• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG UNIVERSAL

đúng roài...e cũng bảo nó là trình điều khiển pc từ ppc mà...nhân tiện ai có cái đó thì cho e 1 phát cái coi....:D

Đó chính là Remote Desktop có sẵn trong ROM đó bạn, có thể trong rom của bạn ko có là do khi cook hoặc build người ta đã bỏ nó ra rồi!

hakkinen

Ai có splash screen khởi động chuẩn 640x480 hình bọt nước O2 cho Universal k up lên giùm mình với. Cám ơn mọi người nhiều!
Ah, mình đang dùng bản ROM mới của Ivan (v2), bản này có MMS. Trước dùng mấy bản k có MMS thì trong tin nhắn đánh 1 số chữ như ô,á,é thì nó vẫn coi như 1 kí tự bình thường, còn bây giờ dù soạn tin SMS nhưng nó vẫn coi như MMS nên cứ thêm 1 chữ kiểu như vậy là nó tính thêm 1 tin nhắn nữa. Vậy khi mình gửi tin nhắn đi, độ dài tin nhắn sẽ do mạng điện thoại của mình quy định hay là do máy mình???

Chỉnh sửa cuối:

hlp

cho e hỏi lỗi GSM - crashed là lỗi j với ạ...thấy 1 số bản rom bị lỗi này mà chưa biết....:-/ thank các bác

Với lại thấy trong chuyên mục rom nói lỗi camera ...e ko biết lỗi này là j ....nói cho e biết với ạ...

hlp

Ai có splash screen khởi động chuẩn 640x480 hình bọt nước O2 cho Universal k up lên giùm mình với. Cám ơn mọi người nhiều!
Ah, mình đang dùng bản ROM mới của Ivan (v2), bản này có MMS. Trước dùng mấy bản k có MMS thì trong tin nhắn đánh 1 số chữ như ô,á,é thì nó vẫn coi như 1 kí tự bình thường, còn bây giờ dù soạn tin SMS nhưng nó vẫn coi như MMS nên cứ thêm 1 chữ kiểu như vậy là nó tính thêm 1 tin nhắn nữa. Vậy khi mình gửi tin nhắn đi, độ dài tin nhắn sẽ do mạng điện thoại của mình quy định hay là do máy mình???

của bạn đây

remankid

cho e hỏi lỗi GSM - crashed là lỗi j với ạ...thấy 1 số bản rom bị lỗi này mà chưa biết....:-/ thank các bác

Với lại thấy trong chuyên mục rom nói lỗi camera ...e ko biết lỗi này là j ....nói cho e biết với ạ...

GSM-crashed: theo mình biết thì bị lỗi sóng ở UNI khi pin còn ít, thường là dưới 10%, nhưng 1 số máy có thể >10%.Có thể là do các bản ROM. Bạn nên up các bản mới sẽ khắc phục được lỗi này =D>

Còn lỗi CAMERA là như này: khi bạn SR thì bật Camera vào rất nhạy.Nhưng khi chạy 1 vài chương trình, lượng RAM tụt hay do 1 số nguyên nhân mà mình ...chưa bít :p nên bị lỗi Camera, chập chờn(lúc bật được , lúc không). :O
Và hiện h vẫn chưa khắc phục được lỗi này, :-?? thôi mình phải sống chung với bão thôi bạn à! Đợi các bản ROM sau sẽ khắc phục được :D

hlp

GSM-crashed: theo mình biết thì bị lỗi sóng ở UNI khi pin còn ít, thường là dưới 10%, nhưng 1 số máy có thể >10%.Có thể là do các bản ROM. Bạn nên up các bản mới sẽ khắc phục được lỗi này =D>

Còn lỗi CAMERA là như này: khi bạn SR thì bật Camera vào rất nhạy.Nhưng khi chạy 1 vài chương trình, lượng RAM tụt hay do 1 số nguyên nhân mà mình ...chưa bít :p nên bị lỗi Camera, chập chờn(lúc bật được , lúc không). :O
Và hiện h vẫn chưa khắc phục được lỗi này, :-?? thôi mình phải sống chung với bão thôi bạn à! Đợi các bản ROM sau sẽ khắc phục được :D

Cảm ơn bác...đã hiểu lỗi camera nhưng bác chưa nói cho e biết triệu chứng GSM-crashed...mà chỉ nói cho e biết khi nào bị GSM-crashed...e dùng mãi mà chưa bị cái này.....:-/ thế nó có triệu chứng j thế các bác

Cảm ơn bác...đã hiểu lỗi camera nhưng bác chưa nói cho e biết triệu chứng GSM-crashed...mà chỉ nói cho e biết khi nào bị GSM-crashed...e dùng mãi mà chưa bị cái này.....:-/ thế nó có triệu chứng j thế các bác

Khi gần hết pin thì nó sẽ hiện ra thông báo GSM Crashed rồi tự động reboot lại, vô tới CE sẽ crash tiếp, nếu bạn ko sạc thì nó cứ crash như vậy suốt!

hlp

Khi gần hết pin thì nó sẽ hiện ra thông báo GSM Crashed rồi tự động reboot lại, vô tới CE sẽ crash tiếp, nếu bạn ko sạc thì nó cứ crash như vậy suốt!

Hic....hnay kiểm tra...bây h e mới hiểu lỗi camera...chắc tại e ít dùng camera..dang dùng bản rom 2.11.11 bêta của bác nncuong....thế có cách nào khắc phục ko ạ...

thaoit

Cho mình hỏi sao máy minh khi nhận cuộc gọi hay goi di khoảng 10 giay đầu k nghe rõ sau đó thi nghe bình thường .

Hic....hnay kiểm tra...bây h e mới hiểu lỗi camera...chắc tại e ít dùng camera..dang dùng bản rom 2.11.11 bêta của bác nncuong....thế có cách nào khắc phục ko ạ...
up thử bn chính thức xem sao bạn, nhưng theo như a nncuong thì thỉnh thỏang vẫn bị lỗi camera, chịu thôi bạn!

hsoncd

Chắc cục pin của bạn vừa đúng tuổi die hay sao ấy, chứ sạc pin để quên tới sáng là chuyện thường xảy ra đối với nhiều người-nhưng không thấy ai có hiện tượng bị rớt 50% pin. Bạn sử dụng máy còn bao nhiêu % thì máy tự tắt nguồn nếu cao trên 30% là pin chay rồi-nhưng còn sử dụng vẫn được. Hãy sử dụng cho hết nguồn pin rồi sạc lại cho đầy luôn xem thế nào, có khi vấn đề do dây cáp dỏm...Chúc vui.!

He he Pin của mình 3% vẫn thoại tốt chỉ bị ngắt thẻ nhớ thôi.

Trường hợp đó là bạn bị thường xuyên hay lâu lâu mới bị? Nếu bị thường xuyên thì các bạn kia đã trả lời bạn rồi, còn lâu lâu mới bị là do pm chưa tắt hẳn mà vẫn còn hoạt động ngầm . Vụ ấy mình cũng hay bị ,bạn nên xem lại coi sao nhé
cứ sau khoảng 10 phút đầy rồi mà không rút xạc thì là bị thôi lần nào cũng vậy.

Có thể bác Rockone1909 nói đúng đấy. mình chưa thử nhưng có thể nghi ngờ cục xạc rồi. Để mình thử, cảm ơn tất cả!!!

lovebyheart

có ai cho em hỏi là tại sao cứ để chế độ auto tắt máy ..sau khi nó tắt xong gòi là nó đi lun .Phải reset lai nhiều lần nó mới chịu lên hic hic.Em đã thử up nhiều bản Rom khác nhau nhưng vẫn như vây.Cái này là do phần mềm hay phần cứng nhỉ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
có ai cho em hỏi là tại sao cứ để chế độ auto tắt máy ..sau khi nó tắt xong gòi là nó đi lun .Phải reset lai nhiều lần nó mới chịu lên hic hic.Em đã thử up nhiều bản Rom khác nhau nhưng vẫn như vây.Cái này là do phần mềm hay phần cứng nhỉ

Dòng Uni đâu có tắt luôn được máy đâu bạn bạn chỉ có thể tắt chế độ phone đi mà thôi nhưng máy vẫn bật muốn tắt máy bạn chỉ có thể tháo pin ra mà thôi. Bạn xem lại pin của bạn xem có bị chai không nếu up nhiều bản rom rồi mà vẫn bị thì rất có thể là do phần cứng bạn thử đổi quả pin khác dùng thử nếu vẫn bị phải mang ra thợ cho họ kiểm tra thôi. Thân!!!

hlp

cho e hỏi ...e cắm tai nghe nhạc (loại có dây nhá ko phải bluetooth đâu)..khi có người khác gọi đến...nếu e đeo tai nghe tiếp thì chỉ nghe thấy người ta nói chứ e nói người ta ko nghe đc..muốn người ta nghe đc thì e phải rút giắc tai nghe ra rồi mới nói chuyện đc...e đang dùng exec...hồi trước dùng O2 XDA I vẫn có thể vừa đeo tai nghe vừa nói chuyện đc với người khác khi có điện thoại ....cái này là lỗi j thế ạ và cách khắc phục với.....thank các bác trước

XuanTruong

Super V.I.P
cho e hỏi ...e cắm tai nghe nhạc (loại có dây nhá ko phải bluetooth đâu)..khi có người khác gọi đến...nếu e đeo tai nghe tiếp thì chỉ nghe thấy người ta nói chứ e nói người ta ko nghe đc..muốn người ta nghe đc thì e phải rút giắc tai nghe ra rồi mới nói chuyện đc...e đang dùng exec...hồi trước dùng O2 XDA I vẫn có thể vừa đeo tai nghe vừa nói chuyện đc với người khác khi có điện thoại ....cái này là lỗi j thế ạ và cách khắc phục với.....thank các bác trước

Cái này có thể Micro trên tai nghe bị hư hoặc jack cắm vào máy bị dơ bụi nên không tiếp. Mình vẫn dùng bình thường bằng tai nghe trên Exec có sao đâu? Bạn thử mượn tai nghe khác cắm vào thử xem nhé! Nói chung lỗi này do jack cắm và tai nghe thôi, vì khi rút tai nghe ra vẫn thoại bình thường mà! Chúc thành công!

hlp

Cái này có thể Micro trên tai nghe bị hư hoặc jack cắm vào máy bị dơ bụi nên không tiếp. Mình vẫn dùng bình thường bằng tai nghe trên Exec có sao đâu? Bạn thử mượn tai nghe khác cắm vào thử xem nhé! Nói chung lỗi này do jack cắm và tai nghe thôi, vì khi rút tai nghe ra vẫn thoại bình thường mà! Chúc thành công!

ý e là tai nghe ko có mic cơ...tai nghe bình thường...hồi trước e dùng tai nghe bình thường trên XDA1 vẫn nghe bằng tai nghe nhưng mình nói tiếng của mình vẫn vào trong mic của cái ppc đc mà...nhưng dùng trên exec ko đc thế ạ

XuanTruong

Super V.I.P
ý e là tai nghe ko có mic cơ...tai nghe bình thường...hồi trước e dùng tai nghe bình thường trên XDA1 vẫn nghe bằng tai nghe nhưng mình nói tiếng của mình vẫn vào trong mic của cái ppc đc mà...nhưng dùng trên exec ko đc thế ạ

Đúng rồi trên Exec khi cắm tai nghe thì máy sẽ cắt hết tín hiệu ra đường loa và micro trên máy để chuyển đường tín hiệu sang tai nghe. Khi rút tai nghe ra thì ngược lại, vì trên tai nghe theo máy có đầy đủ chức năng để thay thế loa và micro trên máy mà! Máy Exec và máy cũ của Bạn là hai dòng máy khác nhau nên tính năng khác nhau là chuyện bình thường! Thân!:)

hlp

Chà ...bác nào có cái tai nghe exec xịn ở HN ko nhỉ...để lại cho e với...e cần cái phần giắc và mic để e chế gắn thêm 2 cái tai nghe của e vào (chứ tai theo máy nghe nhạc chán lắm...) ngày xưa tai nghe XDA 1 e cũng chế đc ...nghe stereo và vẫn mic ngon...có j có thể pm e nhé hoặc nick Ym pdhlnpt

thank các bác

O2XDAEXEC

Em đang sử dụng Exec.Khi chơi game,máy yêu cầu phải cài Flash mới có thể chơi được,vậy không biết em lấy chương trình Flash ở đâu nhỉ?Mong các bác giúp em với!
Thanks!