• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

denynguyenphi

cho mình hỏi mình mới mua máy o2 neo thì đã được úp ROM WM6.1 CE OS 5.2.19202 (Build 19202.1.0.0 PV sb) vậy cho mình hỏi bản rom này ra sao có ổn định hay ko vậy

jupiter_nguyen

Prophet của em bị bệnh gì???

Chào cả nhà. Em O2 Neo của em nếu thực hiện cuộc gọi khi pin dưới 50% là cứ bị khởi động lại. Pin càng xuống thấp thì càng tệ hại hơn, có khi vừa bật sóng lên là bị Reset. Hic hic. Em đã thử rất nhiều bản Rom từ Rom Ship, 6.1; 6.5 vẫn bị tình trạng như vậy. Máy em bị sao hả các bác??:( Máy em chip G3, đã Hard-SPL.

Chỉnh sửa cuối:

Satan

Chào cả nhà. Em O2 Neo của em nếu thực hiện cuộc gọi khi pin dưới 50% là cứ bị khởi động lại. Pin càng xuống thấp thì càng tệ hại hơn, có khi vừa bật sóng lên là bị Reset. Hic hic. Em đã thử rất nhiều bản Rom từ Rom Ship, 6.1; 6.5 vẫn bị tình trạng như vậy. Máy em bị sao hả các bác??:( Máy em chip G3, đã Hard-SPL.
cái này chắc là do pin đấy bạn ah! thử thay cục pin khác xem sao nhé!

redcat83

Mình chạy wm6.5 nhưng sao không set nhạc chuông dạng midi vậy xin các bạn chỉ giúp mình với.

E dang dung con O2 neo,ko hieu sao tu nhien may' bao' "messenger was not sent.try again?" E thay hien dong chu Error Synchronizing.cac' bac' giup' E cach' khac phuc voi ah.(song' van khoe...nhung rat hay bi nhu the).thanks

Bovovua

Mình sử dụng bàn phím PCM thấy lỗi phần tiếng việt (hiện mấy cái ô vuông), mình đang dùng các font: Time new roman, arial, tohoma, verdana.
Xin nhờ các bạn tư vấn cho mình sử dụng thêm font nào thì mới ổn, mình ko muốn bê nguyên bộ font từ pc sang vì tốn bộ nhớ quá.
PS: mấy cái font trên là mình copy từ pc rồi vất vào thư mục windows/font trên ppc >> ko biết thế có đúng ko nữa @@

Chỉnh sửa cuối:
Mình sử dụng bàn phím PCM thấy lỗi phần tiếng việt (hiện mấy cái ô vuông), mình đang dùng các font: Time new roman, arial, tohoma, verdana.
Xin nhờ các bạn tư vấn cho mình sử dụng thêm font nào thì mới ổn, mình ko muốn bê nguyên bộ font từ pc sang vì tốn bộ nhớ quá.
PS: mấy cái font trên là mình copy từ pc rồi vất vào thư mục windows/font trên ppc >> ko biết thế có đúng ko nữa @@
Bạn thử cài VN System Font này xem sao nhé...
http://www.mediafire.com/?hd1mmg4ezy0

qlinhqlinh

HTC dopod PM300 luôn ở chế độ Boot.
up rom xong
Màn hình treo ở chế độ Boot(3 màu) và hiện 2 dòng IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001

giúp em với

Lamson

Well-Known Member
Có bỏ được bước Alight Scren khi mới cài lại room ko hả các pác.
Khi build Rom có thể điều chỉnh để bỏ bước này, còn nếu người build ROM không bỏ thì chắc bạn phải thực hiện thôi ( hay nếu bỏ qua được thì mình cũng chưa biết cách ???"

babyface001

các bạn cho mình hỏi con dopod 818 của mình , dùng thấy pin còn khoảng 50% nhưng mà từ lúc đó trở đi , nếu dùng nhiều máy sẽ tự động tắt , và khi mình mở lên lại thì nó sẽ boot và o vô win đc , và cứ boot như vậy , nếu muốn vô thì phải cắm sạc ... anh em ai biết bị gì không ?

Bovovua

các bạn cho mình hỏi con dopod 818 của mình , dùng thấy pin còn khoảng 50% nhưng mà từ lúc đó trở đi , nếu dùng nhiều máy sẽ tự động tắt , và khi mình mở lên lại thì nó sẽ boot và o vô win đc , và cứ boot như vậy , nếu muốn vô thì phải cắm sạc ... anh em ai biết bị gì không ?

Mình đoán phần nhiều là củ pin của máy bạn sắp nghỉ hưu được rồi, còn nếu không bạn thử bản rom khác xem tình hình có cải thiện không vì mình đã gặp một bản rom báo sai tình trạng pin rồi (chính xác là lúc nào nó cũng báo đầy vạch pin luôn :().

babyface001

Mình đoán phần nhiều là củ pin của máy bạn sắp nghỉ hưu được rồi, còn nếu không bạn thử bản rom khác xem tình hình có cải thiện không vì mình đã gặp một bản rom báo sai tình trạng pin rồi (chính xác là lúc nào nó cũng báo đầy vạch pin luôn :().

Cám ơn bạn , mình nghĩ chắc phải thay cục pin mới rùi , giá pin con này thì khoảng nhiêu vậy bạn ??

babyface001

Con O2 neo của mình nhạc chuông nhỏ quá , nhiều lúc mình o nghe được luôn , các bạn biết chỉnh sao cho lớn o , mình thử nghe 1 bài nhạc bằng window media thì nghe rất to , sau đó mình cho nó làm nhạc chuông , không hiểu sao nó pé tí .....

denynguyenphi

cho mình hỏi tại sao mình đã đổi nhiều bản rom mà vẩn ko sữ dụng được wifi dù mình đang đứng ở chổ có wifi mà mở máy lên dò vẫn ko thấy có sóng đâu cã mình thấy trường hợp này bị nhiều lắm có ái giải đáp dùm mình đi

PhamHien

Con O2 neo của mình nhạc chuông nhỏ quá , nhiều lúc mình o nghe được luôn , các bạn biết chỉnh sao cho lớn o , mình thử nghe 1 bài nhạc bằng window media thì nghe rất to , sau đó mình cho nó làm nhạc chuông , không hiểu sao nó pé tí .....
Bạn đã tăng hết âm lượng chuông chưa vậy?

cho mình hỏi tại sao mình đã đổi nhiều bản rom mà vẩn ko sữ dụng được wifi dù mình đang đứng ở chổ có wifi mà mở máy lên dò vẫn ko thấy có sóng đâu cã mình thấy trường hợp này bị nhiều lắm có ái giải đáp dùm mình đi

Trước đó máy của bạn có dùng bình thường không vậy/ Có thể wifi đã bị hỏng?

denynguyenphi

Trước đó máy của bạn có dùng bình thường không vậy/ Có thể wifi đã bị hỏng?[/QUOTE nói:
trước đó khi mua máy người ta đã úp sẵn 1 mình 1 bản rom 6.1 nào đó mà mình ko nhớ khi đó vẫn vào wifi được nhưng kì đó ko hiểu vì sao máy ko vào win được nữa chổ đó nói là do lỗi rom nên úp lại cho mình bản rom khác nhưng lại ko vào được wifi nữa