• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

thusinhbuon

oh nhân tiện cho em hỏi làm sao để tháo vỏ máy N70 ME ra vậy? em định tháo ra để lau chỗ tiếp xúc với thẻ nhớ luôn

Vỏ N70 là vỏ zin thì trubic khuyên bạn đừng tuỳ tiện tự ý tháo, vì nó gắn rất cứng, nên bạn tháo ko rành thì tốn tiền mua vỏ mới đó.

nếu bạn muốn VS màn hình thì làm theo cách này , bạn kiếm đồng xu 500d sau đó bạn đưa vào 2 khe ở sườn máy ( mạnh dạn vào vì chẳng sao đâu )( nhớ tắt nguồn tháo pin + thẻ ra nha ) và khi nắp vào thì bạn để cho cân vỏ với màn hình rồi dùng tay bấm vào 4 ngóc của máy là xong ! mình chỉ biết tháo để VS màn hình thôi còn đằng sau thì mình chưa dám :))! nhưng hình như muốn mở nắp đằng sau thì cũng làm như thế hay sao ý !:D

MinhThang

Manager
ko bjk the? nho' mình bi. gì, vào music menu load rât' châm. Format mây' lân` rôi` cung~ vây. :((

Format máy thì nên Format cái thẻ luôn sẽ thấy hiệu quả ngay, nếu không hết thì úp fw mới.

tuyenju

n70 me cấp cứu

cả nhà cho e hỏi chút: e vùa 4mat lai máy ,giờ e tải nhạc vào máy va chụp ảnh mà ko xem được,ko thay hien trong galery? a e chỉ giúp với

Last edited by a moderator:

TruBic

Well-Known Member
cả nhà cho e hỏi chút: e vùa 4mat lai máy ,giờ e tải nhạc vào máy va chụp ảnh mà ko xem được,ko thay hien trong galery? a e chỉ giúp với
Em có format thẻ chưa? Em thử lấy thẻ ra rồi chép nhạc qua máy xem nó có lên ko nhé. Có thể thẻ nhớ của em bị dính virus đó.

JuRay-Duan

ko bjk the? nho' mình bi. gì, vào music menu load rât' châm. Format mây' lân` rôi` cung~ vây. :((
Điều bạn thắc mắc có khi lại rất bình thường. Vì sao?
Bởi vì, mỗi lần bạn chép thêm nhạc hoặc thay đổi toàn bộ các bài hát, hay đơn giản chỉ là bạn cắt hết nhạc trong thẻ nhớ và cho vào máy tính sau đó lại cho vào thẻ nhớ thì lần đầu tiên vào music player nó sẽ load chậm là tất nhjên rùi.
Bạn fomat máy mà vẫn ko hết? là do sau mỗi lần fomat thì khi bạn mở musicplayer lên nó sẽ load lại từ đầu, cũng như lần đầu tiên bạn chép nhạc vào thẻ vậy, nên chậm là phải. Những lần sau nó sẽ load nhanh lại thôi mà.
Bạn cứ thử xem lời mình nói có đúng ko,.
P/s: máy load chậm khi vào các playlist dài (chứa nhiều bài hát) cũng là bình thường,.

Chỉnh sửa cuối:

tuyenju

đúng là thẻ có vrut bác ah. bác cho e hỏi phần mên wet vrut loi hai nhat la loai nao ko? thank

JuRay-Duan

đúng là thẻ có vrut bác ah. bác cho e hỏi phần mên wet vrut loi hai nhat la loai nao ko? thank
Dùng Kaspersky trên PC quét là mạnh rùi, còn muốn mạnh hơn nữa thì nên... 4mat thẻ đi, tjêu diệt hết các loại virus,.

langtu9784

bác nào có bộ font tiếng việt chuẩn chỉ cho em với.bộ font tiếng việt của em ko đọc được ở web.toàn bị lỗi chữ thôi.thanks

punchan

có pác nào chỉ giáo hộ em cái:Mấy hum nay con N70 của em cứ khởi động lại là đơ cứng lun chẳng pít tại sao?:-?:((

JuRay-Duan

có pác nào chỉ giáo hộ em cái:Mấy hum nay con N70 của em cứ khởi động lại là đơ cứng lun chẳng pít tại sao?:-?:((

Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ xem sao? Có thể do thẻ bị lỗi nên máy kô đọc đc dẫn đến bị cứng đơ.

Thử tháo thẻ ra rồi khởi động lại xem. Nếu do thẻ thì 4mat thẻ trên PC rùi cho vào đt,.

punchan

Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ xem sao? Có thể do thẻ bị lỗi nên máy kô đọc đc dẫn đến bị cứng đơ.

Thử tháo thẻ ra rồi khởi động lại xem. Nếu do thẻ thì 4mat thẻ trên PC rùi cho vào đt,.
thẻ không có vấn đề gì mà có pác nào giải thích hiện tượng nè hộ em đc ko?:(

Last edited by a moderator:

TruBic

Well-Known Member
thẻ không có vấn đề gì mà có pác nào giải thích hiện tượng nè hộ em đc ko?:(
Bạn có format máy chưa? Có thể do 1 phần mềm nào đó chạy ẩn, nên khi bạn dùng pm quét rác nào đó nó xoá mất mấy file nào đó, nên nó ko hoạt động nè. Thử format máy xem nếu còn bị thì mang đi chạy lại FW nhé bạn

langtu9784

ngày trước máy mình cũng bị như vậy. 4 mat thẻ nhớ là xong.để chắc ăn hơn thì 4 mat cả máy nữa.chúc thành công:)

Status
Không mở trả lời sau này.