taki7610

Unlock_GSM
Các anh ơi cho em hỏi.Em up Room lên đến bước 4 và bước 5 thì chả thấy thông số trên dòng To và From đâu cả. Em thư up liều thì khi up song nó cứ đứng iên ở mang hình RGB ấy. Con của em chạy Chip G4.

Máy bạn đang tình trạng nào chọt reset có vào win hay chỉ đứng ở màn hình bootloader thôi?

Máy cảu bạn sử dụng chíp G3 hay G4 vậy. Nếu G4 thì bạn cho mình xin ban Room gốc nhé. Mình đang cần.

Kiếm trên diễn đàn bản PV TEMP hay RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID nhé!

cakiem123

Lúc up room xong xuôi rồi, khởi động lại máy thì nó cứ đứng ở màn hình bootloader, kể cả khi mình reset lại máy cũng vậy. Lúc ấy em thấy thông số SPL :2.15.0001

Chỉnh sửa cuối:

hoaiancm

các anh cho em hỏi là có phần mềm nào chỉnh sửa lỗi trong registry tự động không?:-? em dùng PM300 WM5

TaQuangDuc

Prophet chết cứng, cần anh em giúp đỡ!

Mình có 1 cái Prophet, đã hardSPL test, làm giao diện ngon lành rất nhiều lần.
tặng cho đứa em vợ để dùng,
thằng người yêu con em chẳng biết giận dỗi gì nhau ném 1 phát thế là không lên nữa (mất nguồn)
nó sợ sệt đưa ra mất ông thợ liền, được phán chết Flash, phải thay và mình thực sự không biết là đã bị thay chưa.
giờ mình đang cầm cục chặn giấy trong tay với tình trạng mất thẻ, bị thay pin, mất 2 con vít đáy, mất loa nghe, máy không nhận cũng không lên nguồn.
bác nào có thế đưa tay giúp đỡ hay chỉ cho mình chỗ nào uy tín được không?
Cảm ơn rất nhiều!

PS: Mình đã từng giao 1 con vào tay Phương Anh CMS, nhưng chết cứng và vẫn nằm ở đấy cách đây 1 năm rồi, nên sợ thợ kiểu đấy đến giờ

CongNam

Mình có 1 cái Prophet, đã hardSPL test, làm giao diện ngon lành rất nhiều lần.
tặng cho đứa em vợ để dùng,
thằng người yêu con em chẳng biết giận dỗi gì nhau ném 1 phát thế là không lên nữa (mất nguồn)
nó sợ sệt đưa ra mất ông thợ liền, được phán chết Flash, phải thay và mình thực sự không biết là đã bị thay chưa.
giờ mình đang cầm cục chặn giấy trong tay với tình trạng mất thẻ, bị thay pin, mất 2 con vít đáy, mất loa nghe, máy không nhận cũng không lên nguồn.
bác nào có thế đưa tay giúp đỡ hay chỉ cho mình chỗ nào uy tín được không?
Cảm ơn rất nhiều!

PS: Mình đã từng giao 1 con vào tay Phương Anh CMS, nhưng chết cứng và vẫn nằm ở đấy cách đây 1 năm rồi, nên sợ thợ kiểu đấy đến giờ

Máy mà giận vợ đem ném thì còn gì nữa hả TaQuangDuc.:D:D, chắc chắn là phần cứng bị hỏng nặng rồi. Bạn qua khu vực Kinh nghiệm mua bán và sửa chữa ĐTDĐ hỏi thử có chổ nào sửa chữa uy tín không. :)):))

cakiem123

cảm ơn bác Lamsơn. Em thử làm xem sao
Với thông số như vậy bạn chưa HardSPL rồi. Cho nên sau khi Up xong nó sẽ ở màn hình Bootloader ( đã có một vài bài nói về trường hợp này rồi)
Muốn Up ROM 6.1 thì cần thực hiên bước đó trước xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894
ANh Lamson ơi trong file HardSPL em download về có nhìu file quá. Em fải chạy file nào trong số các file :EnterBootloader, CeCopy, CeRun, JumpSPL, ROMUpdateUtility_NV_G4, RUUGetInfo, Sleep4, Upgrade_SPL_G4.:-/