• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

meowistoc

ya, thực sự máy mình k có lên nguồn, mình đã làm đủ cách nó vẫn k lên, chắc die thiệt rùi, bùn quá đi, HR hay SR gì cũng k được

lamchilli83

em ga`, hỏi các bác chút nhé
Em dùng dopod 818 pro. trên máy em đã cài IM+ để chát chít nhưng không biết kết nối vào thế nào. em thử đi các diễndanf để hỏi nhưng không thấy bài viết nào cả. em vào đây hỏi mong mod đừng xóa bài em,
hệ điều hành em dùng là windown mobile 6.
mong được sự giúp đỡ của các bác ....:-??:-??:-??:-??:-??:-??

con dopod 818 pro này có phần mềm gì hay hay các bác chỉ gióa cho em biết với. please....

Last edited by a moderator:

n01061990

em ga`, hỏi các bác chút nhé
Em dùng dopod 818 pro. trên máy em đã cài IM+ để chát chít nhưng không biết kết nối vào thế nào.

con dopod 818 pro này có phần mềm gì hay hay các bác chỉ gióa cho em biết với. please....

trước hết bác phải tạo kết nói internet cho em nó trước = Wifi hay GPRS hoặc sync em nó với PC có kết nối internet. rồi hãy kết noi IM+ để chat. thế là ok.
lưu ý bác 1 điều nhé khi chat vơi kết nối GPRS thì bác nên cẩn thận với lưu lượng Kb gửi đi và nhận nhé.tổng đài sẽ ko trừ tiền liền đâu,nó đợi đến sáng mai mới trừ đó.và đừng bao h lước web nhé ( nếu ko mún tài khoản của mình thành.... ma đói ):))

cakiem123

ya, thực sự máy mình k có lên nguồn, mình đã làm đủ cách nó vẫn k lên, chắc die thiệt rùi, bùn quá đi, HR hay SR gì cũng k được
Trước đó máy vẫn chạy tốt chứ bạn. Vì mình cũng đã dính hiện tượng này 1 lần khi cho ông anh mượn dùng, có thể là do hết kiệt pin, bạn mạng ra hàng nhờ người ta kích lại pin cho bạn xem có đc ko. chúc may mắn nhé !

meowistoc

mình mượn máy của người bạn cũng xài O2NEo, mượn pin của người đó gắn qua nhưng nhấn nút Power vẫn k lên nguồn, trước đó máy mình vẫn dùng bình thường, hiện giờ đt của mình như cục gạch, k biết tính sao

phong7102003

Các bác giúp giùm , O2 neo mất tiếng

em có con O2 neo , up lên 6.1 , em không dùng để trong tủ tầm 4 tháng , lôi ra dùng các chức năng vẫn bình thường , chỉ có vấn đề là dùng bất cứ ứng dụng nào cũng không có tiếng , gọi điện không có tiếng , chỉ có người khác gọi đến thì nó đổ chuông :((

n01061990

bác thử gắn tai nghe vô thử xem co tiếng ko ? mình nghỉ là cái lổ tai nghe của em nó bị dính hay dơ j đóa. o2 Neo hay bi như thế lắm. bác thử dùng bong hay nước vệ sinh đầu từ đó vệ sinh nó lại xem.

cakiem123

Máy của bạn là đang chạy bt thì nó ko lên hay là sau khi up Room, bạn thử kiểm tra kỹ lại sạc và thử Sys qua USB xem sao, nếu ko thì mang đến tiệm nào đó có uy tín ấy.

cakiem123

uhm mình đã thử sync rùi vẫn k lên nguồn, chắc cái nguồn bị die wa
Thế bạn đã thử xạc bằng xạc của con neo khác chưa. Nếu vẫn chết thì có khi nguồn máy của bạn có vấn đề thật rồi, mang đi kiêmt tra đi.

nguyenthuanbg_pv

Các pác ơi cho hỏi chút:
Mình đang sài O2 Neo bình thường và ổn định. Tự nhiên ( :mad:) ) lại nổi hứng mở máy ra vệ sinh, thế mới "dỗi hơi". Rồi thế là nó không nhận thẻ nhớ nữa, lúc nhận, lúc không :((. Mình đã cố gắng khắc phục mấy ngày hôm nay mà vẫn không được, vẫn nhận thẻ chập chờn :|.
Pác nào biết chỉ với nhé, thanks!!!

n01061990

sac. mình tưởng bác đã fix được vấn đề đó rồi chứ. bác làm mình hồi họp wa.mình vẫn chưa tháo được vỏ của em nó ra. có bác nào bít cách fix được vấn đề này xin giúp đở

nguyenthuanbg_pv

sac. mình tưởng bác đã fix được vấn đề đó rồi chứ. bác làm mình hồi họp wa.mình vẫn chưa tháo được vỏ của em nó ra. có bác nào bít cách fix được vấn đề này xin giúp đở
Uh, tưởng là fix được rồi, nhưng nó chỉ nhận thẻ chập chờn, lúc được, lúc không=))
Vỏ con Neo thì tháo đơn giản quá mà, đừng có run tay thế :), không dễ vỡ thế đâu :D

adieu_atelag

Cho em hỏi cách kết nối GPRS của Neo ạ, e dùng mạng Viettel

Cho em hỏi cách kết nối GPRS của Neo ạ, e dùng mạng Viettel.

câu hỏi như trên các bác ah? em đã đký cho Sim dùng GPRS rồi; bh chỉ còn cài đặt tay cho máy thui, hỏi tổng đài họ ko biết :((

anhmt

Thế này nhé, bạn cắm vào và ko bật syn nhé, có thấy đèn màu đỏ và báo USB ko, nếu đèn vẫn đỏ thì bạn sạc ước chừng cho pin đầy, rồi sau đó down bản rom gốc của nó, bản tiếng đức giành cho WM 5.0 đó và up nhé, sẽ ko vấn đề gì cả, up xong đc thì lại up lên WM 6.0 nhé

just4kal

up rom cho dopod 818pro sạc pin k tăng mà lại giảm

e mới up rom wm 6 bảng 5.0.0.0.5b cross( vì nghe đồn bảng này chạy ổn định) cho con dopod 818pro
nhưng khi e sạc thì trên phần icon pin của spb shell (e đang chạy spb shell v2.1) pin ko tăng thêm, mà mỗi lần mở lên thì thấy giảm đi ( vd 31% - 29% ????) chẳng biết thế nèo nữa..
các pác giúp e với

meowistoc

mình đã làm đủ cách rùi, mược sạc của bạn rồi dùng sync vẫn k lên đèn gì hết, mình cũng nghĩ là nguồn của mình có vấn đề, khổ nỗi ở ct k có chỗ nào sửa được hết, chán quá