• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

NhatToai

Super V.I.P
không hiểu vì sai các bác à, con Neo của em khi cắm usb để kết nối với máy tính, mọi lần thì xạc lên luôn, nhưng mấy ngày nay khi cắm usb thì nó lại chạy lùi từ 90 xuống 89... Có pác nào bị jong em ko ?:-??

Có khả năng do bạn chọn tắt chức năng sạc khi kết nối với PC.
Vào start/Settings/System/Power kiểm tra lại nhé,đừng chọn vào ô: When device is turned on.....

rua8x

Các bạn chỉ giúp mình cách thay Boot Image cho Prophet với, có giống như thay Boot Image cho Artemis & Love ko nhỉ?

nhnhan

Pin O2 XDA Neo

Mình mới tậu được con O2 XDA Neo, nên củng đang ngu ngơ về các tính năng của nó lắm. Không biết thế nào mà khi pin ở mức dưới 40% thì không thể chạy được chương trình nào hết (giống như treo ở PC luôn), không tắt máy được, chỉ tháo pin, lắp lại và xạc nguồn rồi mới mở được. Nên củng bất tiện. Mình xin hỏi ae cái lổi trên là nó do pin hay do máy (mình đang xài bản WM6.5). Mong các ae chỉ giáo!!!

NhatToai

Super V.I.P
Mình mới tậu được con O2 XDA Neo, nên củng đang ngu ngơ về các tính năng của nó lắm. Không biết thế nào mà khi pin ở mức dưới 40% thì không thể chạy được chương trình nào hết (giống như treo ở PC luôn), không tắt máy được, chỉ tháo pin, lắp lại và xạc nguồn rồi mớimở được. Nên củng bất tiện. Mình xin hỏi ae cái lổi trên là nó do pin hay do máy (mình đang xài bản WM6.5). Mong các ae chỉ giáo!!!
Tốt nhất bạn nên tìm hiểu và up về WM6.1 mà xài cho quen,đồng thời cũng để kiểm tra lại tình trạng trên còn lặp lại hay không.Lúc đó mới có thể kết luận vấn đề trên máy bạn có liên quan đến phần cứng (như pin chẳng hạn) hay không.
Các chủ đề về ROM có đầy đủ trong khu vực này,các vấn đề liên quan đến việc up ROM cũng có khá cụ thể,trước khi thực hiện bạn nên tìm đọc các bài viết ấy để bổ sung thêm về kiến thức,tránh sai lầm khi thực hiện.
Good luck.

ndthanh208

Hiện tại máy em (Dopod 818 pro) đang bị tình trạng khởi động vào win đc nhưng vài giây sau phát ra một tiếng kêu nhỏ, sau đó thì tắt ngúm. Nhưng lạ là cắm vào PC thì lại chạy bình thường. Các pro cho em hỏi nó bị vấn đề gì về phần cứng ạh, có phải do pin không ạh? Thanks các pro!:-?

Chỉnh sửa cuối:

allstreet

Hiện tại máy em (Dopod 818 pro) đang bị tình trạng khởi động vào win đc nhưng vài giây sau phát ra một tiếng kêu nhỏ, sau đó thì tắt ngúm. Nhưng lạ là cắm vào PC thì lại chạy bình thường. Các pro cho em hỏi nó bị vấn đề gì về phần cứng ạh, có phải do pin không ạh? Thanks các pro!:-?

thử cục khác xem soa bạn à,chắc pin sắp tới thời kì vào sọt rác rùi:D

ndthanh208

thử cục khác xem soa bạn à,chắc pin sắp tới thời kì vào sọt rác rùi:D

Mình cũng nghĩ thế nhưng mà nó còn khởi động đc mà, chỉ sợ nó bị phần cứng thì có mà cho yên nghỉ mãi mãi luôn! Thanks bạn!

cakiem123

Room cho prophet nhiều quá các pác à nhưng không biết bản Room nào chạy tốn ít bộ nhớ và ổn định.

duongcongtoan

Bác nào biết cách thay giao diện cho bàn phím của O2X XDA Neo với ROM 6.5 ko, chỉ mình với, chứ giao diện nó màu xanh mà mình thay skin màu đen vào, không hợp.

Chỉnh sửa cuối:

dantenguyen

Bluetooth của O2 Neo

Máy của mình hiện tại dùng bluetooth chỉ send cho người khác dc mà người khác send lại thi báo lỗi gi đó ko biết , lúc trước có 1 anh nào đó chỉnh sửa trong Registry , sửa đoạn nào thành số 1 hay sao ấy , nhưng mà ko nhớ nỗi
Ai biết chỉ giùm mình với

khanhduy301

Máy của mình hiện tại dùng bluetooth chỉ send cho người khác dc mà người khác send lại thi báo lỗi gi đó ko biết , lúc trước có 1 anh nào đó chỉnh sửa trong Registry , sửa đoạn nào thành số 1 hay sao ấy , nhưng mà ko nhớ nỗi
Ai biết chỉ giùm mình với

- Thử enable "Beam" lên rồi thử lại xem.

Thân, :)

cakiem123

các bác ơi không hiểu tại sao, máy em đg dùng bình thường thì sáng nay có hiện tượng tự động tắt máy, em bật lên, được 1 lát sau lại tắt. Có pác nào tựng bị như em chứa ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

duy8889

lỗi do máy hay thẻ nhớ??

các bro cho e hỏi 1 chút với

o2 neo của e xài rom ship 5.0
hôm qua có tháo thẻ nhớ ra rồi lắp vô lại (hoàn toàn k cắm thẻ nhớ vào pc hay gì khác hết)
các folder và file bên trong folder "Program File" trên thẻ nhớ mất hết
các folder còn lại vẫn còn nguyên dữ liệu, k mất gì cả

các bro cho e hỏi là máy e bị gì với

ng2mat

Em dùng o2 neo WM 6.0 kết nối GPRS Viettel thì vào web với IE bình thường nhưng chuyển sang các ứng dụng khác như IM+ hay update Pointui thì chỉ dùng được với wifi còn GPRS thì lại không được.Mọi người cho em ý kiến cái.Thanks

dunga4

Tắt chế độ tai nghe cho PPC?

thưa các bác, tình hình là hum trước em mang con máy O2 neo về quê,2 thằng em nó chơi điện tử thế nào mà tự nhiên lại không nghe được nhạc bằng loa ngoài được nữa. Trong khi đó lắp tai nghe vào vẫn nghe bt,có cuộc gọi đến vẫn có chuông nhưng khi mình nói thì bên kia không nghe thấy gì cả và ngược lại. Em cứ nghĩ là mình bị hỏng loa ngoài nhưng khi cài cái S2u (khóa phím giống Iphone) thì lại thấy nó báo là máy ở chế độ tai nghe thì em mới ngộ ra rằng máy mình đang ở chế độ tai nghe nên không nghe bằng loa ngoài được.Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. Em hard reset với up room mấy lần rồi mà vẫn không được. >"<
Hiện em đang dùng bản WM6.5_23001_bikertibi_sp1

huytruongnet

tình hình kiểm tra cái Rắck cắm tai nghe xem đúng không. nhưg theo mình thì 100% là do rắc tai nghe. máy mình từng bị vấn đề này. hình như bon Neo rắc này hơi kém

phuthuylua

Help me con dopod bị lỗi hard reset

:(( hôm em hard reset lại máy cứ đến màn hình WINDOWN nó lại báo thế này "Tap the screen to set up your WindownR Phone dê thử mặt màn hình thì lại vào align screen. Bị như thế là thế nào các anh có cần phải up lai rom ko. em dùng con dopod 818 pro windown 6.5
IPL 2.20.001
SPL 2.G4.4PDA
cứu em với