• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

Nemmatlanh

Bác nào bít cách tháo vỏ của O2 Neo làm ơn giúp em với. Em lỡ tay làm rớt nên cái vỏ bị móp vô, giờ tháo ra nắn lại . Đem ra tiệm thì em sợ em iu của em bị luộc. Bác nào biét giúp em với . Thank

Lần sau sang Box phần cứng hỏi nhé,trước tiên tháo cái vỏ đầu của nó ra bằng cách chọc bút vào cậy lên,nếu máy chưa mở sẽ thấy Tem Void trên ốc,rồi mở tất cả các con ốc trên máy ra,cẩn thận mở xong quan sát cẩn thận để không bị rơi hoặc gãy các nút nhé,nút Volume hay bị gãy nhất trong khi tháo vỏ đó :D

tqt

Cho mình hỏi,bây giở con Neo của mình,không thể nào kết nối Wifi được,mình đã up nhiều bản rom khác nhau rồi,từ WM2005 đến WM2006,nhưng vẫn không được.Có cách nào khắc phục không các bác?Thanks các bác...

Bạn đã thử UP Rom PDAViet 4.0.0.0.5b Cross này chưa? Lần trước máy mình cũng bị, Up bao nhiêu ROM cũng ko có kết quả gì. Nhưng khi Up Rom PDAViet 4.0.0.0.5b Cross tự dưng lại được =D>

NBLam

O2 XDA Mini thuộc dòng nào các bác nhỉ? Wizard hay Prophet? Đã có WM6 hay WM6.1 cho con này chưa? Thanks các bác.

nin1009

giúp em với.con neo của em cấm sạc vào nó báo đèn đỏ nhưng sạc không vô pin,em tháo pin ra và không mở nguồn lên,cấm sạc vào,đợi khoảng 5 phút sao mở nguồn lên thì sạc bình thường.Em vào Setting+system+Device IInformation+Identity+model No.:pM300,thì không còn chữ PM300 nữa mà nó thay vào đó là cái hình ô vuông,nên em chọt reset thì nó có lại chữ PM300 nhưng gim sạc vào nó báo đèn đỏ nhưng không vô pin như lúc đầu.Nếu để Setting+system+Device IInformation+Identity+model No.: hiển thị ô vuông thì sạc bình thường,còn nếu hiển thị chữ PM300 la sạc không vô,anh nào biết giúp dùm em mang ơn nhiều nhiều

Nemmatlanh

giúp em với.con neo của em cấm sạc vào nó báo đèn đỏ nhưng sạc không vô pin,em tháo pin ra và không mở nguồn lên,cấm sạc vào,đợi khoảng 5 phút sao mở nguồn lên thì sạc bình thường.Em vào Setting+system+Device IInformation+Identity+model No.:pM300,thì không còn chữ PM300 nữa mà nó thay vào đó là cái hình ô vuông,nên em chọt reset thì nó có lại chữ PM300 nhưng gim sạc vào nó báo đèn đỏ nhưng không vô pin như lúc đầu.Nếu để Setting+system+Device IInformation+Identity+model No.: hiển thị ô vuông thì sạc bình thường,còn nếu hiển thị chữ PM300 la sạc không vô,anh nào biết giúp dùm em mang ơn nhiều nhiều

Sạc không vào như bạn nói thì theo mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại chân sạc của máy bạn đi,chứ mình không nghĩ do phần mềm can thiệp được vào phần cứng đâu bạn ạ.Hoặc thử Up lại bản Rom khác xem có cải thiện tình hình không nhé.Nếu ở HN thì mang qua nhà mình Up lại Rom cho :)

nin1009

Sạc không vào như bạn nói thì theo mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại chân sạc của máy bạn đi,chứ mình không nghĩ do phần mềm can thiệp được vào phần cứng đâu bạn ạ.Hoặc thử Up lại bản Rom khác xem có cải thiện tình hình không nhé.Nếu ở HN thì mang qua nhà mình Up lại Rom cho :)

em đã đem thay chân cấm sạc rồi và về up rom lại thử xem có ăn chân sạc không và kết quả la bị chết mở nguồn không lên nữa,em đem lên chỗ bán ,nó bảo là chết chip plast rồi,em buồn quá máy mới mua co 2 tháng thôi:((

CHHN

Các bạn cho hỏi máy của tớ là O2 Neo bị bệnh mất loa ngoài. Khi có chuông điện thoại đến thì loa vẫn kêu, còn lại tất cả trường hợp khác loa ngoài đều tịt. Muốn nói chuyện tớ phải dùng earphone, nói và nghe bằng earphone thì hoàn toàn bình thường. Không biết đây là lỗi phần cứng hay phần mềm nhỉ, và có bạn nào từng bị chưa giúp mình với

Nemmatlanh

Các bạn cho hỏi máy của tớ là O2 Neo bị bệnh mất loa ngoài. Khi có chuông điện thoại đến thì loa vẫn kêu, còn lại tất cả trường hợp khác loa ngoài đều tịt. Muốn nói chuyện tớ phải dùng earphone, nói và nghe bằng earphone thì hoàn toàn bình thường. Không biết đây là lỗi phần cứng hay phần mềm nhỉ, và có bạn nào từng bị chưa giúp mình với

Cái này mình đã gặp vài lần,chắc chắn 100% là do lỗi phần cứng,mà cụ thể là hỏng loa ngoài,mặc dù có Incoming chuông kêu rất to :D.Đem ra hàng thay loa khác là ngon lành ngay thôi bạn nhé :).Ở Hn thì mang ra 114 Mai Hắc Đế hoặc 88A Trần Hưng Đạo nhé.Còn nếu muốn nghịch thì có thể tự mở máy và đi mua cái loa 02Mini mất có 10k về thay vào là Okie thôi.Chúc vui!

phamxuannguyen

giúp mình với làm sao có thể copy danh bạ từ sim qua máy được?mình đang xài dopod 818?cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

phamxuannguyen

mình xài dopod 818 pro chạy wm6, mình muốn coi thời tiết hiển thị trên máy của mình thì mình phải làm cách nào

phamxuannguyen

cho mình hỏi: mình xài dopod 818 pro thì chạy thẻ nhớ dung lượng bao nhiêu là thích hợp và nên dùng thẻ nhớ loại nào để máy chạy nhanh?mình cám ơn nhiều!

Nemmatlanh

cho mình hỏi: mình xài dopod 818 pro thì chạy thẻ nhớ dung lượng bao nhiêu là thích hợp và nên dùng thẻ nhớ loại nào để máy chạy nhanh?mình cám ơn nhiều!

Các dòng PPC của HTC hỗ trợ lên đến thẻ nhớ 2G,nhưng một số người đã dùng thẻ 4G cắm thử vào để dùng thì cũng vẫn dùng được với những con như Exec,02S...,theo mình Prophet chỉ nên dùng thẻ 2G thôi,vì Chip hơi chậm,nên nếu dùng thẻ 4G chắc máy sẽ chậm lắm.Dùng thẻ SD cho cứng cáp mà lại có nhiều tốc độ cho bạn lựa chọn.Thường thì chọn 80X đi,nếu không chọn hẳn 150X cũng được.Đối với PPC thì tốc độ đó cũng chẳng khác nhau là mấy,chỉ có đưa ra PC để chép dữ liệu thì nó mới thấy rõ được.Thân!

nggianglx

em cũng đang dùng con O2 Neo, em không biết pin của các anh dùng dc bao lâu nhưng con Neo của em pin chỉ dùng đúng có 1 ngày... mặc dù em đã bỏ ra 200k để mua cục pin mới nhưng tình hình vẫn không thay đổi, hiện em dang xài rom Shadow 2.0, thằng bạn em cũng up rom như em mà nó xài tệ lắm cũng dc 2 ngày... Có anh nào trả lời giúp em với..

Tuan1412

em cũng đang dùng con O2 Neo, em không biết pin của các anh dùng dc bao lâu nhưng con Neo của em pin chỉ dùng đúng có 1 ngày... mặc dù em đã bỏ ra 200k để mua cục pin mới nhưng tình hình vẫn không thay đổi, hiện em dang xài rom Shadow 2.0, thằng bạn em cũng up rom như em mà nó xài tệ lắm cũng dc 2 ngày... Có anh nào trả lời giúp em với..

Pin đó là pin lô rồi bác,pin đó đâu có đến 200k đâu à,:D,nếu pin theo máy mình dùng đc 2.5 ngày bạn à vì con chip của nó rất tiết kiệm năng lượng

nggianglx

em dùng phầm mềm hiện thị thông số pin thi thấy mỗi khi em nhấn nút Power thì nó dùng đến 645mA lận rồi sau đó nó mới tuột xuống 181mA và vẫn vậy dù không có mở 1 ứng dụng nào,cũng như không có ứng dụng nào đang chạy nền cả. Em cũng làm như thế dv máy thàng bạn em, thì nó chỉ nhảy lên 121mA rùi sao đó trở về 5mA khi không mở ứng dụng nào.
Em đang ở HCM, Pin thi mua ở đâu mới đúng là Pin của xịn vậy, và giá bao nhiêu. Em khổ tâm với con Neo này lắm rùi, muốn đổi con khác nhưng khổ nỗi hết "gió"

phamxuannguyen

mình xài dopod 818 pro cài wm6, mình cần mua thêm 1 pin loại xịn vì máy mình mau hết pin lắm, được có 1 ngày à!mình nên mua ở đâu, mình ở lâm đồng

XuanTruong

Super V.I.P
em dùng phầm mềm hiện thị thông số pin thi thấy mỗi khi em nhấn nút Power thì nó dùng đến 645mA lận rồi sau đó nó mới tuột xuống 181mA và vẫn vậy dù không có mở 1 ứng dụng nào,cũng như không có ứng dụng nào đang chạy nền cả. Em cũng làm như thế dv máy thàng bạn em, thì nó chỉ nhảy lên 121mA rùi sao đó trở về 5mA khi không mở ứng dụng nào.
Em đang ở HCM, Pin thi mua ở đâu mới đúng là Pin của xịn vậy, và giá bao nhiêu. Em khổ tâm với con Neo này lắm rùi, muốn đổi con khác nhưng khổ nỗi hết "gió"

mình xài dopod 818 pro cài wm6, mình cần mua thêm 1 pin loại xịn vì máy mình mau hết pin lắm, được có 1 ngày à!mình nên mua ở đâu, mình ở lâm đồng

Bạn qua bên khu thương mại PDAVIET có bán pin cho ppc các loại đó!!! Ship hàng đi toàn quốc mà!!!;;):)=D>=D>=D>