• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N3230.

caubevodanh76

Mình có 1 chiếc Nokia 3230 nhưng khi mình kích hoạt Bluetooth thì nó báo "Unable to perform Bluetooth operation" và không mở được Bluetooth. Còn hồng ngoại thì bật được nhưng không bắn và nhận dữ liệu từ máy nào được.
Mình có thể sửa được 2 lỗi này của Nokia 3230 được không? Và sửa bằng cách nào?
Cho mình hỏi firmware mới nhất của Nokia 3230 là bản mấy. Mình đang dùng bản 4.0537.0 19-09-05 RM-51.

Nếu vậy máy bạn bĩ lỗi firmware rồi,hồng ngoại thì luôn luôn có thể kết nối nhưng không bắn và nhận dữ liệu từ máy nào được vì bị lỗi firmware.Bạn hãy download phần mềm này Nokia Software Updater rồi update lại phiên bản xem sao.
Bạn hỏi mod Taki7610 cho kỹ nhé.

Chúc vui

Kojiro

Super V.I.P
Mình có 1 chiếc Nokia 3230 nhưng khi mình kích hoạt Bluetooth thì nó báo "Unable to perform Bluetooth operation" và không mở được Bluetooth. Còn hồng ngoại thì bật được nhưng không bắn và nhận dữ liệu từ máy nào được.
Mình có thể sửa được 2 lỗi này của Nokia 3230 được không? Và sửa bằng cách nào?
Cho mình hỏi firmware mới nhất của Nokia 3230 là bản mấy. Mình đang dùng bản 4.0537.0 19-09-05 RM-51.

Bạn vào Bluetooth, phần My phone's visibility, bạn change thành Show all all nhé, không được chọn Hidden.

Nếu vẫn không được thì trước khi chạy fw như caubevodanh nói bạn thử 4mat 4 ngón xem sao nhé: nhấn đồng thời nút gọi, số 3, * và nút nguồn nha!

hehe24

Trả lời hộ tôi cái nay đc ko tôi dùng 32 mơi đc hơn tháng tự nhiên cứ ấn phím * hoạc # la nó khởi động lại máy đã format lai máy vẫn bị thế

new

Trả lời hộ tôi cái nay đc ko tôi dùng 32 mơi đc hơn tháng tự nhiên cứ ấn phím * hoạc # la nó khởi động lại máy đã format lai máy vẫn bị thế
Thử chạy lại FM chưa bạn?bấm phím 0 nó có khởi động lại không?(nếu bạn đã format máy theo kiểu *#7370 mà vẫn không được thì theo mình khả năng bị phần cứng nhiều hơn)......nếu không biết về hần cứng thì nên mang ra tiệm kiêm tra ban ah......

hehe24

Đã sử dụng đc rồi

Thế lỗi phần cứng này sửa có tốn tiền lắm ko bạn

thanhcong_to

nầy các bác ơi!màn hình con 3230 của e bị sao ấy!ko bit có pải bị rơi hay ẩm ướt mà tự nhiên có một vạch ngang nhỏ như sợi chỉ giữa màn hình,màu xám!
các bác giúp em với!!

hu hu...!cái vạch ấy to dần ra rồi!
sao ko ai giúp em?
liệu có sửa đc ko?hay là phải thay?nếu thay thì tốn kém lắm!hu..hu....!

Last edited by a moderator:

nguyenvansang

Well-Known Member
Cái này có lẽ chỉ do lỏng màn hình thôi. Nếu bạn ko tự Bung máy ra mà sửa được thì mang ra thợ nhé. Nếu gặp ông nào tốt bụng thì chém nhẹ. Còn ko gặp thằng ba trợn thì......bỏ mẹ em rùi :D

phuong323

3230 dùng k bằng 7610 nhưng đc cái là 'cục gạch' e rơi nhiều lần mà k vỡ,hiih

bbtuan

Làm sao mình lấy lại danh bạ đã lưu trên bộ nhớ máy để dùng (hiện nay mình vào danh bạ chỉ thấy danh bạ lưu trên bộ nhớ sim thôi). Lâu quá không dùng cái này nên quên mất, nhờ anh em chỉ giúp, xin cám ơn nhiều.

phuong323

ah tiện đây e có thắc mắc là, khi có cuộc gọi đến thì máy em nó lên tiếng bip xong rồi mới đổ chuông,e chỉnh trong profile oy mà k đc,mấy bác giải thích cho e nha,e xin cảm on,

Kojiro

Super V.I.P
ah tiện đây e có thắc mắc là, khi có cuộc gọi đến thì máy em nó lên tiếng bip xong rồi mới đổ chuông,e chỉnh trong profile oy mà k đc,mấy bác giải thích cho e nha,e xin cảm on,

Đổi nhạc chuông khác xem sao vì có thể đó là do bài nhạc. Xem có chạy ứng dụng chặng cuộc gọi nào không?

phuong323

e đổi nhạc chuông là .mid hay la .amr hay là các dạng khác mà nó vẫn lên bíp trước khi đổ chuông, có phải nó là mặc định oy hả anh,

phuong323

Về Nokia 3230

Em là thành viên mới của diễn đàn cũng đc 1tháng oy, nhưng mà từ khi em chuyển sang N3230 thì em thấy 3230 chỉ khỏe về sóng thui,
Nhưng tiện có các sư huynh ở đây e xin hỏi 1 số vấn đề sau : :(
- :)thứ nhất là khi có cuộc gọi đến, thì máy của e nó kêu 1 tiếng bíp rồi sau đó mới đổ nhạc chuông, e thử cài đặt trong profile rồi mà k khắc phục đc
- :)thứ 2 là tại sao khi em đặt chế độ im lặng,e để rung rồi khi có tin nhắn đến thì máy em chỉ hiện có tin nhắn, chứ nó k rung các anh ah,
mong các anh giúp e, vì hồi trước e dùng n70 có trục trặc nên e chuyển sang 3230, e nghèo mà....hihi:-??

Hungpdahl

Well-Known Member
Bnaj fai trắc là đã để đúng chế độ trong profile.Nếu đúng mà vẫn vậy thì do lỗi phần mềm rồi,có thể dùng lện hựac flash lại máy là ok.

TraiNgheoHn

Thứ 1: Mình để ý thấy 3230 con nào cũng vậy,trước mình cũng dùng và hơi bực vì mặc định nó đã thế rồi.
Thứ 2: Bạn thử chuyển chế độ khác có cả nhạc cả rung xem nó có rung không?

phuong323

Thứ 1: Mình để ý thấy 3230 con nào cũng vậy,trước mình cũng dùng và hơi bực vì mặc định nó đã thế rồi.
Thứ 2: Bạn thử chuyển chế độ khác có cả nhạc cả rung xem nó có rung không?

ví dụ: e để chế độ general có cả rung nhé, thi cũng có tiếng bíp rồi mới chuông, và tin nhắn đến cũng thế, e bực mình vì cái bíp này quá, nếu như mặc định thì e thua nó, e để ý khi e 4mat lại máy ấy, thì nó vẫn k khắc phục đc, kiểu này thì chuyển sang N70 dùng,

chemi1209

ví dụ: e để chế độ general có cả rung nhé, thi cũng có tiếng bíp rồi mới chuông, và tin nhắn đến cũng thế, e bực mình vì cái bíp này quá, nếu như mặc định thì e thua nó, e để ý khi e 4mat lại máy ấy, thì nó vẫn k khắc phục đc, kiểu này thì chuyển sang N70 dùng,

hii, mình thì chưa dùng qua con này nhưng nếu nó cứ bị thế thì bạn nên đổi sang máy khác mà dùng,chứ cứ để như thế dùng tức lắm!

phuong323

Bạn thử chạy chương trình lại xem sao. có thể là do lỗi fw

chạy lại fw nhưng e ko có soft mà cái máy 3230 này là đời đầu của os7 nên là hơi bị dở. nếu up lên fw thì làm như thế nào các huynh