• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

anhhunghn

Các bác cho e hỏi con n78 của e mới mua được khoảng nửa năm mà sao lại dùng FW 12.046 nhỉ. FW 21 or 30 dùng có gì hơn ko ạ? E có nên up lên ko

adware

Các bác cho e hỏi con n78 của e mới mua được khoảng nửa năm mà sao lại dùng FW 12.046 nhỉ. FW 21 or 30 dùng có gì hơn ko ạ? E có nên up lên ko
hỏi làm gì nữa . Đừng ngần ngại . up đi :D

THCN

Bạn dùng lệnh *#0000# để kiểm tra ngày sản xuất của máy xem máy sản xuất lâu chưa, firmware máy mới nhất của Nokia là 21, bạn có thể vào Ứng dụng/Công cụ/Tiện ích/Cập nhật ứng dụng để cập nhật firmware 21 hoặc tải firmware 30 bên box Cập nhật firmware để update qua máy tính. Các bản firmware mới chạy mượt hơn, bản 30 nghe nhạc hay hơn, nói chung là cập nhật firmware sẽ giúp máy chạy ổn định hơn chứ không ảnh hưởng xấu cho máy, vì vậy bạn nên cập nhật đi nhe!

Posted via Mobile Device

THCN

Ac. Cái fw cổ lỗ sĩ đó. Up đi. Fw đó có lỗi ở trình phát nhạc. Up. Up.

Bạn nói gì mình không hiểu? Firmware nào cổ lỗ sĩ vậy bạn? Trình phát nhạc lỗi như thế nào?

Posted via Mobile Device

adware

Bạn nói gì mình không hiểu? Firmware nào cổ lỗ sĩ vậy bạn? Trình phát nhạc lỗi như thế nào?

Posted via Mobile Device

lâu lâu thì nó treo pm mà nhạc vẫn hát , vào chọn hiển thị hiệu ứng vòng tròn thì nó bị treo ...

adware

mình mới hack vừa xong cái fw 30.11 . nhanh gọn . dùng freesigner sign helloox2 rồi cho nó làm .

THCN

Fw 12 đó. Đag nge nhạc mà chuyển bài bằng tai nge là khởi động lại.

Thì ra là vậy, máy mình lúc mua là firmware 21 rồi nên không biết là cái 12 nó bị thế, vậy càng phải up sớm thôi không nên để nó làm ta bực đúng không các bác.:)

Posted via Mobile Device

levietcuong08

Theo mình thì từ 21 lên 30 k khác nhiều lắm đâu, nếu k thích cảm giác đau tim lúc up thì đừng up.

THCN

Theo mình thì từ 21 lên 30 k khác nhiều lắm đâu, nếu k thích cảm giác đau tim lúc up thì đừng up.

Dòng Symbian chứ đâu phải Windows Mobile mà bạn sợ dữ vậy? Up rom còn sợ chứ up firmware mà có vấn đề gì phải sợ. Đúng là từ 21 lên 30 không khác nhiều nhưng về nghe nhạc thì khác rõ à nhe, mà mua N78 mà không nghe nhạc thì phí lắm!

Posted via Mobile Device

adware

Posted via Mobile Device
ai có pm helixplayer 3.0 cho em xin với nhé . (đừng bắt em chạy qua topic khác . Up tại chổ cho em luôn nha ) thank
tiện thể chỉ em cách cài ngage và cài game nha . Máy e hack rồi mà còn lúng túng vụ này .

Chỉnh sửa cuối:

levietcuong08

K phải mình lo đau tim k có cơ sở đâu. Thằg bạn mình đang up ùi bị cúp điện làm toi 100k đó.
Game Ngage đó bạn wa topic game đó mà xem. Chỉ rõ ràg lắm.

adware

cho e hỏi tí nửa là có pm nào giải nén rar và 7z trên dt ko . Anh nào có up dùm e nha
Posted via Mobile Device

naul1497

N78 của mình chạy rất ổn, bị cái là đèn màn hình mau tắt quá, chỉ khoảng 5s, mặc dù mình đã chỉnh trong display tất cả lên 20s. Hôm bữa factory restore lại thì được, nhưng hôm sau lại chứng nào tật nấy :(.
À mình hỏi cái này nữa, sao mình format 4 ngón không được nhỉ, cứ bấm 4 nút là nó shutdown. Ai có kinh nghiệm chỉ dùm. Thanks all!

adware

N78 của mình chạy rất ổn, bị cái là đèn màn hình mau tắt quá, chỉ khoảng 5s, mặc dù mình đã chỉnh trong display tất cả lên 20s. Hôm bữa factory restore lại thì được, nhưng hôm sau lại chứng nào tật nấy :(.
À mình hỏi cái này nữa, sao mình format 4 ngón không được nhỉ, cứ bấm 4 nút là nó shutdown. Ai có kinh nghiệm chỉ dùm. Thanks all!

vào mục tiết kiệm pin chỉnh về mặc định xem có cải thiện không . Format 4 ngón là tắt mày đi rồi làm ( theo mình là thế )

levietcuong08

xplorer giải nén rar. Con 7z thj chưa. Cái vụ màn hình mau tắt đó máy mình đôi lúc cũng bị. Nhưg tự hết hà, k chỉnh j cả. K hiểu nổi lun.

Status
Không mở trả lời sau này.