• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

goodmorning

các Bro ơi cho mình hỏi tý với!!!!!!!! mình nhấn *#0000# thi hiện ra V5.0737.3.0.1-----13-09-07------RM-84 ....như vậy là fimware mới nhất của máy chưa thế....cho hỏi cách xem code của máy như thế nào ...thank ^_^

E chưa up FW online bao giờ nên không biết đây có phải là FW mới nhất không. Nhưng em up offline và dowload FW ở trang http://topnokia.ru/files (chọn N70) thì đây là FW mới nhất rồi.
Em vừa up lên V5.0737.3.0.1 được vài ngày. chạy nhanh hơn hẳn.
Không biết bao giờ thì có bản FW mới hơn. :)

Taki7610

Unlock_GSM
cụ thể như thế nào Taki7610 có thể nói rõ hơn được không?

Bạn cài chương trính Nokia software update ,sau đó kết nối máy với PC,chạy Tool,bạn sẽ nhận dược bản FW update.

Mình có con N70 ME đang xài thẻ 1G,khi cài thems vào cài làm hình nền lúc thoát ra menu phải chờ 1 phút sau mới thoát ra được có huynh nào biết xin chỉ dùm.Mình đã format = bốn phím rồi nhưng củng không hết.Cám ơn nhiều
;)

Theo mình nghĩ dòng N70-N72,khi cài theme và load theme rất "chậm",có khi treo máy luôn,mặc dù sử dụng thẻ thấp hơn:-?

thanhtungsx

Đúng như lời Taki nói . Bạn nên dùng Theme mặc định của máy là ổn nhất , khi bạn cài TM động thì càng làm cho máy chậm thêm , bởi vì chipset của nó dung lượng ko lớn bằng các máy HĐH sau này . Bạn bị treo máy có thể do bạn cài quá nhiều chương trình làm cho nặng máy , hoặc bạn cài cách chương trình ko phù hợp vời máy làm các chương trình này chỏi nhau .

thanhtungsx

Bạn đã đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng chưa ? Đọc thuộc đi rồi hãy hỏi . Bạn muốn vào các Ct nhanh chỉ còn cách cài đặt smartsettings vô là được

panrai

Super V.I.P
cho em hỏi em mới đập hộp con nokia N70 music editon chưa thành thạo sử dụng lắm nhưng qua quá trình em thấy máy hơi lag cụ thể là vào các thư mục hoặc chuyển từ thư mục này sang thư mục kia là rất lâu nhiều lúc vào phần music phải đợi load rất lâu mong các bác chỉ giáo giúp em

ko phải là hơi lạ đâu bạn,vì bạn mới sài nên thấy hơi lạ đó,một phần là bạn vào thư mục mà ko thoát ra từ từ mà bấm nút thoát nhanh nên bị đụng CT thôi chứ ko gì hết,nếu bạn bị như vậy thì chỉ cần giữa nút MENU lâu là sẽ thấy những thư mục bị đụng à rồi sau đó mình thoát ba9ng2 cách EXIT là đc rùi,bạn xem lại nhé THÂN:D

diephuy

mình chang the nào dùng fonts này cho trình opera duoc,mình tai rôi nhung cài vào thì vân thê,anh em nào có font khác thích hop hon thi cho mình nhé,
máy mình có opera phien ban 4.0,có tiêng viêt,nhung it chuc nång,nên mình cài opera8.phien ban tieng anh,nó day du chuc nang,nhung tiec là khong hien tieng viet duoc.cac ban giup mình voi nhé

Posted via Mobile Device

tpo

Bộ nhớ trong N70ME???

Tại sao tui thấy thông số ghi là bộ nhớ trong cua em nó là 35Mb. vậy mà tui dùng Xplore xem ổ C thì dung lượng báo là 19Mb?
Bác nào biết giải thích dùm tui cái. Thax:|

Kojiro

Super V.I.P
Tại sao tui thấy thông số ghi là bộ nhớ trong cua em nó là 35Mb. vậy mà tui dùng Xplore xem ổ C thì dung lượng báo là 19Mb?
Bác nào biết giải thích dùm tui cái. Thax:|

Phân biệt cái tổng và cái dung lượng đang còn sau khi cài đặt ứng dụng nha.

thanhtungsx

:DChài ai , hehe , tổng ở đây có nghĩa là bạn cộng 3 ổ đĩa lại đó , cộng ổ c, d, z coi bao nhiêu hé

daicaphuong

Hix, tổng đấy bác ơi: C: Free 17Mb/19mb.
Imei: 352913027633039:(:)(:)(:)((

N70 bộ nhớ trong chỉ có 22M thôi và còn chia sẽ nữa bạn cài vào còn 17M là đúng rồi còn về tổng 19M là do 1 số file hệ thống của máy đã chiếm hết 2M mấy rồi.

aldinlp2510

N70 không nhận thẻ nhớ , giúp em với T_T

Hix , con N70 của em tự nhiên hết nhận thẻ nhớ , thẻ nhớ dùng đầu đọc thẻ cắm vào máy tính thì vẫn nhận bình thường , đem ra cửa hàng nhờ nó xem dùm thì nó nói con ic thẻ nhớ gì đó bị điên rồi >_< , sửa là 2 xị . Em không rành lắm về điện thoại nên mong các bác nào rành cho em lời khuyên giá đó có hợp lý không ạ ? Thank anh em rất nhiều !!!

haigoshi

Đúng rồi đó bạn à,nếu thay thẻ nhớ khác mà máy không nhận thì bạn mang ra Tiệm người ta sửa cho giá 150k đến 200k là chuyện bình thường (lấy tiền theo giá trị của máy mà)

aldinlp2510

hix , tháng này xui quá , hết đụng xe h lại bị hư vái quỉ này >_< , mà cái này có ảnh hưởng gì nghiêm trọng cho mấy không huynh ? Định cuối tháng này hay cuối tháng sau mình đem sửa thì có bị gì không nhỉ ? Cám ơn huynh nhìu nha :) !

haigoshi

Con đó có cái công tắc gạt thẻ nhớ đó xem có bị gãy không?Của đi thay người mà

Status
Không mở trả lời sau này.