• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

các bác ơi cho em hỏi,e mới dùng neo,khi mua về đã up sẵn room WM6 os:4.0.0.0, tất cả mọi thứ đều okie duy nhất chỉ có xem film bị giật vô cùng,cài các soft rồi xem vẫn giật kinh khủng,dùng total converter convert các định dạng rồi mà vẫn giật,mong các bác chỉ giáo

minitau6969

cho mình hỏi các BRO: có thể dùng 02neo để làm moderm kết nối internet for máy tính được ko? nếu được thì làm ntn???

Atemu

Dopod818 pro và thẻ nhớ 4GB

Mọi người ơi, hôm nay em vừa mua cái thẻ SDHC 4GB. Thấy con Dopod ko nhận được loại thẻ này, có ai biết cách nào để nó nhận được không? Hay là dòng Neo không hỗ trợ định dạng này

BraDo

Mọi người ơi, hôm nay em vừa mua cái thẻ SDHC 4GB. Thấy con Dopod ko nhận được loại thẻ này, có ai biết cách nào để nó nhận được không? Hay là dòng Neo không hỗ trợ định dạng này

Nguyên nhân có thể là:
- Bạn chưa format thẻ.
- Bản ROM đang sử dụng ko nhúng ctr điều khiển thẻ dung lượng cao.
- Bản ROM đang sử dụng là ROM zin WM5.

Bạn cài Ctr này vào xem có ok ko nhé (cài file Certs.cab trước rồi mới đến file SDHC.cab)...chúc thành công.=D>

BraDo

O2 Neo hỗ trợ thẻ SDHC đến mấy Gb vậy bác ?

Mình đang sài 1G. Mà catalog của mình thì toàn bằng tiếng Đức (hàng xách tay mà:p) nên pó tay...bên xda-develope thì có AE sử dụng Ctr trên nói cắm 4G vẫn chạy tốt, ko biết thực hư thế nào:p

h2_viethoang

Mình đang dùng WM6.1 xài pm bạn cho cắm thẻ SDHC Toshiba 4Gb vào vẫn không nhận. Chắc Neo chưa có driver cho cái này rồi. Đành chờ vậy.

anh2sinhvien

Dopod 818 Pro mất âm thanh

Máy của mình đột nhiên ko nghe đc gì cả ( nghe điện thoại, nhạc, âm thanh phím ...) điểm lạ là người ta điện thoại đến vẫn đổ chuông.
Nghe vẫn headphone thì mọi thứ bình thường ... ko biết hư phần cứng hay phần mềm.
Ai giúp mình với :((

benhvienpda

lỗi này do phần cứng bạn ạ . chập đường fone rồi. cái này cũng đơn giản thôi. bung máy làm mất 10' là okie

AnhPheCT

Tình trạng này cũng đã thảo luận trên diễn đàn nhiều lắm rồi Bạn ạ! Máy của Bạn bị chập tay nghe thôi!!! Cấm tay nghe vào rút ra vài lần là OK!!! vệ sinh lổ cấm phone là xong!! Chịu khó dùng chức năng tìm kiếm trên diễn đàn nhé!! sẽ có thú vị cho Bạn còn hơn viết bài mới đợi trã lời!!! cảm ơn!!!

ptd1971

các bác cho hỏi sau khi up rom con dopod.818 pro thì thấy mất wifi...
vào phần bật wifi thì máy không bật được ... ko thấy cột sóng đâu cả ...
hãy giúp đỡ tôi nhé.
Thank so much!!!

NhatToai

Super V.I.P
các bác cho hỏi sau khi up rom con dopod.818 pro thì thấy mất wifi...
vào phần bật wifi thì máy không bật được ... ko thấy cột sóng đâu cả ...
hãy giúp đỡ tôi nhé.
Thank so much!!!
HardReset lại hoặc thử với một bản ROM khác xem để biết chắc chắn do ROM hay do máy nhé.

ducthang

Bác có phan mềm báo runG khi dầu bên kia nhận cuộc gọi ko vậy cho e xin với dùng ban clear rom nên ko co thanks các bác!

billythekids

Có cách nào hay có rom nào hỗ trợ SDHC => 4bg ko các bác?
Trước có thẻ 4gb SD bình thường nó tự nhiên tối qua nó chết sảng, sang nay đi mua mà ko để ý lại mua nhầm HC mà giờ nó ko cho trả cho đổi :( chả lẽ phải ôm luôn cái thẻ đó, các bác ai biết có cách nào ko?

Nên giải quyết theo hướng nào..Neo Pm300

Mình mới tập chơi XDA gặp ngay ca khó đẻ ! Con NEO của mình toàn tiếng ĐỨC mà mình không biết tiếng nên không sử dụng được nhiều chức BLUETOOTH, GRPS , Wi-fi rồi cả đồng bộ không biết cài sao cho hoạt động được đã vào LAG.. đổi qua tiếng ANH-MỸ nhưng không được.
Đây là 1 số thông số của máy:
WM 5.0 OS5.1.195
ROM:2.15.4.29 GER
Protokll:4.1.13.9
Mới chơi XDA nên không có nhiều kinh nghiêm nên cứ up vài thông số để AE chỉ dẫn để cách nào hay để chuyển qua tiếng ANH ! AE giúp đỡ cho lính mới vào "nghề" cái .
Tiện đây cho mình hỏi : nếu mình UP lên WM 6 thì có tiếng ANH không ??
Cảm ơn AE trước nhé

blackdoor

Manager
Up lại ROM WWE khác, sẽ có tiếng Anh. Tuy nhiên phải đọc thật kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi "động dao kéo", nếu không cẩn thận bạn sẽ có 1 cái chặn giấy đẹp.

Lamson

Well-Known Member
Mình mới tập chơi XDA gặp ngay ca khó đẻ ! Con NEO của mình toàn tiếng ĐỨC mà mình không biết tiếng nên không sử dụng được nhiều chức BLUETOOTH, GRPS , Wi-fi rồi cả đồng bộ không biết cài sao cho hoạt động được đã vào LAG.. đổi qua tiếng ANH-MỸ nhưng không được.
Up lại bản ROM khác WWE là có tiếng Anh, các bản ROM trên PDAViet đều là tiếng Anh hết, WM6.0 & 6.1 . Cách Up ROM tham khảo ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11633