• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

hoanganh87

các anh ơi cho em hỏi 1 chút được không ạ.máy của em mấy hôm trước bị treo,sau đó tự nhiên khởi động lại,nhưng sau vài lần như thế bây giờ nó chẳng lên gì nữa rồi,cắm sạc không báo đèn,ấn nốt nguồn chẳng lên,pin vẫn đầy ắp.thế mới chán chứ.em nhờ các cao thủ giải quyết hộ em với

ptd1971

mình đã up các bản rom khác nhau cũng không được.
trước đây bản 5.0 wifi chạy ngon lành!!! thế mà up xong tịt luôn???

ptd1971

các anh ơi cho em hỏi 1 chút được không ạ.máy của em mấy hôm trước bị treo,sau đó tự nhiên khởi động lại,nhưng sau vài lần như thế bây giờ nó chẳng lên gì nữa rồi,cắm sạc không báo đèn,ấn nốt nguồn chẳng lên,pin vẫn đầy ắp.thế mới chán chứ.em nhờ các cao thủ giải quyết hộ em với

Bạn thử tháo pin ra để 1 lát rồi lắp lại.
reset lại máy?

O2 Neo Pm 300

Máy của mình cài WM5 nhưng phiên bản tiếng Đức , mình muốn dùng bằng tiếng Anh thì up WM6 có dc ko ? Khi up rom len WM 6 thì ban WM6 co tiếng anh luôn ko

duy8889

em xài con o2 neo mới được 3 tháng thôi, 2 ngày nay nó bị 1 bịnh mà em cũng chẳng hiểu do đâu nữa:
- cắm sạc 1 lúc thì bấm nút power nó k lên màn hình nữa nhưng đèn báo sóng vẫn chớp đều, đôi khi SR cũng k được mà phải bấm power giữa lun cho tắt máy rồi bật lại mí được. đôi khi để k cũng bị tình trạng này (cả khi cắm sạc và để k thì cũng lúc bị lúc k nên k biết phải tả như thế nào nữa), lúc bị như thế thì k nhận được tin nhắn hay cuộc gọi, em lấy máy bàn gọi nó thử thì máy bàn vẫn báo là đang đổ chuông nhưng cái o2neo của em thì k chuông cũng k rung lun. ah, còn nữa, khi bị như vậy em khởi động lại thì lúc nào máy cũng trong tình trạng lock (bình thường khởi động lại thì máy luộn unlock sẵn)

ai đã từng bị rồi chỉ em với, nó bị phần mềm hay cứng??? em chỉ cài game chứ k cài thêm soft gì

allstreet

em xài con o2 neo mới được 3 tháng thôi, 2 ngày nay nó bị 1 bịnh mà em cũng chẳng hiểu do đâu nữa:
- cắm sạc 1 lúc thì bấm nút power nó k lên màn hình nữa nhưng đèn báo sóng vẫn chớp đều, đôi khi SR cũng k được mà phải bấm power giữa lun cho tắt máy rồi bật lại mí được. đôi khi để k cũng bị tình trạng này (cả khi cắm sạc và để k thì cũng lúc bị lúc k nên k biết phải tả như thế nào nữa), lúc bị như thế thì k nhận được tin nhắn hay cuộc gọi, em lấy máy bàn gọi nó thử thì máy bàn vẫn báo là đang đổ chuông nhưng cái o2neo của em thì k chuông cũng k rung lun. ah, còn nữa, khi bị như vậy em khởi động lại thì lúc nào máy cũng trong tình trạng lock (bình thường khởi động lại thì máy luộn unlock sẵn)

ai đã từng bị rồi chỉ em với, nó bị phần mềm hay cứng??? em chỉ cài game chứ k cài thêm soft gì

HR lại xem sao đi bạn,k dc thì úp rom,nếu k dc nữa thì chắc do phần cứng rồi

duy8889

e tham khảo bên box PPC thì có người xài neo giống e bị rồi, và là do đụng phần mềm báo thức

trước đây e có cài Galarm nhưng del rồi (vì nó đụng pm nào mà lúc nó báo thức thì màn hình cảm ứng k xài được ---> phải SR mỗi lần nó báo thức) nhưng giờ vẫn bị như trên

có ai có bản fix lỗi này k?? file cab ấy! ai có share cho e với (HR mất mấy cái game và vài soft lặt vặt, cài lại lâu lắm ^__^! )

Chỉnh sửa cuối:

duy8889

ai giúp em với
giờ nó bị thêm bịnh mới nữa rồi T____T, thỉnh thoảng có người nhá máy thôi nhưng nó sáng màn hình lên thông báo và rung...rung....rung.......quài lun, chẳng làm gì nó được cả (màn hình k cảm ứng nữa, phím cứng cũng liệt theo lun, chỉ còn nút reset là xài được ah :)) )

sontunght

cài đặt âm thanh cuộc gọi đến--giup em với...

con 02 neo của em mỗi khi cài đặt nhạc chuông cho cuộc gọi đến, sau khi kick ok nó lại trở về bài nhạc mặc định trong máy là sao hả các bác. giúp em với. em mới dùng máy được có mấy ngày.mà em vừa mới cho nó về trạng thái xuất xưởng(nhỡ tay), giờ muốn tự cài 6.1 hay cài giao diện cho iphone thì làm thế nào hả các bác.các bác hướng dẫn chi tiết cho em với. con em là G4. thanks các bác nhiều.:-/

chobilate

Cài nhạc chuông là bạn chỉnh trong phần nào? Phải nói rõ thì anh em mới giúp đc. Còn muốn tự cài ROM 6.1 thì bạn xem thêm về UP ROM, thích bản ROM nào thì UP thôi nhưng nhớ cẩn thận. Lúc trước mình UP lân đầu xém nữa là thành cục chặn giấy rồi, bây giờ có kinh nghiệm nên UP phà phà.....

allstreet

con 02 neo của em mỗi khi cài đặt nhạc chuông cho cuộc gọi đến, sau khi kick ok nó lại trở về bài nhạc mặc định trong máy là sao hả các bác. giúp em với. em mới dùng máy được có mấy ngày.mà em vừa mới cho nó về trạng thái xuất xưởng(nhỡ tay), giờ muốn tự cài 6.1 hay cài giao diện cho iphone thì làm thế nào hả các bác.các bác hướng dẫn chi tiết cho em với. con em là G4. thanks các bác nhiều.:-/

cài giao diện iphone bạn wa chuyên mục themes cho WM,trong đó có các phần mềm giả lập đấy,thĩ cái nào thì tải về

ai giúp em với
giờ nó bị thêm bịnh mới nữa rồi T____T, thỉnh thoảng có người nhá máy thôi nhưng nó sáng màn hình lên thông báo và rung...rung....rung.......quài lun, chẳng làm gì nó được cả (màn hình k cảm ứng nữa, phím cứng cũng liệt theo lun, chỉ còn nút reset là xài được ah :)) )

HR xem sao,lần sau bạn cài chương trình hay trò chơi thì cài thẻ nhớ đó,đa số phần mềm mình cài trên thẻ nhớ,nên thoải mái mà HR:))tốt hơn hết là nên có 1 bản backup dự phòng

Last edited by a moderator:

sontunght

anh chobilate oi.
em vao setting>phone
thi nó ra giao diện cài nhạc chuông. dòng ring sone nó có phần tên bài hat. nut play để nghe thử và nút stop. em chọn tên bài hát rùi nhưng cứ kick ok là lại về bài mặc định. nếu chọn bài rùi mà nghe thử thì lại ko được nhưng bài mặc định lại nghe được. bài hát em chọn đảm bảo đúng tiêu chuẩn của máy vì mấy hôm trước vẫn được thế mà 3 hôm nay không làm sao mà chỉnh được. các bác giúp em với.

PhamHien

anh chobilate oi.
em vao setting>phone
thi nó ra giao diện cài nhạc chuông. dòng ring sone nó có phần tên bài hat. nut play để nghe thử và nút stop. em chọn tên bài hát rùi nhưng cứ kick ok là lại về bài mặc định. nếu chọn bài rùi mà nghe thử thì lại ko được nhưng bài mặc định lại nghe được. bài hát em chọn đảm bảo đúng tiêu chuẩn của máy vì mấy hôm trước vẫn được thế mà 3 hôm nay không làm sao mà chỉnh được. các bác giúp em với.

bạn thử như sau:
Tìm đến bài hát bằng Explorer, chọn bài hát cần làm nhạc chuông, nhấn và giữ bút cho đến khi có tab hiện ra thì bạn chọn dòng "Set as ringtone" là được

SIR_LAT

O2 NEO

Mới dùng con HTC PM300(O2 NEO) đã gặp ngay pan củ chuối rồi. hix2. A e có ai biết chỉ dùm nha.Thank's trước nhe. Bệnh của e nó như sau: Đang dùng bt, có cuộc gọi đến màn hình trắng dần dần, tháo pin ra lắp lại bật nguồn k lên, HR cũng k ăn thua. Bây giờ e nó liệt toàn thân. Cắm sạc chỉ lên đèn dỏ(SOS).
Mong mọi người chỉ giúp.

sontunght

anh Pham Hien oi, cua em khong co phan set a ringstone ay, trươc cung co ma h em ko thay dau. mà cái audio manager của em h không vào được là làm sao nhỉ???hic.

PhamHien

anh Pham Hien oi, cua em khong co phan set a ringstone ay, trươc cung co ma h em ko thay dau. mà cái audio manager của em h không vào được là làm sao nhỉ???hic.

Bạn có thể chép thẳng file nhạc chuông vào thư mục Device/Windown sau đó vào Audio chọn lại nhạc chuông sẽ thấy tên bài nhạc đó.
Audio Manager không vào được nghĩa là sao hả bạn? Không load bài hát hay nhấn bài hát nó lỗi không chạy?

Có thể bạn phải thực hiện Hard Reset một lần

Jangnhut

Thay màn hình của O2 XDA Atom cho Dopod

Chào các bác !
Hiện tại em có 1 con O2 XDA Atom màn hình còn bình thường và 1 con Dopod 818pro màn hình bị lem màu (giống chưa trên PC mình chưa cài driver màn hình vậy ). Nay em định thay màn hình của con O2 XDA Atom qua cho Dopod liệu có được không vậy ?
Thanks!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
không thay được bạn ạ vì soket khác với màn hình khác nên không thể thay được chỉ những máy cùng dòng thì có thể còn khác dòng thì không được. Máy bạn bị phần cứng qua box phần cứng hỏi nhé. chú ý trước khi lập thear post bài nhé.....