• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Có ai giúp em với,tự dưng trình nghe nhạc theo máy của N78 bị giở quẻ,có những bài hát khi ấn vào để phát thì báo lỗi : tập tin bị gián đoạn,em đã thử cập nhật lại,xóa hết các bài hát trong thẻ,nhưng vẫn không xóa được các bài hát vẫn lưu trong phần nghe nhạc,khi xóa nó báo Bình thường : Lỗi hệ thống,em đã 4mat cả máy nhưng vẫn không cải thiện được gì cả,có cách nào để khắc phục tình hình này không vậy ?/

Đã Format cả máy lẫn thẻ mà vẫn không cải thiện được, thì có nước bó tay thôi bạn, vẫn lỗi vậy thì úp lên FW mới đi.

khanhdt1

các bác ơi! Em mới mua một con N78 mới có fw 30.011 muốn hack phone để cài vietmap nhưng ko làm dc bác nào giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!

AndyCuong

Supper Moderators
các bác ơi! Em mới mua một con N78 mới có fw 30.011 muốn hack phone để cài vietmap nhưng ko làm dc bác nào giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bạn phải xin file cer , rồi sign HelloOX . mới tiến hành Hack Phone nhé !

kingofsea

v30 chưa hack dc và ko cần hack vẫn cài vietmap dc , chỉ cần sign thui :D

dekyeudau

thank bạn , mình đã dùng thử thấy nó đã bớt đi 1 số ảnh đuôi .mbm nhưng vẫn còn mấy cái đuôi .mbm khi cài themes vào vẫn không mất

bạn nhấn nút nguồn chọn tháo thẻ nhớ rùi tháo thẻ ra, sau đó lại cắm lại là hết luôn à, Mình làm thế có hiệu quả lắm

135798642

cho hỏi tắt cái SEARCH ở standby screen như nào?? shareonline thì up phiên bản 4 là disable đc, nhưng search thì như nào đây..

kingofsea

ko ai giúp em dc ạ!!!!!!!!!!!!!!

Sao em ko tự giúp mình trc đi :| Mấy thread sticky bên box PHẦN MỀM ỨNG DỤNG đâu phải để cho đẹp :|
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=59511

//Lần trc có bàn về vụ dùng đèn flash của N78 làm đèn pin , hum nay mới kiếm dc soft xài dc nè , đã test , làm việc tốt trên N78 v30 . Cách dùng rất đơn giản , vào soft thì nó sáng đèn flash , ko có menu j` trong soft cả , thóat ra bằng Right selection ( Nút đỏ cũng dc ) . Download file đính kèm nhá.

Chỉnh sửa cuối:

135798642

máy mình 21.002, cho hỏi
1-slick của mình 0.50, mà send by enter ko được ??? xòa cài lại ko đc ???
2- python mình đã cài + megapymodulepack + PythonScriptShell ( các thứ mới nhất rồi ) vào ổ C rồi, reset máy... mà các chương trình restart, ecleaner, .. ko 1 cái nào chạy đc??

kingofsea

máy mình 21.002, cho hỏi
1-slick của mình 0.50, mà send by enter ko được ??? xòa cài lại ko đc ???
2- python mình đã cài + megapymodulepack + PythonScriptShell ( các thứ mới nhất rồi ) vào ổ C rồi, reset máy... mà các chương trình restart, ecleaner, .. ko 1 cái nào chạy đc??

1-Dùng magickey đổi nút giữa ( OK ) thành nút Enter . Mặc định trong N78 nút giữa là OK chứ ko phải enter.
2-Ko biết :p Thử đổi phiên bản python xem !

prado7

Bạn nào đã up firmware lên v30 cho mình xin nhận xét đi, có ổn định và khắc phục được 1 vài lỗi của v21 không? tốc độ máy chậm hay nhanh hơn so với fw cũ? bản fw v21 mình bị lỗi phần báo thức khó chịu quá rất hy vọng v30 giải quyết được hết các lỗi này :)

prado7

Chưa có ai trả lời mình tự trả lời luôn :D Mới update lên v30.001 bằng NSU, dung lượng file 131MB, cảm nhận ban đầu của mình là phần mềm chạy rất ngọt, nhanh hơn v21 trước kha khá, vào Clock settings để chỉnh lại múi giờ thì Vietnam lại là GMT + 0:00 :)) VN mình oách quá, mở Photos hay Camere đều nhanh hơn, để dùng thêm vài hôm xem thế nào :)

gangster00123

Hack N78 fw30

Mình mới up con N78 từ fw21 ên 30 . Ở fw cũ hack rất ngon bằng Hello X v103 nhưng sao chuyển sang fw mới này thì hack không được ( kể cả Hello OX v1.04 lẫn v1.05 ). Bạn nào hack được thì chĩ giúp mình với, chứ giờ muốn cài ứng dụng gì cũng phải sign nãn quá ..!!!!!!! THANKS nha !!!!!!!!

gangster00123

mình cũng up rồi, chạy tốt hơn nhưng mà không hack được như fw21 . Bạn nào hack được chỉ dùm !!!!!!!

Kojiro

Super V.I.P
Ủa! Fw 21 hack được hả bạn, mình đâu thấy thông tin nào nói vậy đâu ta :-? Bạn khẳng định và nói rõ lại dùm mình được ko?

gangster00123

mình chắc chắn là mình đã hack đc fw21 bằng hello ox v1.03 . Thậm chi mình còn format hack lại nhiều lần nữa là khác !!!!!!!!

adware

Có ai sửa được cái zoom trong camera của N78 ko . hiện tại fw 21.002 không zoom dc

Status
Không mở trả lời sau này.