• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

quangcanh

không hiểu sao, máy Neo của mình không thể mở được mục tin nhắn, phải làmsao bây giờ hả các bác? Giúp em với!

Bovovua

không hiểu sao, máy Neo của mình không thể mở được mục tin nhắn, phải làmsao bây giờ hả các bác? Giúp em với!

Bạn thử bản rom khác xem sao, một số bản rom bị lỗi phần nhắn tin từ màn hình Toùchlo.

ipold

Pm200 hardreset xong không vào camera được

Dòng máy này em mới dùng nên không biết hardreset giờ vào camera không được máy anh có kinh nghiệm chỉ giúp dùm em.thanks

AnhPheCT

Dòng máy này em mới dùng nên không biết hardreset giờ vào camera không được máy anh có kinh nghiệm chỉ giúp dùm em.thanks

TL: HR đơn giản nhất là vào Start/Settings/System/Clear Storage gỏ Pass: 1234 chọn OK làm theo Hướng dẫn.! Camera hết hay ko chờ HR xong cái đã. Ko hết Up Radio khác giải quyết ngay. Trước khi Up Rom nhớ đọc kỹ Quy trình Up Rom và UnlockCID, HSPL..... Chúc mai mắn!

Lamson

Well-Known Member
Hard Reset không làm mất Camera được ( nó chỉ trở về trạng thái ban đầu như sau khi UpROM thôi- Nếu còn nguyên bản chưa Up ROM bao giờ nó sẽ trở về trạng thái ban đầu như nhà SX đã cài đặt)

fanyuhuan

[no sender] [no subject]

em gặp cái vụ này khó đỡ quá, trong fan sent của tin nhắn có 1 tin nhắn hiện lên mấy chữ này :[no sender] [no subject] mở lúc nào là nó báo time của thời gian đấy mà hem del dc hok move dc nói chung là làm j nó cũng trơ trơ,hic,ai biết chỉ em xóa nó đi với

fanyuhuan

Rung như nokia

Chào mọi người..em đã đọc trong diễn đàn về cak vọc reg nhưng gà was không biết chỉnh chể độ rung cho con o2 neo của em như thế nào để nó có chế độ rung như máy nokia ý. ai biết chỉ em với: chỉnh cho nó vừa chuông vừa rung như máy nokia. em cảm ơn...
à còn bệnh nữa: :D Khi em bật tin nhắn lên thì trong sent xuất hiện 1 tin nhắn No sender, No Subject và dung lượng 0k, nó hiện thời gian trùng với thời gian bật tin nhắn!!
em cố gắng xóa nó đi nhưng không được. Ai gặp trường hợp tương tự thì cho hướng giải quyết nhé!!

onlylovebx

các bác có cách nào làm cho 2 thanh trên và dứoi của màn hình Home(cái thanh mà có start ý ) WM 5 nó trong suốt không ? hì hì,minh UP lên 6.5 rùi nhưng bạn gái mình ko thích đòi làm sao mà giống như là WM5 nhưng 2 cái thanh phía trên nó trong suốt,giống như là bản 6.1 của ò mini ý,hì hì pác nào bik bày mình với
không thì bản 6.5 cũng được,mình dùng Spb plus rùi,nhưng còn 2 cái thanh nhìn xấu quá,bít thì giúp mình zới hen

Last edited by a moderator:

Bovovua

các bác có cách nào làm cho 2 thanh trên và dứoi của màn hình Home(cái thanh mà có start ý ) WM 5 nó trong suốt không ?

Lâu lâu mới thấy có bác còn hứng thú với WM5 đấy, sao ko up lên mà sài bạn :-?

khanhham

nhờ a lam sơn tư vấn giúp em nên dùng bản rom nào tiết kiệm pin nhất,em dinh quay ve dung may ban win 6.0 nhung em da hardspl o bít bỏ qua step1 up luôn step 2 có dc o? thì có dc o, xin anh cho em link download của 1 số win 6.0 dùng ổn định nhất.em cam ơn nhìu

Chỉnh sửa cuối:

hwangzhiang

Các bác cho em hỏi, ngày trước khi vào phần camera nó có kiểu chụp ảnh ghép như chụp ảnh Hàn Quốc ý. Nhưng up Rom xong bây giờ không còn cái đấy nữa. Bác nào có file cab của cái đấy mà có thêm nhiều ảnh ghép khác thì cho em xin với nhé!

meorung126

Phân biệt giúp mình G3, G4

Khi mình Soft reset lại cái dopod 818 pro của mình thì nó hiện ra :

IPL 1.00
SPL 2.15.0000
GSM 02.19.21
OS 2.15.13.27

Nhìn SPL thấy .0000 thì là G3, nhưng mà sao cái IPL của mình nó có định dạng khác với các IPL trong mấy bài hướng dẫn phân biệt G3,G4 trên forum vậy mọi người.
Nếu vậy thì máy của mình tóm lại là G3 hay G4 hay G gì gì vậy .... :(

cutepe

IPL 1.00.0000
SPL 2.15.0000
la chip g3
IPL 1.00.0001
SPL 2.15.0001
chip g4

may cua ban la chip g3

Last edited by a moderator:

hangxin

hôm qua mua con Neo đúng thông số như trên.Up Rom 6.5 chạy ầm ầm.là chíp G3 bạn ạ.Ban đầu làm cũng hơi run tay vì chẳng hiểu nó là dòng gì.nhưng nghĩ lại người ta chỉ Hard SPL chứ không nói gì đến IPL nên cứ liều.Kết quả là em vẫn dùng ngon.

Lamson

Well-Known Member
Nêu thông số như vậy mà ban Up luôn ROM 6.5 ( không cần HSPL hay Jump SPL) thì bạn giỏi quá!

hangxin

hì!cũng Jump SPL chứ bạn.Trước làm hộ một con chết flash cũng ghê rùi.Thế nên lần này đọc kĩ lắm.à,up từ 05 lên 6.5 luôn nhé.

hì!cũng Jump SPL chứ bạn.Trước làm hộ một con chết flash cũng ghê rùi.Thế nên lần này đọc kĩ lắm.à,up từ 05 lên 6.5 luôn nhé.
Đã có bài học rồi nên cẩn thận là phải... Nhưng máy là chíp G3 thì tội gì không HardSPL để úp rom cho sướng, chỉ cần đề phòng chíp G4 thôi bạn ạ..

hugo_pretty

hnay theo hướng dẫn trên diễn đàn em tải sim manager về máy để copy contacts từ sim sang máy, nhưng khi sang máy có vài kiểu ký tự rất lạ ở một số tên như: ô vuông, chữ y có 2 dấu chấm ở trên, dấu ngoặc vuông...như vậy là sao hả các bác? Thanks!

NhatToai

Super V.I.P
hnay theo hướng dẫn trên diễn đàn em tải sim manager về máy để copy contacts từ sim sang máy, nhưng khi sang máy có vài kiểu ký tự rất lạ ở một số tên như: ô vuông, chữ y có 2 dấu chấm ở trên, dấu ngoặc vuông...như vậy là sao hả các bác? Thanks!
Khi bạn lưu danh bạ SIM trên một máy khác với các ký tự có dấu thì giờ copy vào PPC sẽ có hiện tượng vậy(nếu tên không dấu sẽ bình thường).
Bạn chịu khó sửa lại tên theo ý muốn rồi dùng PIMBackup lưu lại trên thẻ nhớ,sau này cứ restore lại mà dùng.