• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N3230.

tanpossible

sao mà ko share đc? Cũng chỉ là up= Phoenix thôi.
Vấn đề mình hỏi là bạn flash= USB hay = Box.
Chứ còn up= tool phoenix thì ở trong pda này cũng có giới thiệu rồi, có gì mà phải giấu.
Vấn đề thứ 2 mình thắc mắc là tại sao UPP của 3250 lại chạy đc FW của 3250 vì tuy cùng là S60 nhưng 1 con thuộc dòng BB5, 1 con thuộc dòng WD2 cơ mà. Nếu bạn ở HN thì cho mình số phone, đi uống cafe để mình ngắm thử sản phẩm có 1-0-2 này nhé.
Còn nếu cần chạy lại FW của 3230 thì mang qua mình chạy hộ luôn cho.

Phonenix đâu dùng cho 3230 được bác,em thử rồi.Tool em dùng toàn tiếng Nga:D

connhim1223

Spammmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm
nhìn menu là biết k phải FW 3250X-(
chài đây là 3230 chạy fw của 3250,chứ nó có phải là s60v3 sẵn đâu.Không biết gì còn la lớn, thích thì tui dắt ông đi xem.Cần thí cứ pm 0909794421 sẵn sàng đón tiếp.

AquaSta

Moderator
Có ai dám thử chạy FW của N73 cho N70 kô nhỉ :-/:p

Anh em cũng máu lắm nhưng không có box, làm bằng USB lỡ die cái thì, hôm trước die 2 phát vì up nhầm version đã mất hơn 100K, giờ thì up, down ổn rồi, die thì chưa thử.

poison071089

Lại còn N73 cho N70 nữa !
Sao không chạy firmware của 5800 cho 1200 đi ! Nghịch dại không à !
Posted via Mobile Device

connhim1223

Có ai dám thử chạy FW của N73 cho N70 kô nhỉ :-/:p

Mình đã nói ngày từ lúc đầu đây là 1 trường hợp nhầm lẫn Fw chứ ko phải cố tình up.Đề nghị các bác ko nên thử có chuyện gì mình ko chịu trách nhiệm đâu nhé,đây là share cho a e xem vì e nó độc đáo quá,mất công Mod lại vào bảo phá hoại diễn đàn

nganha_vn2002

cho mình hỏi 1 chút vậy có cách nào để vào đọc được các trang web viết tiếng việt kô mình vào toàn bị mất chữ thôi khó đọc qua trời ai biết giúp đỡ mình zới

MinhThang

Manager
cho mình hỏi 1 chút vậy có cách nào để vào đọc được các trang web viết tiếng việt kô mình vào toàn bị mất chữ thôi khó đọc qua trời ai biết giúp đỡ mình zới

Bạn cài fonts hỗ trợ tiếng Việt vào thì sẽ đọc được thôi.

Ducvabi

3230 không chạy đc file *.jar

Các anh ơi, em ko hiểu nổi tại sao máy 3230 của em ko chạy đc file jar. Lúc nào cài nó cũng cứ dừng ở phần install rồi đơ lun! Ai giúp em với!!!!!!!!!! THANKS:mad:)

Kojiro

Super V.I.P
Các anh ơi, em ko hiểu nổi tại sao máy 3230 của em ko chạy đc file jar. Lúc nào cài nó cũng cứ dừng ở phần install rồi đơ lun! Ai giúp em với!!!!!!!!!! THANKS:mad:)

Thử file khác xem sao bạn à, 3230 mà ko chạy được jar thì bỏ xó à :)

TaiThanhHoa

bạn làm sạch thẻ nhớ chưa? bạn phải vệ sinh thẻ nhớ đi rồi lắp vào kiểm tra nhé. nhưng nhớ khi tháo thẻ phải tắt nguôn nhé. nếu ko dc bạn fomats thẻ nhớ và máy xem nhé. cách fomats như máy anh áy nói áy. chúc bạn may mán=D>

TruBic

Well-Known Member
:-/ em có con N3230 tụ nhiên jở chứng kok nhận thẻ nhớ, bỏ thẻ khac vào vẫn nhận ,bỏ cái thẻ đó vào máy khác vẩn nhận :(( , mà máy em nó cũng thỉnh thoãng ko nhận mà còn nóng thẻ nưă,pro nào vào giúp em với

có thể do dính virut bạn fomat thẻ và máy xem
bạn cũng thử như lời bạn gì đó nói làm sạch thẻ rồi thử lại xem

mrc0mvn

Hỏi về lỗi màn hình nokia 3230

Không biết tại sao màn hình con n3230 của em lại có 1 vệt ngang giữa màn hình . ban đầu nó ngắn sau dần dài và hết chiều ngang màn hình . lạ thật em có hỏi thằng bạn lúc trước nó cũng bị thấy nó bảo lỏng cáp màn hình bên trong. như thế có đúng không ạ. Và em phải làm gì . ?

MinhThang

Manager
Không biết tại sao màn hình con n3230 của em lại có 1 vệt ngang giữa màn hình . ban đầu nó ngắn sau dần dài và hết chiều ngang màn hình . lạ thật em có hỏi thằng bạn lúc trước nó cũng bị thấy nó bảo lỏng cáp màn hình bên trong. như thế có đúng không ạ. Và em phải làm gì . ?

Bạn nên đem đến Tiệm sửa chửa nào uy tín cho họ kiểm tra hộ, nếu là Cáp hay màn hình thì thay nó đi, đây thuộc về phần cứng nên chỉ có thợ mới có thể trị chính xác bệnh của em nó.

TheZeus9x

Help me.Các bác giúp kon 3230 gấp

Kon máy 3230 của em sạc được 5 p là tự động tắt ngóm(kỉu automatic:D)
_ Săx pin ko đầy xong gọi điện phát là tự tắt ngóm típ
Các bác cao thủ giúp nhanh em xong em thank 10 phát

palour

Cho minh hỏi 2 câu hỏi
1. Làm sao để cải thiện âm thanh khi nghe nhạc MP3, nghe radio thì hay con nghe MP3 thì dỡ ẹt
2. Máy mình kết nối GPRS, khi vào lướt web nó lúc nào cũng hỏi " Cho ứng Dụng Truy Cập Mạng""Lựa chon mạng" có khi hỏi lại đến máy lần, Máy khác thì chỉ hỏi có một lần và chỉ hỏi có một câu " Cho ứng Dụng Truy Cập Mạng"

JuRay-Duan

Cho minh hỏi 2 câu hỏi
1. Làm sao để cải thiện âm thanh khi nghe nhạc MP3, nghe radio thì hay con nghe MP3 thì dỡ ẹt
nge nhạc hay dở fụ thuộc vào nhiều thứ, mình nghĩ bạn thử kiểm tra chất lượng file mp3 đó xem sao, thường thì chất lượng 128kps là nge hay rùi (chất lượng thấp hơn như 64kps hay 32kps...thì nge rất kém) . ko lý nào nge radio lại thấy hay hơn nge nhạc mp3 dc.

Posted via Mobile Device

daokay

Không cài đựơc file *.jar

:(:(:(:(:(em chả biết vì sao mà con 3230 của em ko cài đựơc file *.jar nữa, đang lúc cần thì nó dở chứng, bực mình gê, bác nào có "thuốc" cho em xin với

JuRay-Duan

:(:(:(:(:(em chả biết vì sao mà con 3230 của em ko cài đựơc file *.jar nữa, đang lúc cần thì nó dở chứng, bực mình gê, bác nào có "thuốc" cho em xin với
Bạn phải nói là máy bạn nó báo lỗi gì chứ, trc đây có bị vậy kô?
Hãy kiểm tra lại file *.jar đó xem có phải file bị lỗi kô, hoặc down file mới về cài đặt lại :)

daokay

thì nó nháy lên chữ isntall rồi nhưng lại bị văng, cài file sis lại đựơc, chả hiểu tại sao